• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún 3 tháng, phân nát, màu càng xám, dính máu loãng, mũi khô. Giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.

Momo161

Bạn ơi, cho mình hỏi chút. Em chó nhà mình là toy poodle, 3 tháng tuổi, đã tiêm vaccine. Mình nuôi em được 3 ngày, 2 hôm đầu khoẻ, nghịch, thích ăn nhưng mình chỉ dám cho ăn vừa đủ theo hướng dẫn chia làm 3 bữa. Ăn royal canin và nước để nguội.
Em ị phân bình thường, màu nâu hơi đậm và mềm, nhưng ko bết dễ dọn. Bỗng dưng đêm qua em có vẻ không thèm ăn (k thấy đòi ăn thêm như hôm trc) đi ị phân màu hơi vàng xám xám xanh xanh. Mềm hơn bthg, hơi nát và bết, vẫn thành hình.
Sáng nay em vẫn khoẻ, chơi đùa nhưng cho ăn không thèm ăn. Ngửi ngửi rồi quay đi, chỉ uống chút nước thôi. Để ý thấy hơi thở em có mùi lạ, mũi em khô. Mũi k có dấu hiệu đóng vảy hay chảy màu gì. Tới trưa khoảng 12ruoi em ăn được 1 nắm nhỏ khoảng 20 hạt royal canin. 2 ruoi chieu em đi ị phân nát và hơi nhão (k bị tiêu chảy nước)nhưng phân k thành hình nữa mà nhìn như hình các truyện tranh vẽ vậy. Và em để ý cuối phân có máu. Màu máu lờ lờ, loãng hơi đỏ hồng (ko phải là kiểu hẳn 1 giọt máu tươi)
Em đưa bé đi khám ngay ở bv thú y ở trường chinh, bác sĩ khám và tiêm cho em 3 mũi. Thuốc kháng sinh và vitamin đề kháng thôi ạ.
Từ lúc về (4h chiều tới 7h tối) em nằm bẹp dí trong ổ, không đi lại k chạy nhảy và ko ăn cũng ko uống nước gì.
Đến 7h hơn em dậy, chạy đùa quanh nhà, có vẻ lại người, em ăn được một chút ít tí tẹo, khoảng 3-5 hạt royal canin ngâm nước ấm trước, rồi lại thôi k ăn nữa, uống 1 tí tẹo nước ấm rồi cũng lại thôi. Xong em lại lởn vởn xung quanh 1 tí rồi lại nằm. Em bế và theo dõi thì thấy người có vẻ hơi sốt nhẹ, ngáp rất nhiều, thỉnh thoảng liếm tay em 1 2 phát thì thấy lưỡi ấm hơn bthg, mùi lạ và nồng.
Tuy đi khám nhg bsty k chắc chắn là bệnh gì và bảo tạm thời dùng kháng sinh và vitamine, theo dõi thêm :( còn nói là tuy đã tiêm nhưng có thể vẫn bị nhiễm virut.
Bây giờ em ý lại mệt và nằm im 1 chỗ. Cả tối k ăn gì. Em k dám điều trị tự cho uống linh tinh. Có ai pro không giúp em với ! :( em cám ơn nhiều

Momo161

Tiêm phòng 2 mũi rồi ạ. Hnay thấy đỡ hơn chạy nhảy đc rồi nhưng phân vẫn dính máu, hơi nát. Ko bị tiêu chảy. Nhưng nh lúc ôm thấy em đag ngủ có hơi giật nhẹ, sợ em bị ốm nặng quá mà đưa em đi khám thì bác sĩ nói lửng lơ .. Có địa chỉ khám nào uy tín không em cho em cún đi khám lại ko lo lắng quá

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Momo161 said:
Tiêm phòng 2 mũi rồi ạ. Hnay thấy đỡ hơn chạy nhảy đc rồi nhưng phân vẫn dính máu, hơi nát. Ko bị tiêu chảy. Nhưng nh lúc ôm thấy em đag ngủ có hơi giật nhẹ, sợ em bị ốm nặng quá mà đưa em đi khám thì bác sĩ nói lửng lơ .. Có địa chỉ khám nào uy tín không em cho em cún đi khám lại ko lo lắng quá
Phân còn có mùi tanh nữa ko bạn? Nếu ko chắc đã đỡ hơn, đập cho bé ăn 1 quả trứng gà lấy lòng đỏ ý cho bé húp xem đỡ ko nhé?
Mà bạn ở đâu?

Momo161

Em nhà mình khoẻ rồi. Hoá ra mới tiêm 1 mũi, hnay mình vừa tiêm thêm mũi 2 tẩy giun. Mong em mau ăn chóng lớn. Cám ơn mng nhé

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vậy mình xin close topic-Cần gì bạn cứ hỏi nhé ^^

Status
Không mở trả lời sau này.