• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún bị bệnh "lạ", giúp với ạ !!!

Ken2011

Xin chào cả nhà,
Mình có 01 bé cún tên Meo, là cún Bắc Kinh lai Nhật. Năm nay Meo gần được 2 tuổi mà chưa được 2kg.
Lý do:
Meo có tật bị sặc thức ăn qua lỗ mũi từ nhỏ. Lúc mới sinh ra, khi Meo bú sữa mẹ là Meo đã bị sặc, bao nhiêu đều bị sặc qua lỗi mũi. Lúc Meo còn nhỏ thì mình cứ nghĩ Meo bị chứng sặc sữa như những chú cún con khác thường thấy.
Khi lớn lên được 5 tháng, Meo ăn cái gì cũng sặc. Meo chắc chắn không thể ăn chút gì đồ cứng như thịt, cơm,….Meo chỉ ăn được cháo lỏng, thật lỏng nha, và ăn từng muỗng một , không thể đưa thức ăn lỏng cho Meo tự ăn được vì nếu ăn nhiều một lúc cũng bị sặc ra lỗ mũi hết.
Trung bình một ngày Meo phải ăn 3 cử : sáng, trưa và tối. Mình thường cho Meo đút cho Meo ăn cháo dinh dưỡng, mỗi cử mất khoảng 40 phút cho Meo ăn được khoảng 2/3 chén cháo. Có bữa đi làm tăng ca về 8 giờ tối rồi mà còn cầm chén cháo đút Meo đến gần 9 giờ mới đi tắm và ăn cơm. Nhiều khi mình nản quá, cứ như vậy mà đã gần 2 năm rồi đó.
Lúc Meo 6 tháng, mình có đưa Meo đi Newpet ở Hai Bà Trưng, TPHCM. Sau khi chụp X.Q thì bác sĩ nói Meo bị dị tật bẩm sinh hệ hô hấp, không phẫu thuật được. Nếu phẫu thuật, sẽ rất nguy hiểm đến tính mạng. Tuần sau mình dự định đưa Meo đi khám lần nữa xem sao.
Bạn nào biết Phòng khám nào hay và có hướng điều trị tốt cho trường hợp như Meo, vui lòng giúp mình với. Hiện tại, công việc chăm sóc Meo về ăn uống phải nói là rất rất vất vả, chăm một chú cún bình thường thì mình có đủ thời gian nhưng với Meo mình thực sự gặp rất nhiều khó khăn và mình cũng thương Meo lắm vì nhìn Meo thèm và muốn ăn đủ thứ mà Meo không được ăn, trong bụng suốt tháng này năm nọ đều chỉ là cháo lỏng và sữa thôi.
Bạn nào đã từng gặp trường hợp như mình không vậy ? Chẳng biết bệnh gì mà đặc biệt quá đi.
Số điện thoại của mình là : 0937.633.764