• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún fox k mọc lông

nino

YTC Developer
chào cả nhà..cún fox của e lúc mua về bị mất 1 ít lông ở 2 chỗ tầm 1cm vuông..thấy chủ cũ bảo chà chanh vào thì mọc.e thử nhưng k thấy j..e bôi cả thuốc nấm gentrisome j ấy mà k dc..bjo phải làm tnao để lông mọc nhanh ak..tk cả nhà

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
bạn có thấy vảy trắng hay da chỗ đó có ji lạ ko,có thể là nấm nhẹ,nếu thấy vảy thì thi thoảng cạo cạo ra,mua xà phòng chuyên trị nấm rụng lông,ghẻ ở chó đó bạn,về tắm,con fox nhà m cũng bị,hoặc có thể do 1 số con bọ chét hay ve rận hút máu mà hog thấy,cũng gây rụng lông,hay các vết ghẻ ngứa,bạn thử cách trên nhé,chắc là 1 dạng nấm thường,

Chó nhà m` hồi tr' mua về cũng vậy đó nhưng m` tắm cho nó nên giờ nó cũng đở rụng lông , chắc chó của bạn ko sao đâu , bạn thử tắm cho nó xem( cái này tui biết sao nói vậy nhé)

ThuanNguyen

Em phốc của mình cũng bị tình trạng tương tự, các vết trắng nhỏ ko có vảy (ko biết có phải do muỗi đốt ko, vì hôm nó bị chấm trắng thấy có mấy con muỗi bay ra mà hôm trước ko bị). Hiện tại mình đã mắc màn cho em rồi. Bạn nào có kinh nghiệm làm ơn cho mình hỏi sau này bé có mọc lông đc không vì em nó mới 2 tháng? Cảm ơn các bạn nhiều!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nấm niếc gì, rồi sẽ mọc lại hết thôi. Sau khoảng 1 tháng các e ý lại xinh tươi. Fox của mình bị nấm, rụng hết lông, trawgns xóa, mà vẫn mọc lại bt