• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cảnh báo - Dấu hiệu lừa đảo tại phòng khám thú y 16 ngõ 424 Thụy Khuê

Likita

YTC Developer
Cu nhòi < tên gọi thân mật tớ dành cho bé con của tớ > đã vĩnh viễn ra đi vào sáng này sau 12 hôm chống chọi với bệnh tật .
Nhòi thuộc giống chihuahua lại fox . Đẻ tại nhà tớ cũng do bs. tại đây mổ đẻ khi đc gần 50 ngày tuổi em bị nôn đí khám ở đó bảo triệu chứng có thể do bị đường ruột nhưng cũng có thể lúc đó nôn do ăn quá no < cậu nhóc của mình khi còn khỏe ăn rất tốt ngoan và khá nghịch ngợm > lên bs tiêm sổ giun hẹn mang về theo dõi . 10 ngày trôi qua em không có bất cứ triệu chứng gì . mang lên tiêm phòng bs bảo chưa đủ ngày ?? rồi gần 1 tuần sau em phát bệnh
Khi mới phát bênh có triệu chứng đi ngoài mất nước , nôn sau đó đi khám tại 16 ngõ 424 thụy khuê đc chuẩn đoán là bị pravo ! truyền nước và tiêm thuốc mình gửi tại đó mình nghĩ nếu ở đó bs sẽ khám tận tình hơn và dễ điều trị nếu bất có bất cứ triệu chứng gì !và vì nếu để ở nhà mình không có thể để ý cả ngày vì mình và chồng mình phải đi làm . sau 5 ngày bs ở đó thông báo hết nôn đã ăn đc có thể mang về mình đến mang về thấy cậu bé cứ ngơ ngác như không biết gì và không thể đứng vững mình hỏi " sao bé của em lại gầy và yếu thế anh " câu trả lời " may mà con sống không chết là may đấy " Mình khá bực nhưng vẫn mang bé về . Về đc 1 hôm bé có triệu chứng nôn và đi ngoài phân lỏng mùi tanh . Mình lại mang lên và lại phải bắt buộc để ở đó . 3 hôm sau bs ở đó gọi cho mình có thể mang được về rồi . mình hỏi nhóc của em đã đỡ và tỉnh táo hơn chưa ? bs trả lời : ăn và hết nôn rồi . minh hỏi cho ăn gì đc bs tả lời nhai thịt luộc + cho uống thêm mem tiêu hóa bio accmin . Mình đón bé về . khi về bé không thể đứng dậy đc vẫn ăn nhưng khó nuốt . đi vệ sinh tại chỗ . phân lỏng nước tiểu vàng mình rất lo lắng gọi điện chị nghe 1 người ở đó nói đang bận lát nữa sẽ gọi lại sau nhưng k hề thấy gọi lại . hôm sau để ý mình thấy hậu môn bé bị 1 vết trầy , ở dưới bìu có 1 nốt mủ . gọi điện cũng k ai nhận máy và trả lời . đến hôm sau là chủ nhật chồng mình đến tận đó hỏi về bệnh tình nhòi nhà mình .bs ở đó nói người kia không có ở đấy ??? lát gọi điện . chồng mình về nhà gọi điện nhưng không ai bắt máy cả và cho đến hôm qua gọi điện có người nhấc máy nhưng vẫn câu trả lời đang bận lát sẽ gọi lại . đêm qua nhòi khó thở trong 3 ngày cuối nước mũi chảy nhiều . có 1 nốt không rõ vì nguyên nhân gì gây ra bị vỡ trên lưng . Sáng này cậu bé mất . đêm qua mình trông cậu bé cả đêm đến phút cuối lại k dám nhìn k dám chấp nhận đau quá mọi người ạ . Những ngày cuối mình thấy biệu hiện bênh giống care hơn là pravo nhưng bs ở đó nói nhưng mình k có câu trả lời vì không thể gặp cũng k thể gọi điện hỏi đc ! Trước đó 1 bé của mình cũng mất sau khi khám ở đó nhưng mình không nói gì 1 phần vì khi đó cảm giác vẫn có tin tưởng và mình hiểu k phải ca bệnh nào cũng có thể cứu chữa thành công đc nhưng đên hôm nay thì minh thấy 2 vợ chồng mình bị lừa ! mọi người ở đây chác chắn ai cũng hiểu cảm giác này . 2 vợ chồng mình coi cậu nhóc như con vậy . Nhìn thấy mọi điều từ khi sinh , lớn , chăm bẵm ngày cho ăn đầu tiên , nô đùa , lúc đổ bệnh và đau đớn vật vã khi ra đi . Không có câu trả lời gì sau khi họ nhận đc tiền tổng chi phí là hơn 1 triệu mình không tiếc miễn sao con mình khỏi bệnh nhưng cuối cùng thì sao con mất mà k có câu trả lời ! đau quá
- khu nhốt ở đó k hợp vệ sinh !
Mình thấy ở đó nhốt nhiều mèo nhưng rât bẩn , bs thì ẫm ờ k rõ ràng sau khi nhận tiền k nghe máy , nếu nghe máy cũng bảo bận hoặc hông có ở đấy lát sẽ gọi lại nhưng k hề gọi .
Qua chuyện này của mình mong các bạn đề phòng .

nhangak

Turquoise Member
Lũ bác sĩ vô lương tâm ,lòng lang dạ thú.Thật tội nghiệp bé Nhòi,chết trong đau đớn.Dù sao bé cũng đã có 1 người chủ tốt.Chia buồn với bạn

Likita

YTC Developer
Ở nhà minh nhìn đâu cũng thấy con ! Lúc con đau đớn nhất cũng cố gắng làm mẹ yên lòng . Đau quá . Giây phút ấy mẹ thấy mình vô dụng

cvchanh

YTC Developer
chia buồn cùng bạn.mất thú cưng cảm giác thật đáng sợ.
mình từng chống chọi hơn 3 tuần với care.phút cuối cùng chỉ biết ghì chặt cún trong tay để nó đở phải gồng mình lên trong phút chót.đau đớn....đau đớn

Likita

YTC Developer
Mình biết đến phòng khám này qua quảng cáo trên mạng . Lúc ấy rất gấp vì phải mang Ti < mẹ của nhòi > đi mổ đẻ . Lầm ấy mẹ tròn con vuông lên mình cũng có chút tin tưởng . sau này Mình có khám cho 2 em nữa 2 em này do mẹ mình mua . 1 em ra đi . Ngày nhòi phát bệnh lên đó mình cũng chỉ bảo " Nhóc Hồng đi rồi anh ạ " chứ k trách cứ hay nói 1 câu gì . Rồi cuối cùng Nhòi đi và những thái độ của bs ở đó mình hiểu mình trao niềm tin nhầm chỗ trao con nhầm bs . Các bạn hãy cảnh giác nhé mình k muốn có bất cứ em nào mất vì những bs k có lương tâm ntn nữa . Thật sự cảm giác đau lắm !

mangaka

YTC Developer
lần sau chị nên tìm hiểu kỹ về chỗ khám bệnh cho cún chị nhé....
trước e muốn đưa cún đi khám... search mạng rồi tìm hiểu mất vài ngày mới chọn đc 2 chỗ khám là ko thấy bị ai phàn nàn mà có uy tín mới dám đem đi khám

Likita

YTC Developer
lần sau chị nên tìm hiểu kỹ về chỗ khám bệnh cho cún chị nhé....
trước e muốn đưa cún đi khám... search mạng rồi tìm hiểu mất vài ngày mới chọn đc 2 chỗ khám là ko thấy bị ai phàn nàn mà có uy tín mới dám đem đi khám

Mình đi làm cả ngày chiều mới về . Về thấy Ti sắp vỡ ối nhưng k rặn ra đc mình biết chihuahua khó đẻ lên đem đi đẻ mổ . Lúc đó gấp quá lên minh đưa đến nơi gần nhất . Lần đó thì qua nhưng sau thì :ngoi_xom: .

sandy

mình thật sự chia buồn vs bạn, mình cũng đang trải qua cảm giác ấy, mình đưa bé ra cả phòng khám ngõ 102 trường chinh và 98 khương trung và bé nhà mình vừa đi chiều qua chỉ trong 3 ngày bị bệnh. lúc bé có biểu hiện bệnh nặng hơn mình có gọi điện họ đều bảo cứ theo dõi đi, đừng gọi nữa, mình lo lắng quá gọi thì k nghe máy nữa.Nhìn bé yêu ra đi mà t thương bé k thở nổi :(((

linp0o

đại cuồng pet :X
bé Sha nhà mình cũng mất vì bệnh Care :( nó đi nhanh lắm, chỉ trong 1 buổi chìu :(( chia buồn cùng bạn :(