• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cảnh giác với bsty Liên đt 098 6607003

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Tháng trước mình mới bsty Liên đến tiêm phòng cho mèo nhà mình. Vì ko biết về thuốc nên mình hỏi là : chị ơi tiêm 5 bệnh hay 7 bệnh cho meo?. Chị trả lời: mèo chỉ có 3 bệnh và 5 bệnh. 3 bệnh tốt hơn 5 bệnh nhug e yêu cầu 5 bệnh chị sẽ làm. Sau khi tiêm xong, 5 tiếng sau Xù nhà mình (mèo Ald 1,7 năm tuổi) bị co giật, mặt sưng vù, hoảng sợ, mặt đỏ và chảy nước mắt giàn giụa. Gọi chị thì chị trả lời đó có thể do mèo nhà mình bị ngộ độc thức ăn hoặc sao đó. Ko nhận là bị phản ứng thuốc. Ngày hôm sau mình tiếp tục mời chị ấy đến tiêm phòng cho chó nhà mình. Có 1 con phốc con sau tiêm thì sùi bọt mép, co giật, ăn gì nôn nấy, bsty Cường dt 090 4411135 nói chó bị sốc phản vệ. Hôm nay mình mời bsty Cường đến thăm khám cho mèo, đọc vaxin chị liên tiêm cho 3 con mèo nhà mình trong đó có Xù , bác sĩ nói chị liên đã tiêm vacxin 5 bệnh của chó cho mèo. So sánh seri thuốc 5 bệnh của chó, mình xác nhận bác sĩ cường nói đúng. May mà Xù ko sao , thương Xù lắm. Giận và buồn, mình gọi chị Liên và nói nhẹ nhàng : em có mời bsty đến khám cho đàn mèo nhà em, a ấy nói chị dùng vacxin chó tiêm cho mèo nhà em. Chị ấy nói : ơ con này mày bị điên à, mày yêu cầu tao dùng vacxin 5 bệnh cho mèo, tao chỉ làm theo lời mày, mà 5 bệnh chỉ có vacxin chó. Lúc đấy mình run hết cả tay, và nói; em sẽ lên mạng nói về trường hợp này. Chị liên nt nguyên văn như sau: "luc do c dang di duong. C coi e nhu e cua c nen c noi nhu vay, chu c ko co y gi dau. E gian vi cau noi do thi cho chi xl e. Con vacxin do co the tiem cho meo " (đoạn tn này mình paste lại nên ko có dấu). Kết luận chị vẫn khẳng định vacxin chó có thể tiêm cho mèo.
Mình viết bài này cảnh báo các bạn chị Liên tự nhận mình là Thạc sỹ Liên ( nói là làm 4 năm rưỡi ở huấn luyện khuyển cảnh - mà mình cũng chả hiểu trung tâm ấy ở đâu ) . Chồng chị liên là a Thành cũng tự nhận là bsty , nhug đi theo vợ mình thấy đến giữ con mèo anh ta cũng ko biết giữ.
Mình tìm thấy chị liên trên diễn đàn làm cha mẹ, bạn nào có nick bên diễn đàn, mong bạn paste lại link này để các bậc cha mẹ bên đó cảnh giác. Số đt của mình là : 0988088833. Vì ko biết up ảnh, nếu cần kiểm chứng mình vẫn giữ lại sổ tiêm cho 3 con mèo và cuộc hội thoại giữa mình và chị liên.
Mình đã hỏi nhiều bác sĩ và đc biết thêm 1 điều là vacxin mèo chỉ có 1 loại là 4 bệnh, và bệnh của mèo ko giống bệnh của chó, nên ko thể tiêm vacxin chó cho mèo đc.
Các bạn hãy cảnh báo với nhau tc, kể cả chó mèo vẫn khoẻ mạnh để tránh lúc cần lại mắc phải như mình. Cám ơn các bạn đã đọc bài.
Số đt thạc sỹ Thành (chồng thạc sĩ liên ) : 0977.581094
Số đt thạc sỹ Liên :098 6607003
Trong trường hợp cả 2 vợ chồng thạc sỹ cao quí này đổi số thì mình cũng bó tay. Các bạn đưa chó mèo ra Gai A cho nó an toàn. Bệnh viện trường chinh làm con mèo Xiêm của e mình chết rồi. Hic nên mình ko tin tưởng. Từ h mình đưa chó mèo lên bệnh viện Gai A. Giờ ko còn tin tưởng ai nữa.

rebels

Mon & Nô - I love you!
Cảm ơn bạn rất nhiều :)

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Đời không tránh được những kẻ giả dối nhỉ... khổ thân bạn !! nhân đâycũng coi như là bài học nhắc nhở anh em diễn đàn , mong mọi ng cẩn thận

pinkrose

YTC Developer
Trời !!đã làm sai rồi mà còn lớn tiếng chửi người ta điên.cái bà này mà làm bác sỉ gì là ác quỷ thì có.hên là bé mèo k sao chứ có gì tới sử bả luôn.thuốc cho chó mà đi tiêm cho mèo đã k giải thích cho ng ta biết mà còn nói cái giọng đó k đàng làm nghề th y gì hết.nghe mà bức xúc

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Bà ý bảo tại tớ đòi tiêm 5 bệnh. Thực ra tại tớ tưởng mèo có 5 bệnh và 7 bệnh như chó. Bsty Cường nói rằng mèo chỉ có 4 bệnh. Và vacxin mèo tiêm ít nhất 300k nếu đến tận nhà, chứ ko fai 200k mà chị Liên đi từ Gia Lâm sang nhà tớ ở Vincom. Đến lúc nói chuyện lần cuối chị ấy vẫn khẳng định mèo có vacxin 3 bệnh và 5 bệnh, và vacxin chó tiêm cho mèo đc. Hôm đó mèo nhà tớ bị sưng vù mặt, co giật nhìn thương lắm. Tớ đến gần nó đuổi tớ đi. Hôm đấy tớ ríu rít gọi chị ý mà chị ý cứ bảo chắc nó bị cảm hoặc ăn nhầm cái gì. Mà nhà tớ ở chung cư khép kín, chỉ ăn canin và uống nước lọc. Làm sao ăn nhầm cái j đến mức co giât đc. Hnay bị chửi là điên nữa ức thế

quangchi

YTC Developer
nói chung bạn không biết. nhưng nếu mình là BSTY bạn yêu cầu nhưng mình biết thì mình sẻ giải thích cho bạn nghe, nếu bạn không nghe thì mình củng không chích vì biết chắc chán mèo của bạn sẻ có vấn đề. lổi là của BSTY chỉ biết chích lấy tiền mà người ta thắc mắc mà không giải thích. đó củng là 1 bài học cho chị BSTY rồi bạn. chúc mèo và bạn mạnh khỏe. thân chào

mew.mew

YTC Developer
up cho chị.

miru007

Member
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/149991-B%C3%A1c-s%E1%BB%B9-th%C3%BA-y-T%C6%B0-v%E1%BA%A5n-v%C3%A0-ch%E1%BB%AFa-b%E1%BB%87nh-cho-ch%C3%B3-m%C3%A8o-c%E1%BA%A3nh

Đây là link nguyên văn của nhà ấy, e ko làm topic cảnh bảo dc thì nhà e kinh doanh bên đấy, và nó ảnh hưởng nhiều ng ko riêng mình e.

E cũng xin giới thiệu phòng khám tốt mà e cảm thấy tin tưởng nhất
Phòng Khám Gaia ở Đường 1 - An Dương - Hn
ở đó có bsi Long và bsi Thanh ng VN chữa rất tốt, ngoài ra còn bsi ng Úc nữa. c ấy cũng rất chuyên nghiệp,
Về cơ sở vật chất : dụng cụ, máy móc xét nghiệm rất tốt. nhưng giá hơi cao, tiền khám ko là 200k. chữa bệnh j thì tùy theo bệnh có giá khác nhau.Mèo nhà mình nhỏ thuốc rận tai, hôm sau bị viêm, nó gãi xưng vù lên, hôm đầu tiên họ tiêm và lau cho về nhà đã ko gãi nữa, 2 hôm sau thì gần như khỏi hẳn vì nó đã tiêu viêm, tiêu xưng và sinh hoạt bt.Các a chị cũng rất nhiệt tình, còn gọi dt hỏi thăm tình hình mèo nhà mình nữa

tigershop

YTC Developer
bó tay 2 vợ chồng làm bác sĩ chít mỗi bệnh ngừa thôi còn không xong????????Sao chị bệnh khác được đây.hix hix.em chó hay em mèo nèo vào tay 2 vợ chồng này chắc chỉ có die sớm thôi.mong sao sẽ không có tình trạng này xảy ra nữa