• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cấp cứu giúp mình với chó mình nôn suốt

Lực

Mình như ngồi trên đống lửa, chó mình bỏ ăn 2 ngày rồi nôn, khi phát hiện nôn mình gọi bs thú y đến thì bác sĩ nói bị đường ruột và tiêm thuốc chống viêm, chống nôn, thuốc bổ, ..... nhưng sau đó nó vẫn nôn, sáng hôm sau bác sĩ lại tiêm, chưa đỡ nôn tối đến lại tiêm,rồi sáng ngày và chiều tiếp theo bác sĩ cũng đến tiêm nhưng tình hình qua 3 ngày đều không khả quan, chó vẫn bị nôn, chó rất khát nước, nhưng cứ uống vào lại nôn, nhìn nó nôn co bóp ruột mà mình trào nước mắt, NHƯNG NÓ KHÔNG TIÊU CHẢY CŨNG KHÔNG ĐI ỈA, mình hoang mang quá không biết bị bệnh gì, chó mình lai phốc, nặng 3,5kg. Mình thương quá và rất mong nhận được sự hỗ trợ cho trường hợp của chó mình!! Hãy giúp mình với!

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
mình ngoài cuộc cũng khó nắm bắt nhưng bạn thử xem sao nhé
không tính và so sánh theo kiểu bs thú ý đâu nha
thứ nhất bạn cứ việc cho bé uống thêm nước,trộn xíu muối,than hoạt tính,kèm trộn vào ít thuốc bổ tráng đường ruột" vì ói nhiều quá cũng dễ bị loét và nếu ra máu vì loét thì cũng khó chữa"
thứ 2 nếu bé bỏ ăn,bạn nên nấu cháo trắng,xay nhuyễn ca rốt còn nguyên vỏ nhé,cứ đút và chia ra thành nhiều cử
3 kèm theo truyền nước ,không cần phải tiêm nhiều thứ và liên tục đâu
4 sáng sớm có nắng ấm nhẹ,bạn cầm ra phơi bé đón nắng xíu
5 bạn chăm sóc nhiệt tình bằng trái tim,mình nghĩ bé sẽ mau khỏe
chúc bé mau khỏe nhé,đừng lo lắng quá mà o có sức chăm bé

Lực

yeu cho vinh vien said:
mình ngoài cuộc cũng khó nắm bắt nhưng bạn thử xem sao nhé
không tính và so sánh theo kiểu bs thú ý đâu nha
thứ nhất bạn cứ việc cho bé uống thêm nước,trộn xíu muối,than hoạt tính,kèm trộn vào ít thuốc bổ tráng đường ruột" vì ói nhiều quá cũng dễ bị loét và nếu ra máu vì loét thì cũng khó chữa"
thứ 2 nếu bé bỏ ăn,bạn nên nấu cháo trắng,xay nhuyễn ca rốt còn nguyên vỏ nhé,cứ đút và chia ra thành nhiều cử
3 kèm theo truyền nước ,không cần phải tiêm nhiều thứ và liên tục đâu
4 sáng sớm có nắng ấm nhẹ,bạn cầm ra phơi bé đón nắng xíu
5 bạn chăm sóc nhiệt tình bằng trái tim,mình nghĩ bé sẽ mau khỏe
chúc bé mau khỏe nhé,đừng lo lắng quá mà o có sức chăm bé
Mình cảm ơn bạn rất nhiều, sáng nay bác sĩ xác định em nó bi care bạn à, tối qua nó đã đi lỏng ra màu sô cô la, có biểu hiện đi lại loanh quanh, sáng nay mình đã cho phơi nắng, nhưng nó bắt đầu yếu đi, mình xay cháo thịt bò rồi bơm qua xi lanh cho nó uống, nhưng nó nôn ra liền, nếu cứ nôn thế này không thể cho vào em cái gì cả (sáng nay có tiêm chống nôn), mình muốn bằng mọi cách cứu được em, giờ mình không biết làm sao để em hết nôn, có cách nào nữa không bạn?

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Với virus chỉ có tiêm phòng là biện pháp ngăn chặn hữu hiệu nhất. Nếu bị xâm nhiễm rồi thì chỉ còn cách bổ sung chất điện giải & nước, hy vọng qua cơn nguy kịch nhưng sẽ để lại biến chứng về sau.

Thân.

phutrang

YTC Developer
Co thuoc nay rất hieu nghiem này b, chông nôn và chống đi ngoài của pháp Lactéol 360mg. B chia ra làm 2 nua, uong sau ăn 1 lần toi 1 lần sang, chỉ pha thuốc vs 1 2 giọt nuoc thôi nhé, cực kì ít. Giữ ấm cho bé va bắt ăn cháo thịt cho vào xi lanh bơm vao mồm bằng đc. Đừng de be lanh nhé

haphamthu285

YTC Developer
Mình nghĩ nếu bé nôn chỉ có cách cho bé đi truyền thôi bạn ạ... Tiêm chống nôn ko ăn thua đâu . Trước em phốc nhà mình cũng thế, 2 em miu nhà mình cũng vậy. Mong bé sớm khỏe!