• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần bán bé mèo ALN 2 tháng tuổi

Na.kibi

Em cần bán bé mèo ALN 2 tháng tuổi, em mới nhận nuôi bé được 1 tuần, nhưng do bé ị bậy lung tung nên bố mẹ em không cho nuôi nữa :( Sức khỏe hoàn toàn bình thường, chạy nhảy tốt, ăn ngủ cũng tốt, mỗi tội đi vệ sinh lung tung :((

Update: mình đã dạy bé đi vệ sinh đúng chỗ rồi nhé!

Update 13/4:

Mình đang nuôi bé và không bán nữa :x

Mình lên update tình hình bé bh thôi :p

Do bé không chịu ị vào chậu cát, mà chỉ ị đúng 1 chỗ trong nhà vệ sinh, nên mẹ mình bảo đổ chậu cát đi, có gì bé í ị thì dọn luôn, cho vào toilet, vừa đỡ bốc mùi (chậu cát ko hút mùi mà), vừa đỡ phải đi lấy cát, ở HN đâu phải tìm cát là dễ :D

Vậy nên mình đổ chậu cát đi, thì bé lại ị và đái vào chậu đó (không cát), có vẻ bé không thích cát bẩn cho lắm :3

Nói chung là bh nuôi bé khá nhàn, gọi Bim Bim là chạy tới chân mình luôn :x ị ra thì mình lại đổ vào toilet luôn, ko cần đi lấy cát, cũng ko bốc mùi :D

Mèo xám xanh - trắng ( Bicolour ). Mọi người có thể search Google "British Shorthair Bicolour" để biết thêm chi tiết về giống này.

Giá ( có fix cho ai nhiệt tình, thực sự yêu và muốn chăm sóc bé )

Em ở Thanh Xuân, Hà Nội. Sinh năm 92 cho mọi người tiện xưng hô, số điện thoại 091.899.1192

Đây là hình ảnh của bé

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
dạy mèo đi vệ sinh đúng chỗ rất dễ em ak. một là bạn đo đuôi của nó, cắt 1 sợi dây hoặc bất kỳ cái gì = đuôi của nó rồi vứt vào chậu cát ( đây là mẹo dân gian ). Hoặc cách thứ 2 là em xích bé mèo lại, bên cạnh là chỗ cho nó ngủ, đồ ăn và chậu cát. Xích liên tục tầm 3 ngày là nó quen chậu cát, từ đấy sẽ đi vệ sinh đúng chỗ thôi.

Na.kibi

Trần Mạnh Tùng said:
dạy mèo đi vệ sinh đúng chỗ rất dễ em ak. một là bạn đo đuôi của nó, cắt 1 sợi dây hoặc bất kỳ cái gì = đuôi của nó rồi vứt vào chậu cát ( đây là mẹo dân gian ). Hoặc cách thứ 2 là em xích bé mèo lại, bên cạnh là chỗ cho nó ngủ, đồ ăn và chậu cát. Xích liên tục tầm 3 ngày là nó quen chậu cát, từ đấy sẽ đi vệ sinh đúng chỗ thôi.
Em dạy nhưng nó vẫn ị bậy, bố mẹ em ko kiên nhẫn đến lúc nó đi đúng chỗ anh ạ :(

Đo đuôi vô tác dụng rồi, buổi đêm em nhốt nó trong nhà vệ sinh cạnh chậu cát mà nó vẫn ị ra ngoài :(

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Na.kibi said:
Em dạy nhưng nó vẫn ị bậy, bố mẹ em ko kiên nhẫn đến lúc nó đi đúng chỗ anh ạ :(

Đo đuôi vô tác dụng rồi, buổi đêm em nhốt nó trong nhà vệ sinh cạnh chậu cát mà nó vẫn ị ra ngoài :(
e để ngay chậu cát vào chỗ nó ị ý. em buộc xích vào, nhốt cả ngày cho a. liên tục 2-3 ngày. A nuôi mấy đứa, đứa nào ị bậy a toàn để luôn chậu cát chỗ nó vừa ị. nếu vẫn ị bậy thì a xích vào luôn. Chưa có em nào của a ị bậy cả :)) Em dí mũi nó vào chậu cát bảo nó đi vệ sinh vào đấy, nó biết đấy :)) Hoặc là khi nào nó sắp ị, em bế nó vào chậu cát, ị xong thì bế ra, tầm vài lần là nó nhớ

Na.kibi

Trần Mạnh Tùng said:
e để ngay chậu cát vào chỗ nó ị ý. em buộc xích vào, nhốt cả ngày cho a. liên tục 2-3 ngày. A nuôi mấy đứa, đứa nào ị bậy a toàn để luôn chậu cát chỗ nó vừa ị. nếu vẫn ị bậy thì a xích vào luôn. Chưa có em nào của a ị bậy cả :)) Em dí mũi nó vào chậu cát bảo nó đi vệ sinh vào đấy, nó biết đấy :)) Hoặc là khi nào nó sắp ị, em bế nó vào chậu cát, ị xong thì bế ra, tầm vài lần là nó nhớ
Em cũng muốn giữ bé lại lắm, nhìn nó đáng yêu thế kia cơ mà. Nhưng bố mẹ em nói cả tuần nay rồi, huhu

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Na.kibi said:
Em cũng muốn giữ bé lại lắm, nhìn nó đáng yêu thế kia cơ mà. Nhưng bố mẹ em nói cả tuần nay rồi, huhu
e cứ bảo bố mẹ là để bé 1 tuần nữa, nếu bé vẫn ị bậy thì mới cho đi. Em cứ thử áp dụng các cách của a đi

em cho chút nước tiểu của bé vào chậu cát . rồi để bé ngửi mùi trong chậu ,. sau đó xích lại 2-3 ngày là bé sẽ quen thôi . cố gắng lên em ...............

jieshixiang

Mèo ị bậy mà dạy mãi không được có 2 cách giải quyết:
1. Giết nó đi
2. Cho hoặc bán rẻ cho nhà nào có vườn rộng để nó chơi tự do ngoài đấy
nếu không, nó sẽ làm khổ gia chủ và 1 chuỗi những người sau này nhận nuôi nó
(mèo sinh ra để nhận tình thương yêu của người, chứ không phải vì thương hại mà phải nuôi nó)
vài lời khó nghe, nhưng kinh nghiệm cho thấy như vậy, mình cần nói mong các bác quan tâm

meogiakhotinh

jieshixiang said:
Mèo ị bậy mà dạy mãi không được có 2 cách giải quyết:
1. Giết nó đi
2. Cho hoặc bán rẻ cho nhà nào có vườn rộng để nó chơi tự do ngoài đấy
nếu không, nó sẽ làm khổ gia chủ và 1 chuỗi những người sau này nhận nuôi nó
(mèo sinh ra để nhận tình thương yêu của người, chứ không phải vì thương hại mà phải nuôi nó)
vài lời khó nghe, nhưng kinh nghiệm cho thấy như vậy, mình cần nói mong các bác quan tâm
kinh nghiệm kiểu gì mà dẫn tới cách 1 vậy trời =.=! Cái đó mà là cách giải quyết thì ko hiểu có bao nhiêu con mèo bị giết nữa.

Na.kibi

Bé mèo mới 2 tháng tuổi, có thể dạy dỗ đc bé, do nhà mình bố mẹ ko đủ kiên nhẫn nên mình phải bán :(
opps_god said:
up cho bạn, bé mèo xinh điên lên được ý
cám ơn bạn nhiều

opps_god

YTC Developer
Na.kibi said:
Bé mèo mới 2 tháng tuổi, có thể dạy dỗ đc bé, do nhà mình bố mẹ ko đủ kiên nhẫn nên mình phải bán :(

cám ơn bạn nhiều
m mà ko có dk thì m đã nuôi ngay rồi. bé xinh xắn lắm. yêu ơi là yêu

Na.kibi

Vui quá, sau 2 ngày nhốt, xích cạnh chậu cát, ko cho ăn cơm với cá 1 bữa, chỉ cho ăn hạt, bé đã đi đúng ị chỗ rồi :x nhưng vẫn chưa biết cách vùi cát che, sẽ thuyết phục bố mẹ ko bán bé nữa :(

Na.kibi

Mình tiếp tục rao bán bé mèo nhé các bạn :( bé đã đi vs đúng chỗ, và đi vệ sinh bt nhé!
Ko thể thuyết phục bme để tiếp tục nuôi bé :(

Na.kibi

Mình đang nuôi bé và không bán nữa :x

Mình lên update tình hình bé bh thôi :p

Do bé không chịu ị vào chậu cát, mà chỉ ị đúng 1 chỗ trong nhà vệ sinh, nên mẹ mình bảo đổ chậu cát đi, có gì bé í ị thì dọn luôn, cho vào toilet, vừa đỡ bốc mùi (chậu cát ko hút mùi mà), vừa đỡ phải đi lấy cát, ở HN đâu phải tìm cát là dễ :D

Vậy nên mình đổ chậu cát đi, thì bé lại ị và đái vào chậu đó (không cát), có vẻ bé không thích cát bẩn cho lắm :3

Nói chung là bh nuôi bé khá nhàn, gọi Bim Bim là chạy tới chân mình luôn :x ị ra thì mình lại đổ vào toilet luôn, ko cần đi lấy cát, cũng ko bốc mùi :D