• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần bán exotic xinh cực giá shock

tinytei

TinyTei
thuyv24991 said:
mình ko hiểu tại sao các bạn lại cứ muốn nặng lời với mình như thế. Mình nghĩ bé là exo nên mình ghi exo. Mình cũng đăng hình lên chứ có lừa đảo gì ai đâu, mình cũng khò nói bé là exo để nâng giá bé thêm. Với aln thì giá đó cũng đã là quá mềm rồi. Mũi bé đó cũng k ngang mắt bạn ạ. Như 1 bạn đã nói là nó k nằm tr en 1 đường thẳng. Bé của mình cũng thế. Có thể do cách chụp hình từ trên xuống nên ko thấy rõ mặt tịt của ben in, nhưng có tịt mình mới nói bạn ạ. Và bé cũng hay chảy nước mắt như 34. Nước mắt của bé có màu cam như mắt bé vậy, nhìn rất thương. Nhìu lần nghĩ là lông chọc vào mắt nên mìnhddax cố tình cắt những sợi dài, sợ đau mắt bé
Mình ko muốn nặng lời với bạn đâu. Mà mình cũng ko hề nặng lời nhé
Nếu b bik tiếpthu ý kiến của ng khác thì cái topic này đâu đến nỗi nào hả bạn?

Mèo nah2 bạn đây đúng ko. Nhìn rõ ràng là ALN chứ sao là exo dc hả bạn.
Cái link mà bạn nói mắt nó ko ngang mũi này nọ. Bạn nhìn kĩ pé đó vs pé của bạn khác nhau ntn đi :|
Pé đó có cái mũi gãy và tịt nữa
Còn pé của bạn ko có

Ảnh của mèo ALN này, mặt cũng tròn và có vẽ mủi cũng ngắn và mép dầy đấy bạn:

[img=[URL="http://www.catsofaustralia.com/images/Saxon%5B.jpg%5D"]http://www.catsofaustralia.com/images/Saxon[.jpg][/URL]

thuyv24991

YTC Developer
tinytei said:

Cái link mà bạn nói mắt nó ko ngang mũi này nọ. Bạn nhìn kĩ pé đó vs pé của bạn khác nhau ntn đi :|
Còn pé của bạn ko có

[img=[url="[URL="http://www.catsofaustralia.com/images/Saxon%5B.jpg%5D%22%5Dhttp://www.catsofaustralia.com/images/Saxon%5B.jpg%5D%5B/url%5B/i%5B/b%5B/color"]http://www.catsofaustralia.com/images/Saxon%5B.jpg%5D"]http://www.catsofaustralia.com/images/Saxon[.jpg][/url[/i[/b[/color[/URL]]

khác bạn ạ. Mình nói thật chứ chẳng nói dối các bạn làm gì. Bévmawtj tịt và chảy nước mắt bạn ạ. Như mình đã nói đấy. Mình cũng chẳng phải lừa dối để nâng giá bé hay j. Lúc trước up top này mình còn ko biết là exo là hiếm và có giá hơn aln nữa kia. Mà tại lúc mua bé. A chủ cứ khẳng định 1,2 là bé thuần chủng nên mình mới rao là bé thuần. Rồi tình cờ mình thấy mấy bài viết về exo giống bé nên mình nghiên cứu đi nghiên cứu lại cộng với việc bé chảy nước mắt từ bé đến giờ mà mắt thì vẫn nhìn tốt mình mới dám rao là exo. Mình cũng vừa mới biết exo thì hiếm và có giá hơn sau khi đăng top. Thực sự con ng tớ khò phải là chưa từng lừa dốu mà mấy chuyện đó nhỏ nhặt như kiểu xin bố mẹ đi học thêm để qua nhà bạn chơi,... các bạn nói đến kho uy tín và lừa dối làm mình rất đau lòng

tinytei

TinyTei
Vậy mình thấy b nên close topic và lập 1 topic mới thì hơn
Cứ để thằng pé là ALN cũng đâu có ảnh hưởng j bạn đúng k?
:3 ng mua ko thiệt mà bạn cũng ko thiệt mà

thuyv24991

YTC Developer
Mà thực sự mình cũng k muốn bán bé đâu. Bé đáng yêu lắm. Nhưng mà nói thật là mấy bé k hòa hợp một phần, 1 phần mình cần 1 số tiền gấp. Nếu giải quyết ổn thỏa mọi thứ đc mình sẽ k bán bé đâu

thuyv24991

YTC Developer
tinytei said:
Vậy mình thấy b nên close topic và lập 1 topic mới thì hơn
Cứ để thằng pé là ALN cũng đâu có ảnh hưởng j bạn đúng k?
:3 ng mua ko thiệt mà bạn cũng ko thiệt mà
nhưng mà mình nói thật là nhìn ngoài mặt bé 34 lắm bạn ạ lại còn chảy nước mắt nữa mà

tinytei

TinyTei
Đâu phải đứa nào cụng vậy đâu bạn ơi :3
Bạn xem pé có đau mắt ko
Hoặc trong pé có 1 ít máu 34 chẳng hạn
Nhưng nếu bạn dk bán pé là ALN thì có sao đâu???
Exotic là 1 dòng mèo quý tộc mà nhiều đặc điểm lắm mới đc bạn à

Bân nên tháo topic, tiếp thu ý kiến mọi ng sẽ OK hơn :3
Nếu như v mọi ng sẽ ko anti bạn và hòa nhã vs bạn ngay thôi
Chính mình ngay từ đầu cũng CMT rất lịch sự để b hiểu ra vấn đề đấy

huy vu

cucao
mình có góp ý như vầy,theo như mình bít thì exotic phải mặt tịt lông ngắn mới đc gọi là exotic,cái đó là bắt buộc rùi.còn pe nhà bạn thì cứ ghi là aln cho dễ bạn àk,pe nhà bạn có thể có 1 chút gien của 34 nên pe chảy nước mắt chứ chưa thể nói là exotic đc,ngay cả bạn cũng ko rõ ba mẹ của pe là 34 lai aln hay đều là exotic mà.thêm nữa thì dù pe là aln hay exotic đi nữa cũng ko quan trọng,chỉ cần ngta thik pe đó thì mua thui.vì nhìn pe đó mặc định ngta nghĩ là aln rùi,nếu mún mua pe1 về làm giống thì chỉ cho phối với 34 mặt tịt hay exotic thì hoạ may sẽ có exotic baby thui.mong bạn hiểu mình ko phải anti bạn hay ai hết nhé :D

huy vu

cucao
tinytei said:

Còn pé của bạn ko có

[img=[URL="http://www.catsofaustralia.com/images/Saxon%5B.jpg%5D"]http://www.catsofaustralia.com/images/Saxon[.jpg][/URL]

pe mèo hình đầu tiên của bạn nhìn cái mặt giống giống con shiro của nhật ấy nhỉ :D

thuyv24991

YTC Developer
Thôi thì cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến. Mình xem kỹ lại con của mình thì bé có mặt gãy thôi ạ. Vậy chắc k đc liệt vào exotic rồi. Nhưng mà khò hiếm mà vẫn đáng yêu :))
sory vì làm mất time tranh luận của mọi ng ạ. Nhưng mà bé cũng gần vs exo lắm rìu đó. Bạn nào xin giống cho 34 mặt tịch phát là ra xeo cái chắc luôn ;)

thuyv24991

YTC Developer
Mèo Ú MiKi said:
loãng topic quá..khổ thân bé...lập topic mới cho bé nhanh về nhà mới...bé dễ thương giá mềm thì nhanh tìm đc chủ yêu thương thôi
thanks bạn. Chị tại mama của bé hiểu biết kém cỏi thôi :))). Tại nơi mình ở rất hiếm mèo Cảnh nên mọi thứ đều phải mò mẫm bằng google. Hiz

RennaDucca

YTC Developer
thuyv24991 said:
mình ko hiểu tại sao các bạn lại cứ muốn nặng lời với mình như thế. Mình nghĩ bé là exo nên mình ghi exo. Mình cũng đăng hình lên chứ có lừa đảo gì ai đâu, mình cũng khò nói bé là exo để nâng giá bé thêm. Với aln thì giá đó cũng đã là quá mềm rồi. Mũi bé đó cũng k ngang mắt bạn ạ. Như 1 bạn đã nói là nó k nằm tr en 1 đường thẳng. Bé của mình cũng thế. Có thể do cách chụp hình từ trên xuống nên ko thấy rõ mặt tịt của ben in, nhưng có tịt mình mới nói bạn ạ. Và bé cũng hay chảy nước mắt như 34. Nước mắt của bé có màu cam như mắt bé vậy, nhìn rất thương. Nhìu lần nghĩ là lông chọc vào mắt nên mìnhddax cố tình cắt những sợi dài, sợ đau mắt bé
nói chung là bạn nên nghiên cứu kỹ hơn về các giống, với lại bạn bị 1 vấn đề mà hiện nay rất nhiều người nuôi mới đang gặp phải ... bị lừa

mình có 1 người bạn hôm bữa mua 1 con mèo khăng khăng với mình là ald mua 2 triệu, khi mình xem thì nó màu trắng mũi dài, chắc bạn biết là mèo gì rồi, vậy mà lúc đầu nó cứ nói với mình là ald thuần chủng.

ngày xưa mình mới nuôi mèo, mình có 1 con ald lai nga màu đen, lúc đầu chả ai nói cho mình biết nó là giống gì, mình tự lên mạng search search 1 hồi ra 1 con ba tư đen đẹp quá thế là .... con mèo của mình thành mèo ba tư

bạn bị người chủ của con mèo này lừa nó là mèo xyz gì đó THUẨN CHỦNG sau đó bạn bị chính bản thân bạn lừa rằng con mèo này là EXOTIC ...

vậy đó, các bạn mới chơi mèo chưa tìm hiểu kỹ về các giống mèo gặp trường hợp tương tự thì nên rút kinh nghiệm nhé

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Đọc cái topic này thấy nản luôn... theo mình bạn Vy nên lập 1 cái topic mới, chả cần phải ghi là ALN hay là etoxic gì gì đấy... cứ làm cái tít là bán mèo đẹp, bán mèo đực ( cái ) giá hợp lý, hoặc bán mèo lông xám mắt cam.... thế là xong. Còn giống mèo gì thì ai xem người ý tự nhận xét tùy vào kiến thức của họ. đơn giản vậy thôi

thuyv24991

YTC Developer
Trần Mạnh Tùng said:
Đọc cái topic này thấy nản luôn... theo mình bạn Vy nên lập 1 cái topic mới, chả cần phải ghi là ALN hay là etoxic gì gì đấy... cứ làm cái tít là bán mèo đẹp, bán mèo đực ( cái ) giá hợp lý, hoặc bán mèo lông xám mắt cam.... thế là xong. Còn giống mèo gì thì ai xem người ý tự nhận xét tùy vào kiến thức của họ. đơn giản vậy thôi
chắc vậy thật, mình cũng nhức đầu lắm bạn ạ. Hizzzzz