• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp đỡ khẩn cấp, cún nhà em bị nôn mửa và đi phân lỏng

cangiupdo

Mọi người ai có kinh nghiệm giúp em với, cún nhà em đang khỏe mạnh bỗng tự nhiên ăn kém, và nôn 1 lần, vẫn đi phân cứng, em ra hiệu thú y mua thuốc kháng sinh cho cún, cho uống thì hôm sau thấy khỏe hơn, chạy nhảy như bình thường, rồi đến đêm thì nó lại bị nôn mủa, nôn rất nhiều lần, rồi đi vệ sinh lần đầu phân cứng, lần thứ hai thì phụt ra phân lỏng bắn tóe loe, rồi mệt mỏi, hiện tại em vừa tiêm cho mũi chống nôn, mọi người tư vấn giúp em phải làm sao bây giờ ạ, em rất lo, cún nhà em được gần 6 tháng

zoliverz

bạn cho bé ăn cháo loãng nha, ráng ép nó ăn đi, còn bé bị tiêu chảy như zậy bạn phải bổ sung chất điện giải, nếu ko bé sẽ bị mất nước và kiệt sức, lúc đó ko có thuốc nào cứu nổi đâu

Giờ nó không nôn nữa, nhưng vừa nãy nó đi phân lỏng mùi rất tanh, em đã tiêm 2 mũi genta mixin và t-5000 từ sáng đến giờ, cho uống nước đường kèm oserol, cún có vẻ khỏe hơn, đòi ăn và uống nước, nhưng lại đi phân lỏng, mọi người chỉ giúp em nên làm thế nào nữa