• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần mua bé sammoyed cái 2 - 5 tháng tuổi giá sinh viên

mimi.neko

Member
Như tiêu đề em đang cần mua một bé sam cái về làm bạn.
Em cũng biết để có thể mua một bé thì cũng trên 7tr .
Nhưng em cũng xin trình bày luôn là em k đủ chi phí .
Nên em lập topic này để những ai muốn nhượng lại một em cho em , hoặc anh chị sinh viên nào đó đồng cảm có thể sang nhượng .
Xin đừng cm kiểu như , k có tiền mua thì lấy đâu ra tiền cho chị cún ăn và chăm sóc , em xin bảo đảm về việc chăm sóc bé sẽ rất rất đầy đủ . Cũng đừng ném gạch đá giá thấp sao mà mua ,nhưng xin đừng nghĩ ai cũng như ai , sẽ có những bạn hay anh chị có ý muốn nhượng lại. Mà nếu k có ai thì e cũng xin được làm quen với những anh chị nuôi cún đê xin thêm nhiều kinh nghiệm :) . Các a chị có thể để lại cm và e sẽ liên lạc ạ .
Giá e có thể đón đc là dưới 6 tr
Em cảm ơn.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
chúc bạn sớm tìm dc cún, samoyed là dòng chó khá bự con, ăn khá tốn và lông rụng khá nhiều đó bạn, bạn nên cân nhắc trước khi nuôi nhá.
CHừng 1-2 tuần về trước trên mua bán chó mình có thấy 1 người bán 1 pé samoyed bị mất 1 mắt 3 tháng giá 3tr đó bạn...
Up cho bạn sớm tìm dc cún

Xuboxobu

Member
Không có điều kiện thì đừng cố bạn ơi, mua về chăm mệt lắm. Chưa kể bệnh này bệnh nọ đi thú y cũng tốn tiền lắm. Ăn uống cũng không rẻ đâu bạn, ko phải mình ăn gì chó ăn nấy là tốt đâu.

thesky

YTC Developer
Tôi nghĩ khi đã thích gì thì luôn sẵn sàng chấp nhận tất cả.Phải có lập trường chứ bạn...tôi thấy các bạn comment rằng phải thế này,thế kia nếu đã nghĩ như thế thì tốt nhất đừng nuôi chó. Nuôi thì phải yêu quý nó thì chăm sóc nó có gì mà kêu tốn kém, kêu mệt. Nhà tôi nuôi 1 con Alas, 1 con Samoy..samoy không ăn nhiều như mọi người phản ánh đâu. tùy vào điều kiện mình có gì cho nó ăn thôi,dòng này khá dễ tính trong ăn uống.Chúc bạn may mắn

mimi.neko

Member
Em cũng tìm hiểu rõ , ăn uống , điều kiện . Và mới bắt đầu tìm một bé về .
Ăn uống thì nhà em cũng chẳng phải k có để cho , và khẩu phần ăn e cũng biết rồi.
Còn việt khám bệnh , điều này k phải ai cũng mong bé mình có bệnh để đi khám đúng k ? Nhưng e vẫn dự trù một ít kinh phí để bé có đau ốm thì còn đi đc.
Còn chuyện chăm mệt thì em cũng nói luôn , không phải lần đầu tiên em nuôi chó . Nhà e có đàn mèo 34 và nếu như a có tìm hiểu thì sẽ biết tụi nó khó chăm ra sao , và phải dành yêu thương nhiều thế nào .
thesky said:
Tôi nghĩ khi đã thích gì thì luôn sẵn sàng chấp nhận tất cả.Phải có lập trường chứ bạn...tôi thấy các bạn comment rằng phải thế này,thế kia nếu đã nghĩ như thế thì tốt nhất đừng nuôi chó. Nuôi thì phải yêu quý nó thì chăm sóc nó có gì mà kêu tốn kém, kêu mệt. Nhà tôi nuôi 1 con Alas, 1 con Samoy..samoy không ăn nhiều như mọi người phản ánh đâu. tùy vào điều kiện mình có gì cho nó ăn thôi,dòng này khá dễ tính trong ăn uống.Chúc bạn may mắn
Em cảm ơn vì đã hiểu cho e !
Đã thích thì luôn chấp nhận tất cả .
Em cũng muốn mua chó của những cô cậu chủ cần một chủ mới yêu thương bé . Hihi

arsenal88vnn

Minh có 1 con đực 6th. Lông bi bết khá nhiều. Mình vừa cạo hết lông cho nó. nhìn hơi xấu nhưng sau sẽ đẹp. con này khoẻ vô đối. Nếu b lấy m để cho 6tr. có j pm mình 0985238525.

Xuboxobu

Member
Bạn arsernal mới mua chó lại đem đi bán rồi à? Nhiều bạn hay nhỉ, nuôi theo phong trào chứ chẳng có tình cảm với nó :157: