• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần mua mèo ALN từ 2tr5 đổ xuống

anhvu2889

T.Viên Năng Động
ALN chuẩn thì thường trên 6tr bạn ạ. Mèo lai thì đầy và giá cũng rẻ hơn nữa (Nhiều topic bán mèo lai mà giá có khi còn đắt ngang hoặc cao hơn mèo thuần nữa kìa :D).
Dưới 3tr có lẽ bạn nên mua mèo Nga hoặc ALD thì khả thi hơn vì thật ra rất khó để nhận biết được mèo ALN thuần hay lai nếu chưa có kinh nghiệm nuôi thực tế (Chất lông, tính cách, khung xương, khuôn mặt, mắt... phát triển qua từng thời kỳ). :)

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
anhvu2889 said:
ALN chuẩn thì thường trên 6tr bạn ạ. Mèo lai thì đầy và giá cũng rẻ hơn nữa (Nhiều topic bán mèo lai mà giá có khi còn đắt ngang hoặc cao hơn mèo thuần nữa kìa :D).
Dưới 3tr có lẽ bạn nên mua mèo Nga hoặc ALD thì khả thi hơn vì thật ra rất khó để nhận biết được mèo ALN thuần hay lai nếu chưa có kinh nghiệm nuôi thực tế (Chất lông, tính cách, khung xương, khuôn mặt, mắt... phát triển qua từng thời kỳ). :)
bác này nói rồi thì mình sẽ phải nói gì đây....
B cứ theo lời bác này mà làm

friday2005

T.Viên Năng Động
bạn nên tham khảo giá mèo hiện tại và ở từng khu vực như HN và HCM giá lệch nhau tương đối nhiều và bạn cũng nên phân biệt giống mèo thuần và mèo ko thuần trước đã rùi hãy mua tránh trường hợp .......... chúc bạn sớm có 1 bé mèo vừa ý :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo: :go_mo:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mình nghĩ bạn này chỉ nhìn qua hình và thích thôi chứ chưa tìm hiểu kỹ về chủng loại j hết nè!
Và cái nội dung j muốn ngắn ngang ngửa cái tiêu đề,k yêu cầu trai gái, màu lông? Số tuổi? k có sđt, địa chỉ j cả??

linhm8

Đúng là mèo ALN thì không có giá bạn yêu cầu, mình có 2 con ALN, con đực mua 6 triệu, con cái mua 9 triệu. Có bạn còn bỏ ra 12 triệu để có 1 bé mèo ALN colour point nữa. Mèo có giấy tờ còn mắc hơn nhiều nữa.
Mặt bằng giá mèo hiện nay khoảng 6 triệu cho 1 bé đực đẹp, mèo cái mắc hơn khoảng 1 triệu, và nếu bé có gì đó đặc biệt như tai rũ, colour point, bố mẹ có "số má"... thì tuỳ chủ mèo ra giá. Nếu giá dưới 6 triệu thì thường là mèo lai tạp, bị mắt toét (từ khoé mắt xuống mép có lằn như dòng nước mắt) hay mép dẹp dẹp (chắc do lai với Ba Tư) ... xấu chết.
Hiện nay càng ngày càng có nhiều người nuôi mèo ALN và cho đẻ (như mình chẳng hạn) nên giá cả dần dần chắc cũng xuống thôi. Thôi thì ráng chờ bạn nhé.

v51cent

YTC Developer
minh co 1 be meo phap ..ban co nhu cau thi lien he 01642424119 diep

meo phap , mau trang' hong , long kha giong meo aln ...meo minh la cai , 1nam tuoi . an uong de dang , ve sinh dung cho?...cuc.sach..rat bu chu? gia 3,8tr. ..hihi