• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần mua thức ăn khô cho mèo (ở bình tân)

Mèomun2005

thành viên uy tính
em vừa nhận nuôi 1 em mèo vô cùng tham uống! em muốn mua vài bịch thức ăn khô cho bé vì bé hơi ốm va chỉ uống sữa thôi ai có thức ăn khô hiệu Me-0 dư cho em mua lai hay anh chị nao biết chỗ bán gần siêu thị PC quận bình tân chỉ cho em với ạ!!!!!

fuji911

Khu vực Bình Tân thì mình không biết, nhưng bạn có thể order các shop online, họ sẽ mang đến tận nhà và tính phí ship tùy địa điểm.

Mèomun2005

thành viên uy tính
fuji911 said:
Khu vực Bình Tân thì mình không biết, nhưng bạn có thể order các shop online, họ sẽ mang đến tận nhà và tính phí ship tùy địa điểm.
mình vao Big C va mua 1 bich loai Me-0 nhung be ko chiu an em lo wa! :sadcorner:

fuji911

Mèomun2005 said:
mình vao Big C va mua 1 bich loai Me-0 nhung be ko chiu an em lo wa! :sadcorner:
Bạn đem mèo về nhà được bao lâu rồi ? Trước đó em ý khỏe mạnh hay có bệnh gì không ?
Mình nghĩ trước tiên bạn nên cho mèo ăn thức ăn tươi, ví dụ như thịt gà nạc luộc cắt nhuyễn, cơm trộn chà bông (nếu em ý chưa biết ăn cơm thì ban đầu trộn ít cơm thôi), cá chiên,v.v..Trong trường hợp mèo ăn nhưng vẫn ít thì kèm thêm uống sữa nhưng 1 ngày đừng quá 2 lần nếu đó là mèo con và chỉ uống sữa khi mèo khỏe mạnh thôi nha.

Mèomun2005

thành viên uy tính
fuji911 said:
Bạn đem mèo về nhà được bao lâu rồi ? Trước đó em ý khỏe mạnh hay có bệnh gì không ?
Mình nghĩ trước tiên bạn nên cho mèo ăn thức ăn tươi, ví dụ như thịt gà nạc luộc cắt nhuyễn, cơm trộn ruốc (nếu em ý chưa biết ăn cơm thì ban đầu trộn ít cơm thôi), cá chiên,v.v..Trong trường hợp mèo ăn nhưng vẫn ít thì kèm thêm uống sữa nhưng 1 ngày đừng quá 2 lần nếu đó là mèo con và chỉ uống sữa khi mèo khỏe mạnh thôi nha.
minh dem be ve 1tuan ruoi uj! :dead: be cung da an com hay nhung thuc an tuoi khac! nhung minh di hoc vao buoi sang som nen ko co lam do an cho be thuong xuyen dc! co vai nguoi keu minh nen mua thuc an kho! co 1 dua ban nuoi 1 con meo rat thich loai nay nen moi mua ai ngo be chang chiu an!! :Onion48:

fuji911

Mèomun2005 said:
minh dem be ve 1tuan ruoi uj! :dead: be cung da an com hay nhung thuc an tuoi khac! nhung minh di hoc vao buoi sang som nen ko co lam do an cho be thuong xuyen dc! co vai nguoi keu minh nen mua thuc an kho! co 1 dua ban nuoi 1 con meo rat thich loai nay nen moi mua ai ngo be chang chiu an!! :Onion48:
À nếu vậy thì đỡ, tưởng em ý không chịu ăn gì hết mới mệt bạn à. Giờ bạn muốn cho mèo ăn thức ăn khô thì mua về, đập cho bể (nhưng khôngg đập nát) hột đồ khô ra, trộn với thức ăn tươi, chan thêm ít nước canh hay nước luộc thịt cho ướt ướt rồi cho ẻm ăn. Cứ thử coi được không. Với lại mèo cũng có kiểu mỗi con mỗi tính bạn à, có con thấy đồ khô nhảy tưng tưng, có con lại chỉ thích đồ ăn tươi, có con thèm thuồng trái cây hay rau củ,v.v..chứ không phải em này thích thì em kia cũng khoái đâu. Bên cạnh đó khi bạn đã quyết định cho ẻm ăn đồ khô thì nên tham khảo các nhãn hiệu khác chứ không nhất thiết phải là ME-O, và có thể thử qua thức ăn đóng hộp hoặc pate dành cho mèo chẳng hạn. Hai loại này cũng dễ như thức ăn khô, khui hộp đổ ra ăn không hoặc trộn với đồ khô hay cơm thôi.

Mèomun2005

thành viên uy tính
fuji911 said:
À nếu vậy thì đỡ, tưởng em ý không chịu ăn gì hết mới mệt bạn à. Giờ bạn muốn cho mèo ăn thức ăn khô thì mua về, đập cho bể (nhưng khôngg đập nát) hột đồ khô ra, trộn với thức ăn tươi, chan thêm ít nước canh hay nước luộc thịt cho ướt ướt rồi cho ẻm ăn. Cứ thử coi được không. Với lại mèo cũng có kiểu mỗi con mỗi tính bạn à, có con thấy đồ khô nhảy tưng tưng, có con lại chỉ thích đồ ăn tươi, có con thèm thuồng trái cây hay rau củ,v.v..chứ không phải em này thích thì em kia cũng khoái đâu. Bên cạnh đó khi bạn đã quyết định cho ẻm ăn đồ khô thì nên tham khảo các nhãn hiệu khác chứ không nhất thiết phải là ME-O, và có thể thử qua thức ăn đóng hộp hoặc pate dành cho mèo chẳng hạn. Hai loại này cũng dễ như thức ăn khô, khui hộp đổ ra ăn không hoặc trộn với đồ khô hay cơm thôi.
:phew: :phew: cam on nha minh se thu hjhj :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu:

fuji911

Mèomun2005 said:
:phew: :phew: cam on nha minh se thu hjhj :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu: :juuuu:
Ban đầu trộn ít ít thức ăn khô thôi, khi thấy khả thi bạn hãy tăng lượng từ từ chứ đừng đổ cái ào vô nó shock đó =.=
Bạn tranh thủ tập cho mèo ăn vào mấy cữ bạn không phải đi học ý.