• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần tìm hỉu kỹ các loại:bichon,poodle,mini schnauzer

số là em rất thích ba giống này nhưng chưa có đủ thông tin cũng như là về giá cả.Nhà em thì lại đang nuôi em bé nên cần bé nào dễ nuôi lông k rụng,k hôi,và đặc biệt nhỏ nhỏ xinh xinh.Mong các bác giúp giùm e ak.Và tư nấn giúp giùm e có nên mua cún ở xa không kiểu như e ở tphcm có nên mua cún ở hà nội k ak!

linhgreev

T.Viên Năng Động
Hana Trần said:
số là em rất thích ba giống này nhưng chưa có đủ thông tin cũng như là về giá cả.Nhà em thì lại đang nuôi em bé nên cần bé nào dễ nuôi lông k rụng,k hôi,và đặc biệt nhỏ nhỏ xinh xinh.Mong các bác giúp giùm e ak.Và tư nấn giúp giùm e có nên mua cún ở xa không kiểu như e ở tphcm có nên mua cún ở hà nội k ak!
Mình có nuôi mini schnauzer và poodle thì thấy như sau:
Mini schnauzer biết trông nhà, còn poodle thì không. Cả 2 giống đều ko rụng lông. Mini schnauzer lông ít rối hơn poodle vì lông thẳng, nhưng vẫn cần chải, nhưng tạo kiểu xong thì để được lâu hơn poodle, còn poodle tạo kiểu xong 3 ngày là lông xoăn lại ( khi tạo kiểu họ chải thẳng ra và bông xù) ko dc đẹp như khi mới tạo kiểu. Mini schnauzer ăn khoẻ hơn poodle và hoạt bát hơn vì là giống chó săn. Poodle hiền hơn chút. Nói tóm lại tính cách con cún thì còn tuỳ vào mình, nhưng mình thích Minischnauzer hơn 1 chút vì ngoại hình nhìn như ông già nhưng tính tình rất dễ thương ^^ Còn Bichon thì mình thấy ít người nuôi mà mình cũng chưa nuôi nên ko biết