• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần xin 1 con Husky hoặc Alaska

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
Đây là anh mình, anh mình không có nên mới xinh. chắc nghe mình nói về chó này nên mới xinh vậy

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn xin mấy bé cún này đắt tiền quá, mọi người không cho được đâu. Mà chắc là bạn không biết nhỉ : D
Không sao, người không biết không có tội. Chúc bạn may mắn ^^

Megamanvy

Pre - Trial Moderator
Ặc ặc,thôi thì up giúp bạn nhé!Bạn biết không,1 bé husky mà được nhập từ nước ngoài(cỡ nhỏ) giá 500$(khoảng trên 10tr) đó.Sinh ở VN là dưới 10tr.Còn con lớn thì cả mấy chục triệu đấy!Tớ nghĩ ít ai cho lắm(mua 1 bé mà tốn cả trăm $ mà).Thôi,chúc bạn may mắn nha!

Megamanvy

Pre - Trial Moderator
Còn alaska chắc là mắc hơn quá ;)

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
Còn alaska chắc là mắc hơn quá ;)

cái này bạn phải gọi = anh vì năm 1999 đấy =))

Megamanvy

Pre - Trial Moderator
Bạn tìm xem trên mạng có ai tặng cún ta không?Có thể là có(cún ta rẻ mà.Hay là bạn xin mèo hay xin hamster đi,có nhiều người tặng lắm!)

dragon-in-night

Thực ra nếu mua chó đẻ ở VN thì giá không cao như vậy đâu, nhưng cũng phải 7-8 tr một em, chó Husky/Alaska lai thì rẻ hơn nữa mà nhìn cũng khá giống Husky, 4-5tr em.

kenmy

YTC Developer
khả năng xin 1 con chó cỏ VN , chỉ bằng 20% ( chưa nói đến là xin được 1 con chó 1 husky là đều ko có). Chưa kể phải giành giật , nào là khác nơi, nào là điều kiện vì 1 con husky nuôi 1 ngày cũng đã tốn 50k> tiền thịt cho nó rồi, loại này rất ít ăn cơm, Chưa kể là loại nhỏ phải tốn tiền sữa, tiền thuốc với khả năng đó thì việc nuôi là chuyện đã khó khăn rồi.Mình hiện tại cũng đang nuôi husky có cái lợi có cái hại lắm bạn à, nó ăn nhiều, đi ị cũng nhiều, đặc biệt là phải chăm sóc nó nhiều hơn các giống chó khác

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bạn cg nge đc ý kiến của nhìu ng rồi đấy!
Nếu đã k có khả năng tự mua cho mình 1 con chó thì làm sao chăm sóc nuôi nấng nó đc tốt đây?
Giống như mua xe vậy đó, 1 chiếc xe trung bình 30 triệu đi, nhg mỗi năm bạn phải bỏ tiền đổ xăng, thAy nhớt, bảo trì bảo dưỡng....còn quá cha tiền cái xe ấy
Nếu ba mẹ k cho thì tự mình để dành tiền, đi làm thêm, rồi 1 tháng, 3 tháng, 1 năm...j đấy rồi cg sẽ mua đc...nếu thau quyết tâm, yêu thích giống chó đó....chứ còn ngồi chờ ngta mang cho thì chắc e như là mún trúng vé số mà không bao giờ mua vé số vậy đoá!

royal

năng lên mạng nhiều
mình thấy nếu may thì bạn có thể bắt gặp ng tặng chó lai hoặc chó nhật đấy
những giống như thế ng ta có thể tặng lại để bé có chủ tốt
nhưng mình nghĩ với husky thì hơi khó
chúc bạn may mắn
thân