• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần xin 1 e mèo lai tây hoặc mèo Anh

bebikimnguu

tình hình là mình rất cần 1 bé mèo lai để làm bạn vì mình cô đơn quá:). lý do mình k xin mèo thường vì các e ý hay bỏ nhà đi chơi, mà khu nhà mình có mấy thằng rất hay bắt trộm chó mèo, chim cảnh, thỏ,... vì thế muốn xin 1 em mèo tây để có thể xích em nó trong nhà hoặc dắt đi chơi, đi học. mình thấy mấy em này có vẻ dễ nuôi nên khá béo và cái gì cũng ăn (béo thì mới chạy chậm, dễ bắt lại nếu nó xổng=))), cũng khá dễ dạy và quen hơi chủ nữa, đặc biệt là các em này rất chịu để người tắm nên k có rận (nhà mình có bà và bố mẹ đều già rồi nên rất dễ lây bệnh ngoài da), thêm nữa mẹ mình bán hàng nên cũng muốn 1 bé mèo xinh xinh 1 chút ngồi cùng ngoài cửa, vừa đỡ buồn mà như thế các bé học sinh sẽ đến chơi với em ý và mách nhau mua hàng giúp mẹ mình. bạn nào có em mèo như vậy mà k nuôi nữa hoặc ở nhà nhiều quá thì cho mình xin được k? mình rất cảm ơn và khi nào bạn muốn chơi với em nó thì có thể đến thoải mái.

Đỗ Thanh Tùng

YTC Designer
Chúc bạn mau tìm được 1 bé về làm bạn nhé
dễ nuôi nên khá béo và cái gì cũng ăn (béo thì mới chạy chậm, dễ bắt lại nếu nó xổng=))), cũng khá dễ dạy và quen hơi chủ nữa, đặc biệt là các em này rất chịu để người tắm nên k có rận

Mà cái vấn đề này thì chưa chắc đâu nhé bạn :le_luoi:

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
mèo nào cũng như mèo nào thôi bạn à :) không cẩn thận các em ấy dù tây hay ta lai hay thuần chủng vẫn bỏ đi chơi và biệt tăm luôn là chuyện rất bình thường ( mình đã từng nuôi một số loài mèo cả tây và ta nên đôi chút cugnx hiểu lắm) thôi dù sao cũng chúc bạn năm mới mau sớm có được bé mèo như mong muốn....

fujsakj

Member
Khu nhà bạn có mấy thằng chuyên trộm vật nuôi vậy mèo tây mà xổng ra thì.........Hơn nữa nuôi mèo tây là để thả trong nhà hoặc phòng chứ xích thì tội nghiệp lắm

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
kaka , 2 mod vào topic đọc mà ko phát hiện ra lỗi của bạn ý à , để cho kẻ thứ 3 vào đến nơi mới phát hiện cà : bạn bổ sung thông tin liên lạc vào bài viết nhé . Mèo tây cũng như mèo ta , thik đi chơi , nhiều khi ko về , chạy cũng khá nhanh , đa số ko thik tắm ..... DÙ sao cũng chúc bạn sớm tìm dc cún nà

bebikimnguu

Đỗ Thanh Tùng said:
Chúc bạn mau tìm được 1 bé về làm bạn nhé

Mà cái vấn đề này thì chưa chắc đâu nhé bạn :le_luoi:
^^ tks bạn nha

lovelybobble9xx said:
mèo nào cũng như mèo nào thôi bạn à :) không cẩn thận các em ấy dù tây hay ta lai hay thuần chủng vẫn bỏ đi chơi và biệt tăm luôn là chuyện rất bình thường ( mình đã từng nuôi một số loài mèo cả tây và ta nên đôi chút cugnx hiểu lắm) thôi dù sao cũng chúc bạn năm mới mau sớm có được bé mèo như mong muốn....
^^ cảm ơn bạn. mama mình bảo mang triệt sản thì các bé hết đi chơi, có đúng k ta:-?

fujsakj said:
Khu nhà bạn có mấy thằng chuyên trộm vật nuôi vậy mèo tây mà xổng ra thì.........Hơn nữa nuôi mèo tây là để thả trong nhà hoặc phòng chứ xích thì tội nghiệp lắm
cái mình lo nhất đấy là e nó cứ ra đường là sẽ có thằng nhào đến bắt:-

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
bebikimnguu said:
^^ tks bạn nha

^^ cảm ơn bạn. mama mình bảo mang triệt sản thì các bé hết đi chơi, có đúng k ta:-?

cái mình lo nhất đấy là e nó cứ ra đường là sẽ có thằng nhào đến bắt:-

bebikimnguu

lovelybobble9xx said:
đúng rồi đó bạn ^^ làm vậy các bé không đi chơi lung tung nữa ^^ nhưng vẫn nên mua hoặc nuôi 1 đôi cho vui, mèo có bạn rồi sẽ k tự ý bỏ đi chơi đâu ^^ mấy năm trước mình nuôi toàn vậy nên không có bé nào bỏ đi chứ trước đó nui 1 con toàn chạy trốn rooiif mất hút lun A
mình tìm fb mà k thấy fb của bạn:(. cảm ơn bạn đã qtam nha:x

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
bebikimnguu said:
mình tìm fb mà k thấy fb của bạn:(. cảm ơn bạn đã qtam nha:x
hì hì không sao ^^ face mình dễ tìm lắm mà ^^ tên độc nhất lun đó avatar là ảnh mình với anh họ đang ngồi xe máy ^^ rất vui được giúp đỡ bạn

bebikimnguu

lovelybobble9xx said:
hì hì không sao ^^ face mình dễ tìm lắm mà ^^ tên độc nhất lun đó avatar là ảnh mình với anh họ đang ngồi xe máy ^^ rất vui được giúp đỡ bạn
^^

Đỗ Thanh Tùng

YTC Designer
Cả topic toàn mod ngồi nói chuyện với nhau (mình cũng là trial mod) :157:
Nhà mình thì toàn nuôi theo đôi để mấy bé không đi chơi, còn nếu mèo đực mà nhảy thì mèo cái cũng đẻ tại nhà :le_luoi: , nhà đông mèo mới vui .