• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cẩn thận trại chó ở cầu Mỹ Phú Q Bình Chánh bán chó bệnh

ThúyNga

Member
Thằng tên Hưng số dt 0909604020 bán pé Samoyed giá 4tr5 mình wa xem thì bị tiêu chảy nhìn bé rất mệt mỏi!Nó đăng tiêu đề thanh lý tùm lum chó nhưng thực ra nó là trại chó bán chó bệnh!các bạn cẩn thận nó ở đường Nguyễn Củu Phước ngay cầu Mỹ Phú Q Bình chánh!nhờ Mod đăng hộ cho các bạn cảnh giác!Thanks

tee26

T.Viên Năng Động
ThuyNga said:
Thằng tên Hưng số dt 0909604020 bán pé Samoyed giá 4tr5 mình wa xem thì bị tiêu chảy nhìn bé rất mệt mỏi!Nó đăng tiêu đề thanh lý tùm lum chó nhưng thực ra nó là trại chó bán chó bệnh!các bạn cẩn thận nó ở đường Nguyễn Củu Phước ngay cầu Mỹ Phú Q Bình chánh!nhờ Mod đăng hộ cho các bạn cảnh giác!Thanks
Xin lỗi bạn. mình là cái thằng mà bạn nói, bạn tìm tên hay sdt mình xem, xưa giờ mình chơi chó hay bán chưa ai phàn nàn cả. mình muôi chơi chứ ko trại gì cả, bạn đừng nói như thế mà thẹn lòng, bạn wa có thấy nó đi phân lỏng ko? hay thấy vết tích nó như vậy, trước khi mun nói gì đó thì hảy hòi. bạn nuôi cho tới bây giờ chó nhà bạn lúc nào cũng đi phân khô và tốt ko? khi bạn thay đỏi thức ăn thì sẽ xảy ra hiện tượng ko tiêu và vấn đến tiêu chảy. trước khi phán xét 1 điều gì thì bạn nên tìm hiểu để ảnh hưởng đến ng khác, và cuối cùng mình mong bạn coi lại hiểu biết và cách phát ngôn của mình.

ThúyNga

Member
Kinh nghiệm cho mình biết, trong 3 bé Sam ở trại chó của bạn, bé bạn muốn bán cho mình là bé bệnh...biểu hiện của bé rất khác 2 bé còn lại : ốm yếu, rụt rè, nhút nhát, đi phân toàn là nước ( ăn chung thức ăn sao 2 bé còn lại ko bị )...còn bạn nói chổ bạn ko phải trại chó...thì mng cứ đến đúng địa chỉ trên thì sẽ rõ ( ngay cầu Mỹ Phú nằm trên đường Nguyễn Cửu Phú, BÌnh Chánh, có một con đường đất nhỏ...vào khoảng 200m là đến trại ).

ThúyNga

Member
Mình xin nói thêm : dưới chân cầu có một cái đình tên là đình Mỹ Phú, cặp bên đình có một con đường đất nhỏ, đi vào khoảng 200m sẽ thấy tấm bảng để là trại heo rừng gì gì đó...nhưng thực chất là một trại chó!

ThúyNga

Member
Mình rất có kinh nghiệm nhìn chó bệnh...vì thế mình ko có mua bạn ơi. Mình viết bài này mục đích là để mng đề phòng thôi. Thank bạn!

bán cho mà muốn lấy tiền .làm ăn 1 lần là xong rồi.bán chó đàn hoàng ai mà lên đây nói làm gì .cuộc sống mà anh hưng ai mà sống đời để da đâu anh.chỉ sống để tiếng thui.còn anh với ông người làm của a.kg biết sau này để gì cho con cháu đây.

tee26

T.Viên Năng Động
bạn thúy nga wa xem coi sam mình có đi phân lỏng ko nhé, nếu có bạn bắt hết chó mình về, minh2 tặng bạn, còn Vũ e ko có trách nhiệm và những vì e đã làm. e bắt chó về đi 7 chổ a đi theo e ôm chó dùm e, sợ nó nhảy hư thai. khi nó wa nhà e nó đi phân lỏng, a có nói e a đi công tác ko? a có nói e đem ra thú y gửi dùm a ko? a có nói e bao nh chi phí a đều chịu ko? nhà a ko có ai, có mỏi chú giử trại heo, mà ổng có bt gì mà thuốc thang? a nói e hết lời mà e lại chở chó bằng xe tải lúc 12h trưa bỏ vào thùng xe như thế? e vô ngồi thử coi có chết ko nói chi chó. e mua thì đàng hoàn, còn khi đem wa thì như thế. e trách a hay cảm thấy khó chịu thì wa trực tiếp gặp a. nói cho đàng hoàng. mọi ng điều lớn hết rùi, trước khi nhìn nhận và phát xét điều gì thì hảy coi cho đúng và hiểu bt của mình, sdt mình như trên Thúy nga và Vũ ko hiểu hay khẳng định mình đúng thì cứ gọi trực tiếp. còn bạn nào mún wa nhìn việc thực thì cứ wa bên mình. chó mình bệnh mình tặng hếtta611t cả chó mà mình đang có,

tee26

T.Viên Năng Động
vũ e wa bên a bao nhiêu lần và bao nhiêu ngày? trên 1 tuần ko? e thấy cho a có tiêu chảy ko? mà chó a đg nhận phối giống và cho sinh sản đg hoàn. e gọi a đòi mua.a ko rao bán vì cả. mà nó mà bệnh thì chắc 1 đàn chó nhà a nó chết hết lâu rùi e. còn bạn nào mún gato thì cứ việc mình cảm thấy mình ko có lỗi, bạn thúy nga trước bạn wa 1 ngày mình có cho bé ăn đầu gà mà luộc ko bỏ nc đầu( vì lúc trước mình cho ăn bỏ nc đầu tránh mỡ) nên bé có đi phân lỏng 1 ngày. nhưng ngày bạn wa đã hết và phân rất tốt cho đến hn. còn bạn cứ khăn khăn nói mình là thằng bán chó bệnh thì bạn cứ nói, mình cũng ko mun giao chó mình có chủ như vậy.

bán cho mà ko bệnh ko chết thi người ta lên đây nói làm gì ? đâu có rãnh. nuôi chó mà ko có trách nhiệm de đi phân lỏng là hĩu rồi. suốt ngày chuyen nuoc sống qua ngày rồi zu người ta đến bán . đâu có ai ngu bõ vài triệu ra mua chó về rồi ko chăm sóc đế chó mắc bệnh . ĐÚNG LÀ BỌN BUÔN CHÓ vì tiền -_- . sammoyed bán 4tr5 là hĩu . alaska truong thànht thì 7tr THẬT VL :)

Bầy này chắc bệnh hay hết đẻ được rồi không anh dòm bé nào cũng ốm yếu gầy còm là hiểu rồi
Mà anh biết em là ai không thằng nhóc bị anh bán con đốm care đó. Chúc anh mau tán gia bại sản nha. A đừng có nó không biết em là ai hay kêu đưa bằng chứng này nọ. Nếu e có bằng chứng chứng minh anh không còn tồn tại trong diễn đàn này đâu
Con người anh va chạm rồi mới biết nó xấu như nào. A đừng nói nha anh nuôi heo gì hết nhìn vào là biết anh làm gì mà. Anh kiếm tiền trên thân xác,tính mạng mấy bé tội nghiệp và những bạn nhẹ dạ như vậy mà anh làm được sao?

tee26 said:
bạn thúy nga wa xem coi sam mình có đi phân lỏng ko nhé, nếu có bạn bắt hết chó mình về, minh2 tặng bạn, còn Vũ e ko có trách nhiệm và những vì e đã làm. e bắt chó về đi 7 chổ a đi theo e ôm chó dùm e, sợ nó nhảy hư thai. khi nó wa nhà e nó đi phân lỏng, a có nói e a đi công tác ko? a có nói e đem ra thú y gửi dùm a ko? a có nói e bao nh chi phí a đều chịu ko? nhà a ko có ai, có mỏi chú giử trại heo, mà ổng có bt gì mà thuốc thang? a nói e hết lời mà e lại chở chó bằng xe tải lúc 12h trưa bỏ vào thùng xe như thế? e vô ngồi thử coi có chết ko nói chi chó. e mua thì đàng hoàn, còn khi đem wa thì như thế. e trách a hay cảm thấy khó chịu thì wa trực tiếp gặp a. nói cho đàng hoàng. mọi ng điều lớn hết rùi, trước khi nhìn nhận và phát xét điều gì thì hảy coi cho đúng và hiểu bt của mình, sdt mình như trên Thúy nga và Vũ ko hiểu hay khẳng định mình đúng thì cứ gọi trực tiếp. còn bạn nào o wa nhìn việc thực thì cứ wa bên mình. chó mình bệnh mình tặng hếtta611t cả chó mà mình đang có,
Ôi anh nói mà chả hợp logic gì cả
+Nếu anh trả viện phí thì việc gì bạn Vũ phải chở chó trả thẳng nhà anh trông tình huống cấp bách như thế chó cũng phải nguy kịch lắm rồi
+Anh nói bạn vũ không có trách nhiệm: bỏ mấy trục trịu ra không lẽ mua chó về làm nó bệnh rồi qua trả anh??
+Chó có thai mà anh bán à??? Sao không đợi đẻ rồi bán chó con nhiều tiền hơn. Đối với 1 người buôn chó như anh sao bỏ qqua cơ hội này. Đúng không anh Hưng??
Chứng minh sức khoẻ chó có vấn đề.
===>KHỎI BIỆN MINH NỮA ANH HƯNG À. BẠN VŨ KHÔNG MUÔN1 NÓI CHUYỆN VỚI NGƯỜI VÔ ĐẠO ĐỨC NHƯ ANH THÔI.

tee26

T.Viên Năng Động
cuncon0906 mình bán chó đốm bạn khi nào mà bạn nói mình bán care. mình mới gọi sdt theo nick của bạn 0933033573 mà bạn nói lộn số là sao? có hảy nói đừng hùa theo như thế, canthoquetoi mình bán giá thế nào là chuyện của mình. rẻ là bệnh ah? mong các bạn coi lại những gì mà mình mún nói. tốm lại các bạn nào nói chó mình bán bệnh thì wa mình, nếu có con nào bệnh mình tặng hết tất cả những con chó của mình, nópi như vậy là các bạn hiểu ko hiểu thi cứ wa mình xem việc thật, đừng nói ko ko như vậy. thanks...

sau anh cứ gọi e chi vậy?e tin a mới mất 32tr nà.e ngu mới nghe lời a đó.ai cũng bảo e ngu na.bỏ 32tr ra cho a kg có ý nghĩa.e chỉ buồn thui.

dạ vậy e sai phải kg a?thui kg sau anh lấy 32tr của e để chia đôi với ông người làm anh di nha.ai mà chịu là mình có lỗi đâu anh.tại e ngu mới nghe lời anh thui.beats me.(botay)

tee26 said:
cuncon0906 mình bán chó đốm bạn khi nào mà bạn nói mình bán care. mình mới gọi sdt theo nick của bạn 0933033573 mà bạn nói lộn số là sao? có hảy nói đừng hùa theo như thế, canthoquetoi mình bán giá thế nào là chuyện của mình. rẻ là bệnh ah? mong các bạn coi lại những gì mà mình mún nói. tốm lại các bạn nào nói chó mình bán bệnh thì wa mình, nếu có con nào bệnh mình tặng hết tất cả những con chó của mình, nópi như vậy là các bạn hiểu ko hiểu thi cứ wa mình xem việc thật, đừng nói ko ko như vậy. thanks...
Ăn của bạn Vũ 32 trịu ngon quá rồi còn ăn nói gì nữa. Công nhận chú giữ trại heo ác thiệt không biết mỗi tháng anh trả ổng bao nhiêu mà trung thành quá. Làm chuyện thức đức mà cũng làm nữa. Bó tay. Thiện tai thiện tai
Suy ngẫm 2 bé great dane chết còn những chú great dane con nữa biết bao nhiêu sinh linh bị bốp chết vì cái tâm tàn độc ,thức đức của anh.
Anh ăn học nhìu thiệt uổng có học mà o có đức

e wa a nhiều lần nhưng e kg muốn mua.a dt cho e .e tin a mới bây giờ làm trả nợ để giúp đỡ trại chó của a ngày càng phát triển nà.nếu kg có gì ai dám lên đây để bán uy tín anh chứ.uy tín còn người giàu cách mấy cũng chẵng mua được đâu a.thui đực rồi chuyện đa qua ......huhuhu

PhongCa

Trời GATO bị chết chó tốn tiền à ! mình nói thật 2 con chó greatdance mà bạn nói bệnh dùng để chuyền dịch sống qua ngày theo bạn nếu chuyền dịch chúng cầm cự được bao lâu ! nếu cún có thể chịu được 4 tháng thì mình coi như chó bệnh còn đằng này 2 bé đó lúc trước mình qua trước tết thấy chúng nó khỏe mạnh bình thường ! chắc giờ tầm 5 - 6 tháng rồi nếu bệnh chắc cũng nhờ cái dịch này chuyền hay quá đâu cần bán chó chỉ cần bán cái dung dịch truyền cho chó kéo dài đến lúc bạn mua cho người khác là đủ giàu rồi vì chó bệnh ra bác sĩ thú y hay bệnh viện chó mèo máy móc thiết bị thuốc thang kiến thức quốc tế chích thuốc truyền dịch cao lắm 1 tuần là die còn ở đây truyền dịch hay thế ! nói chuyện thật ngu học mún giao trả chó sao không đi vào buổi chiều cho mát mẻ còn không mướn xe 3 gác máy chở ! con đực bị sao lôi con cái theo chi vậy bạn nó có thai thì để nuôi đẻ kiếm lại trao trả người ta con đực thôi ! nếu bạn đem chó ra thú y xét nghiệm có 2 vạch thì bạn up thử tấm hình sổ sách và chỗ bé khám tại thú y coi ! còn về việc con samoyd đực mình sẽ qua xem thử chụp hình up lên xem bé như thế nào ??? nếu Hưng thanh lý thì con samoyed nào cũng thanh lý được hết... đúng không ?

hoatuongvi2407

còn 2 lon nữa...!!!!
Điên cái đầu, có trời mới thấu, con người thì ko có gì, lời qua tiếng lại thế là xong, chỉ tội cho mấy bé cún. Nhưng mình đồng ý với nhận xét của PhongCa, bạn Vũ gì đó đã mua 2 con chó bệnh mà bạn hành động như vậy thật quá dở. Trên nguyên tắc "tiền trao cháo múc", bạn đã bỏ ra cả 32tr để mua 2 cún, thì dù có thế nào thì 2 em cún đó cũng đã thuộc về bạn, bạn cần có trách nhiệm chạy chữa cho cún, còn nước con tát,..chứ đâu phải chở cún trả về cho người ta (dù biết họ ko nhận lại) giữa trưa nắng cháy lửa, => dẫn đến cái chết quá thương tâm cho các em cún chỉ vì sự vô trách nhiệm của đôi bên, người mua lẫn kẻ bán...khoan hãy nói về anh bán chó lừa đảo gì đó, "tiên trách kỷ hậu trách nhân", vì anh ấy như thế nào thì sau này sẽ rõ, nhưng tính mạng cún mới quan trọng, bản thân bạn cần làm tròn trách nhiệm một người chủ với cún của mình...có vậy dù cún có mất bạn cũng ko có gì phải hối hận, đừng vì thấy cún ko sinh lợi cho mình, rồi ấm ức chỉ nghĩ đến số tiền, thật tội mấy em đó, vì mấy bé có biết xài đồng tiền nào của bạn đâu, nó đơn giản chỉ là những chú chó cần sự yêu thương và chăm sóc của chủ mình...!!