• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cứu mèo mình với

Nyckbun

Member
Hiện tại mình nuôi bé mèo ALD khoãng 4 tháng tuổi, ngày đầu mới về bé hay gãi tai có khi chảy máu, rồi bh lúc nào cũng gãi đến tét da chảy máu rụng lông lunz :(( mình lo lắm, cứ gãi hoài ak, mình c1o đưa đi thú y nhưng bác sĩ ở đó chỉ cho thuốc cho nó ko gãi nữa thôi, quài mà ko hết cứ gãi hoài, ai giúp mình với, bé chưa sổ giun và tiêm gì hết. bh mình nên làm jì

hoangminh93

trong đó có gì làm nó ngứa thì nó mới gãi đó. bạn thử lấy bông hay khăn ướt vắt khô vệ sinh tai nó sạch sẽ xem s ;)

txh1403

Phá phách member
mèo ngứa tai do nhiều rận tai nên gãi chảy máu là bt bạn à,bạn mua lọ rận tai cho bé rồi nhỏ đi nhé,trước tiên thì dùng lấy bông với oxy già ngoáy trước cho nó đi đã

E

emnammeo

Guest
Bạn hỏi BSTY xem. Có lần mèo nhà mình bị ngứa tai nè. BS đến tiêm thuốc mê cho nó xong xử lí tận ở trong tai ý.

Nyckbun

Member
trong đó có gì làm nó ngứa thì nó mới gãi đó. bạn thử lấy bông hay khăn ướt vắt khô vệ sinh tai nó sạch sẽ xem s ;)

mình làm rồi nhưng không hiệu quả:(

Nyckbun

Member
mèo ngứa tai do nhiều rận tai nên gãi chảy máu là bt bạn à,bạn mua lọ rận tai cho bé rồi nhỏ đi nhé,trước tiên thì dùng lấy bông với oxy già ngoáy trước cho nó đi đã

ừ tks bạn nhaz