• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cứu mình với!

zoliverz

Bé nhà mình được hơn 5 tháng tuổi ui`, bé đã được chích ngừa 7 bệnh đầy đủ và xổ giun hàng tháng. Tự dưng hum nay vé ói ra nước màu vàng có bọt trắng nữa,bé ói 2 lần trong ngày hum nay rồi, nhìn bé vẫn khoẻ mạnh nhưng có vẻ ko được nghịch như lúc trước, còn phân của bé thì vẫn bình thường. Các bạn có biết bé bị gì không giúp mình với !!help!

kimtrang300191

Đem ra bác sĩ đi bạn. Có thể là ăn bậy hoặc đường ruột hoặc care luôn đó. Chích ngừa nhưng lỡ gặp thuốc dỏm hay bé ko tiếp nhận vẫn có thể bị lại đó, ngay cả vắc xin cũng chỉ ngừa được 90% thôi. Ra khám cho yên tâm.

ChjP

T.Viên Năng Động
ăn linh tinh lên ói ra ấy mà...cứ đem ra bác sĩ thú y người ta xem chuẩn đoán cho

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chẳng có care kiếc j đâu.
Các bác hay phán bừa bãi quá, haiz
Nó chẳng sao cả.
Bác để tự nó sẽ bt trở lại.
Bác chú ý khoản ăn uống, không cho ăn đồ mỡ, đồ tanh là ok

zoliverz

kimtrang300191 said:
Đem ra bác sĩ đi bạn. Có thể là ăn bậy hoặc đường ruột hoặc care luôn đó. Chích ngừa nhưng lỡ gặp thuốc dỏm hay bé ko tiếp nhận vẫn có thể bị lại đó, ngay cả vắc xin cũng chỉ ngừa được 90% thôi. Ra khám cho yên tâm.
tks pan hem :D

zoliverz

small_dragon said:
Nó chẳng sao cả.
small_dragon said:
Nó chẳng sao cả.
bạn nói dung ui` đó,mình cho nó nhịn ăn 1 ngày, tự dưng nó khỏi lại ùi, giờ thì khỏe như trâu :157:

zoliverz

ChjP said:
ăn linh tinh lên ói ra ấy mà...cứ đem ra bác sĩ thú y người ta xem chuẩn đoán cho
uk, bé nhà mình cái gì cũng ăn dx hít, đất, đá nó ăn tuốt, có hôm ói ra toàn là đá ko ak, mình thấy mà sợ lun..tks pạn hem :D

ChjP

T.Viên Năng Động
ak mà hinh như mình nhớ ko nhầm thì nó ăn linh tinh là bị thiếu chất C hay gì đó đấy bạn hả..vi cún nhà mình cũng như vậy.lên bạn thứ hỏi bác sĩ xem sao nhé

zoliverz

ChjP said:
ak mà hinh như mình nhớ ko nhầm thì nó ăn linh tinh là bị thiếu chất C hay gì đó đấy bạn hả..vi cún nhà mình cũng như vậy.lên bạn thứ hỏi bác sĩ xem sao nhé
hiện tai thì bé nhà mình đã khỏi ui` nek, chắc nó bị đường ruột mình thấy bụng nó kiu, la` giống chó Nhật nên thấy nó bịnh riết ak. :(, tks pan nek

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
đây la do thức ăn mình cho nó ăn - nhìu mỡ - độc nên non tự ói