• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chân rùa bị sưng to, anh em giúp với

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình có 3 em chinese turtle pond, Tình hình là 1 em rùa bị sưng 2 chân, nó đi lại khó lắm.
Em này là rùa đầm, mình nuôi nửa nước nửa cạn, hôm trước cho em vào bể cá 2 ngày (có 3 tảng đá to cho em nghỉ chân hít không khí) 2 em kia tung tăng bơi lội, riêng em này ít bơi, và kết quả là chân bị sưng múp lên, ko biết có sao ko, anh em chỉ giáo với, hiện đang cho em trên cạn.

Tình hình nữa là, mình mới tậu được 2 em núi vàng, nhưng mai 2 em xấu quá, ko biết cho ăn gì để mai đẹp lên, thấy a e bảo cho phơi nắng và ăn lòng đỏ trứng gà, tuy nhiên lại có bác bảo cho ăn rau spi, ko biết có được ko.

kuz4iluv

YTC Developer
1. với e chinese pond turtle bạn k chụp hình lên thì k thể đoán chính xác đc bệnh của e nó
2. mai xấu hay đẹp thì tùy chế độ ăn + random khi lớn lên,
Chúc rùa của bạn khỏe
Thân.

tình hình là em rùa nhà mình chân bớt sưng hơn nhưng vẫn hơi phù phù, đi lại hơi chậm các bác ah, ko biết làm thế nào để nó khỏe nhanh và đi lại bthuong ko các bác

em rùa nhà mình bị chết đêm qua rồi, lúc trưa mình có cho ăn ít thịt băm, đến đêm xuống ngó mấy em 1 lúc trước khi đi ngủ, thấy em ấy ko còn cử động nữa...
ảnh em ấy khi còn khỏe:

T

tutu

Guest
em rùa nhà mình bị chết đêm qua rồi, lúc trưa mình có cho ăn ít thịt băm, đến đêm xuống ngó mấy em 1 lúc trước khi đi ngủ, thấy em ấy ko còn cử động nữa...
ảnh em ấy khi còn khỏe:

cho xin cái mai rùa được ko?

Status
Không mở trả lời sau này.