• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó 13 năm tuổi bị nôn mửa, bỏ ăn, không đi lại được. Cần giúp đỡ gấp!

phuthuy194

Chó nhà tôi nuôi đến nay đã được 13 năm mà vẫn khỏe mạnh bình thường, nhưng từ khoảng 5 ngày trước em ấy bị ói 3 lần ra dung dịch nhầy màu vàng, sau đó em ấy bắt đầu bỏ ăn. Cũng từ lúc đó em ấy bị đau 2 chân bên trái, đi lại khó khăn và luôn đi khập khiễng. Khoảng 1 ngày trước chân trước bên phải của em ấy cũng bị nốt và hiện giờ em ấy không đi lại được, ngay cả đi vệ sinh cũng phải cần có người giúp đỡ nâng đứng dậy. Trông em ấy rất mệt mỏi. Tôi đã cố gắng cho em ấy uống sữa và ăn phô mai nhưng em ấy ăn được rất ít. Tôi cũng đã cho em ấy uống thuốc giảm đau, 3B, xoa bóp hằng ngày nhưng em ấy lại có dấu hiệu nặng hơn.
Mong mọi người hướng dẫn tôi cách điều trị, cho ăn và chăm sóc cho em ấy gấp, em ấy hiện đang bệnh rất nặng. Xin cám ơn sự giúp đỡ của mọi người.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Chó nhà b tại vì già quá nên bị như vậy đấy,cái này khó chữa lắm...
Ngày cố cho bé ún nhìu sữa nhé,cho ăn cháo ấy,h cx chỉ còn cách này,còn vấn đề chân bé thì càng khó hơn,đành phải giúp bé đi vs thoy b ơi...
Chúc bé mau khỏe...