• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó mình bị sưng gan nặng, nghi ngờ bị ung thư gan. Giúp mình với!!!

Chào mn, chó nhà mình là giống corgi, mình nui bé từ khi 4 thang tuổi và nui đến giờ dc 8 tháng tuổi. Cách đây 1 tháng rưỡi do mình thấy chó nhà mình ăn phân hoài nên mình đi xét nghiệm máu, thì phát hiện tăng men gan. Bác sĩ cho uống thuốc kết hợp truyền dịch 10ngay rùi ngưng, sau đó bé tiếp tục bị viêm da nặng đến nỗi phải cạo hết bộ lông xinh đẹp :(. RÙi mới cách đây 1 tuần, khi xét nghiệm máu lần t2, thì chỉ số men gan lại tăng (mức tối đa là 50 mà bé nhà mình lên đến 250 - Bác sĩ nói vậy). Thế là mình đi đổi sang 1 bác sĩ khác. Bác sĩ này cho bé đi siu âm, thì phát hiện gan hạ sườn, sưng to, nhìn hình ảnh trong gan thấy có nổi cục cục, bác sĩ nói như là mắt bò. Nghi ngờ bé bị ung thư gan. Mình ở Cần Thơ, nói chug vì thương chó nên mình đã cố gắn chạy chữa nhiều nơi :((. mà vẫn k thấy giảm bệnh, bệnh càng nghiêm trọng hơn.
H mình tính đem bé lên SG điều trị, mn có ai biết sg có chỗ nào điều trị vấn đề này k ạ? Giúp mình gấp với, Vì mình mong bé được trị càng sớm càng tốt. Nếu là ung thu gan thì giai đoạn đầu còn có cơ hội cứu chữa. Ai biết xin giúp mình, Mình sẽ tranh thủ đem bé lên SG liền ạ.
Tks mn nhieu :(

tocngan1467

Bác sĩ Bùi Văn Sơn, 50 Trần Phú Cương, Quận Gò Vấp. sdt: 02838957483

Bạn lên Sài Gòn điều trị liền cho bé đi. Mình cũng đang điều trị đường ruột và gan cho bé Cún nhà mình ở đây, bác sĩ có nhiều kinh nghiệm và rất tận tình nhé. Đi càng sớm càng tốt để chữa cho bé, đừng để lâu.