• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chăm sóc bé mèo khi mang thai.

Ngô Hiến

Xin chào tất cả mọi người ạ.Mình là thành viên mới trong nhóm mình xin chia sẻ một chút kiến thức cho các sen tham khảo ạ.Mọi người giao lưu kết bạn với mình nha.Mình xin cảm ơn ạ.
Chu kỳ mang thai của mèo mẹ kéo dài từ 58 đến 64 ngày. Trong 2/3 đầu thai kỳ, cơ thể mèo mẹ tập trung vào việc tăng mỡ để chuẩn bị sinh mèo con. Trong thời gian còn lại việc tăng cân của mèo mẹ ảnh hưởng bởi sự tăng trưởng của bào thai và số lượng mèo con.Lên các sen đặc biệt chú về chế độ dinh dưỡng cho cá boos nha.
--- Pate là thức ăn lý tưởng không thể thiếu cho boss khi đang mang thai.Với thành phần được chuyển chọn giàu dinh dưỡng giúp khơi gợi vị giác của mèo. Vấn đề mèo chán ăn, bỏ ăn của mèo sẽ không bị lặp lại nữa. Bên cạnh đó, pate tươi cho mèo có nhiều hương vị khiến mèo ăn không bị chán: pate cá ngừ, pate gà, pate lợn...
---Không cho mèo ăn quá nhiều thức ăn. Bạn nên chia ra thành nhiều bữa nhỏ (sáng, trưa, tối, đêm) để cho mèo ăn từng chút một. Tránh việc mèo bầu rất thèm ăn nhưng lại bị đầy bụng, quá no. Cũng không nên để thức ăn cho mèo bầu la liệt, điều này không hề khoa học mà lại lãng phí nữa.
---Không cho mèo bầu ăn đồ ăn mặn sẽ bị ghẻ và trụi lông; không ăn đồ có vị chua, cay, đắng, chát sẽ làm mèo bị.
---Lưu ý những vấn đề về tiêm phòng cho boss. Trong quá trình mang thai tuyệt đối không tự ý tiêm cho boss.Phải tuân thủ chặt chẽ pháp đồ của bác sĩ thú y.
Đây là những kiến thức mà mình học hỏi và kinh nghiệm của mình.Các bạn tham khảo và bạn nào có kinh nghiệm hay hơn thì hãy để lại comment bên dưới nha
Chúc các Boss mẹ tròn con vuông nha❤❤.