• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chọi... rùa

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
hăng quá à, mà bạn không sợ em nó bị thương à

Cho 2 e nó chơi đùa 1 chút, rùi phải bắt ra chứ, hì

kenmy

YTC Developer
Nhà tui lúc trc tụi nó cũng quần nhau dập mũi, móp mai. Nhưng mà sau đó thì quấn nhau cả ngày :D

Mà bác cho em hỏi, nếu nuôi 1 đực ,1 cái thì nó có chọi nhau thế không?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator

Khả năng xảy ra ít hơn, nhưng vẫn có thể :good_job:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động

Tụi nó làm quen thôi mà, có j đâu :D.

nhangak

Turquoise Member
anh em mở sới cho mấy bé vật chọi nhau đê :loa_loa: :loa_loa:

kaka7una

YTC Developer

1 đực và 1 cái cũng chọi nhau được chứ nhưng "chọi" kiểu khác :keke_hehe:

nhangak

Turquoise Member
1 đực và 1 cái cũng chọi nhau được chứ nhưng "chọi" kiểu khác :keke_hehe:

1 đực 5 cái cũng dc ý chứ :Onion35:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
rùa mình hôm nay có 2 con cung húc nhau,mình phải tách nó ra.

Ùi, sao lại tách ra. Quay clip cho a e xem chứ, hehe

nhangak

Turquoise Member
tốt nhất đừng để rùa húc vào mai nhau vì mai rùa có chức năng như móng tay,bảo vệ xương và thịt bên trong
Việc bị húc thường xuyên không chỉ để lại những vết bầm tím mà còn làm mai yếu đi nhiều, dần dần rạn nứt, tạo khe hở cho vi trùng xâm nhập.

kaka7una

YTC Developer
1 đực 5 cái cũng dc ý chứ :Onion35:

còn pé nhưng tri thức "uyên Nho" nhỉ???kekeke :good_job: nhưng không phải cứ con rùa nào cũng có thể "chọi" 5 con khác được đâu bé ah!!! tùy theo thể trạng, sức khỏe và kinh nghiệm.....v.v & v.v.....sau này "nhớn" em sẽ hỉu.... :keke_hehe:

nhangak

Turquoise Member
còn pé nhưng tri thức "uyên Nho" nhỉ???kekeke :good_job: nhưng không phải cứ con rùa nào cũng có thể "chọi" 5 con khác được đâu bé ah!!! tùy theo thể trạng, sức khỏe và kinh nghiệm.....v.v & v.v.....sau này "nhớn" em sẽ hỉu.... :keke_hehe:

em chỉ đọc tài liệu thôi mà

NguyenQuocPhan

YTC Developer
bobe ơi cho mình hỏi tí.cái cây dâm bụt của mình hôm nay nở bông hoa đầu tiên nhưng mình không biết nó thuộc loại nao nữa,với cả hoa nở rất lâu mình thấy hơn 1 tuần rồi mới nở được 1 bông ak.sao nó không nở được nhiều như bạn vậy.
View attachment 32359
vẫn còn 3 cái nhụy nữa nhưng mà không biết bao h mới nở,đây là cây đầu tiên mình có 2 cây thì 1 cây đang phát triển không chịu mọc hoa.
bạn có cách bón phân hay gì thì chỉ mình với.phải nhiều hoa như bobe mới chịu

NguyenQuocPhan

YTC Developer
Ùi, sao lại tách ra. Quay clip cho a e xem chứ, hehe

có gì mà quay rùa nhà tranh ăn thì cắn nhau thôi.
sáng cho 3 bé 2 quả chuối thì 1 be quay sang cắn đầu bé kia rồi húc liên tục thế là bé kia quay sang húc lại thôi.rùa mình cắn nhau thường xuyên lắm.khổ lỗi là 2 con cái đánh nhau mới đau.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
bobe ơi cho mình hỏi tí.cái cây dâm bụt của mình hôm nay nở bông hoa đầu tiên nhưng mình không biết nó thuộc loại nao nữa,với cả hoa nở rất lâu mình thấy hơn 1 tuần rồi mới nở được 1 bông ak.sao nó không nở được nhiều như bạn vậy.
View attachment 32359
vẫn còn 3 cái nhụy nữa nhưng mà không biết bao h mới nở,đây là cây đầu tiên mình có 2 cây thì 1 cây đang phát triển không chịu mọc hoa.
bạn có cách bón phân hay gì thì chỉ mình với.phải nhiều hoa như bobe mới chịu

Bông bụt có rất nhìu loại.

Cây bông bụt bạn mua thuộc giống quý sờ tộc, hoa to, cánh dày và chất luợng mật hơn rất nhìu so với mấy cây bụt thuờng.

Bụt thuờng mình mua 40/cây, bón bằng phân rùa, đàm bảo ngày nào cũng có hoa cho bé ăn :D.