• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho chó uống thuốc sổ giun như thế nào.....dễ dàng?

Các bạn ơi cho m` hỏi về việc cho chó uống thuốc sổ giun ấy! Gio` m` dằm nhuyển ra cho vào cơm trộn lên cho chó uống dc ko m` làm nhju` cách mà no ko chju uống

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Là mình thì đúc vào họng cho uống nước là uống ngay !

Chó bạn dể rồi h tui dịnh dằm nhuyển ra bỏ vào cơm hay nước thì có dc ko

rùa đất

T.Viên Năng Động
cách đơn giản mà nhanh nhất là bóp mồm em nó ra rồi đút sâu viên thuốc vào họng là ok . đơn giản thế mà nhiều người cứ phải lập topic hỏi cho loãng ra :go_mo:

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
ko phải, có nhìu em khó lắm đấy, cứ tưởng thế mà chả phải đâu, bạn đừng pha vs nc nhé, vì nó đắng, bé ko chịu vì nc ko có mùi khác nên mùi thuốc sẽ rất hăng, ko đc, bạn cho bé ăn món bé thik nhất, vd như thịt, bạn xay nhuyễn thuốc rùi nhúng cục thịt vào, phải là thịt thật thơm nhé, và cho bé ăn lúc thật đói, bạn làm đi, món nào bé yêu thik ấy, còn ko thì nhờ đến bsty kêu họ dồn vào họng nó thui, m sợ bạn làm nó cắn ấy,nó giãy chả làm đc đâu

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Ko tự nhét vào họng đc thì mời bác sì đến dùng thủ thuật đưa sâu vào họng và bóp mồm để nó ực. Chó dữ ng ta cũng làm đc vì có kĩ thuật rồi. Chó nhà mình uống thuốc giun bác sĩ lấy 50k 1 lần cho 2 bé luôn hihi. Hoặc nhét 1 viên thuốc vào 1 cục thịt. Bé sẽ ăn. Hihi

Bạn thử nghiền viên thuốc cho mịn ra, pha với nước sạch rồi bỏ chút thức ăn khô vào xem sao.
Hoặc nhanh nhất là pha với nước rồi dùng xi lanh bơm vào khóe miệng cún.

Chúc thành công