• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi cách nuôi chó!

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
mama và papa em cho em nui khi lên lớp 7! vui quá! nhưng papa đặt điều kiện:
1- Nui cún giống nào rẻ! thân chủ! canh nhà giỏi! dễ nuôi! ( em thì thix bắc kinh nhưng ko bít có canh nhà được không?)
2- Vệ sinh Cún ( tắm + rửa + đi vệ sinh)
3- Phải bắt ve chó ( cái này thì em ko rành nên ko bít bắt :lau_mo_hoi:)
4- Nó ngũ ở đâu?
5- đắt nó đi dạo!
Mong các anh chỵ chỉ giáo ạ :gongxi-1: :gongxi-1:

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
up

Trần Bảo Huy

YTC Developer
không rành nhưng tl bạn nếu sai sót thì mọi ng` giúp đỡ
1-Nui chó rẽ thì chỉ có chó cỏ(chó ta) canh nhà thì hầu như chó nào cũng canh được(không biết đúng không)về dễ nui thì không biết :bye:
2- Vệ sinh thì chắc bạn cũng biết rồi
3- Bắt ve chó thì
+ Bắt tay không(hơi cực)
+ chích thuốc(mình nghe nói là chích thuốc chống ve, rận cho nó nó sẽ hết) chó mình cũng thế
+ Hạn chế cho nó ra ngoài vườn ngoài chỗ nào có cỏ xum xuê nhiều vì ở cỏ thường có ve, bọ chét
4- Chó ngủ ở đâu thì tùy bạn(trong nhà,ngoài hiêng,...)
5- Dắt chó đi dạo thì chắc bạn cũng biết lun rồi
Thân :good_job:

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
thanks anh ạ

potermu07

Member
còn mình nghĩ thì thế này có gì sai sót xin bõ qua :p
nuôi chó rẻ thì tùy loại bạn à,có loại mắc lắm còn canh nhà thì tùy con ....VD con chó gấu nhà mình nuôi dc hơn 2 tháng mà con chuột ko bắt ,ai vào nhà nó cũng vẫy đuôi...mình cũng đang đau đầu @@ còn gần gũi vs chủ thì đơn giản,chỉ cần cho nó ăn hằng ngày( nhõ ít nc bọt của mình vao cơm của nó)
vần đề vệ sinh thì chó con hay chó lớn khi mới về nhà hay đi bậy,cách tốt nhất là nó đi bậy bạn bắt nó lại chỗ đó và cho nó hưỡi khoản 2s xong đánh đít nó 1 roi :D vài lần là vô toler đi ngay :D
bắt ve thì mua nhíp nhỗ long heo về bắt cho dễ nhé bạn :D
đa số khi chó đã thân vs mình thì nó lúc nào cũng mún ngủ vs mình,điển hình con nhà mình đang ngủ dưới chân mình mỗi đêm ^^
dắt nó đi dạo cũng hay đấy ,bạn cứ thử cho nó ra công viên giao lưu vs những con khác xem.nhìu trò vui lắm :))

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
còn mình nghĩ thì thế này có gì sai sót xin bõ qua :p
nuôi chó rẻ thì tùy loại bạn à,có loại mắc lắm còn canh nhà thì tùy con ....VD con chó gấu nhà mình nuôi dc hơn 2 tháng mà con chuột ko bắt ,ai vào nhà nó cũng vẫy đuôi...mình cũng đang đau đầu @@ còn gần gũi vs chủ thì đơn giản,chỉ cần cho nó ăn hằng ngày( nhõ ít nc bọt của mình vao cơm của nó)
vần đề vệ sinh thì chó con hay chó lớn khi mới về nhà hay đi bậy,cách tốt nhất là nó đi bậy bạn bắt nó lại chỗ đó và cho nó hưỡi khoản 2s xong đánh đít nó 1 roi :D vài lần là vô toler đi ngay :D
bắt ve thì mua nhíp nhỗ long heo về bắt cho dễ nhé bạn :D
đa số khi chó đã thân vs mình thì nó lúc nào cũng mún ngủ vs mình,điển hình con nhà mình đang ngủ dưới chân mình mỗi đêm ^^
dắt nó đi dạo cũng hay đấy ,bạn cứ thử cho nó ra công viên giao lưu vs những con khác xem.nhìu trò vui lắm :))

thanks anh nhìu ạ! mà anh! ve chó mình cho nó tắm thuốc chống ve chó được không anh?