• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi mèo này là mèo gì ạ? có phải là mèo nga không ac?

LamToan

Tình hình là em mới được bạn cho một chú mèo, nhưng em bận không chăm sóc được cho nó nên đang muốn tìm chủ mới cho nó ạ... với lại cũng không biết dõ nó phải mèo nga hay không nên em cũng chẳng biết giá cả thế nào mong anh chị em tư vấn cho em với. Cậu ta là mèo đực khoảng 3 tháng tuổi.
Link ảnh fb của em đây : https://www.facebook.com/photo.php?fbid=394431710668634&set=pcb.394431760668629&type=1&theater
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=394431680668637&set=pcb.394431760668629&type=1&theater

LamToan

hummerxxl said:
Bạn của bạn cho thì bạn cho lại hoặc lấy ít vía thôi, sao lại thẩm định giá cả rồi kiếm tiền thế kia.
dạ vì em không có thời gian chăm sóc cho cậu ta nên em muốn bán lại cho bác nào có nhu cầu anh ạ. vì em không biết là giống mèo gì nên mới hỏi để có thể cho ai thích cậu ấy được giá tốt nhất. :)

mitpun

Member
mình thấy bạn làm như vậy là không được đâu đồ tặng mà lại mang đi bán không nuôi được thì tăng lại lấy ít tiền vía cho bé hay ăn chóng lơn với lại mèo đấy chỉ là meo lai thui cùng lắm la 300k mà bán thì mất tư cách lắm :lac_dau:

LamToan

mitpun said:
mình thấy bạn làm như vậy là không được đâu đồ tặng mà lại mang đi bán không nuôi được thì tăng lại lấy ít tiền vía cho bé hay ăn chóng lơn với lại mèo đấy chỉ là meo lai thui cùng lắm la 300k mà bán thì mất tư cách lắm :lac_dau:
Vì bọn em vừa tốt nghiệp hết rồi nên bạn ấy về bảo để lại cho em ạ. Nhưng em cũng sắp về quê mà xe khách họ nhất quyết không cho mang mèo lên xe nên để mèo lại thì chẳng có ai chăm sóc. Em thì mù tịt về mèo rồi nên mới lên diễn đàn này để hỏi xem các anh chị biết nhiều về mèo xem nó là giống mèo gì.??
với ai có thích cậu ta thì em để lại cho với giá tốt nhất chứ em mong kiếm chác gì đâu, và em cũng chẳng đưa ra giá cả đâu ạ. Em có lỗi gì thì mong anh chị thông cảm. :sadcorner:

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
3 tram

`````````````````````````````````````` mèo nga lai ta

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
mèo nga lai. lai gi thì k pit kakakaka
nếu được tặng thì bạn nên tặng lại cho những bạn THÂN ai nuôi dc thì nuôi, k ai nuôi thì bán củng không sao, bé tầm 300k là ok rồi nhưng đừng có lấy vía mắc công mấy đứa buôn mèo lại đem về bán lại
chúc bé mèo sớm tìm đc chủ mới.

LamToan

MeoxiemBD said:
mèo nga lai. lai gi thì k pit kakakaka
nếu được tặng thì bạn nên tặng lại cho những bạn THÂN ai nuôi dc thì nuôi, k ai nuôi thì bán củng không sao, bé tầm 300k là ok rồi nhưng đừng có lấy vía mắc công mấy đứa buôn mèo lại đem về bán lại
chúc bé mèo sớm tìm đc chủ mới.
Thank bạn nha...! vì mình học ở HN nên có bạn thân thì tốt nghiệp song các bạn ấy cũng về quê hết rồi ạ. với lại sao ở VN mình cổ hủ thế nhỉ? cho mèo lên xe cũng không được í. :( chứ không mình đã mang về quê.

LamToan said:
Thank bạn nha...! vì mình học ở HN nên có bạn thân thì tốt nghiệp song các bạn ấy cũng về quê hết rồi ạ. với lại sao ở VN mình cổ hủ thế nhỉ? cho mèo lên xe cũng không được í. :( chứ không mình đã mang về quê.
bạn có cùng ý kiến với mình :die_die: :die_die: em Mon nhà mình muốn mang từ tb lên hn để triệt sản và tiêm vacxin mà cũng là cả 1 vấn đề :die_die: :die_die: cổ hủ...quá cổ hủ :die_die: :die_die: chỉ sướng các bạn ở hn... :sadcorner: :sadcorner:

alice.4387

T.Viên Năng Động
Vậy đi nhé,b vào pet shop mua cho e ấy canip hay thuốc ngủ gì đấy,khi nào xuất phát thì cho e ấy ăn canip hay u thuốc ngủ,b lấy cái túi đeo lúc đi học bỏ e ấy vào và để hở dây kéo,rồi mang lên xe đi thẳng về nhà thế là xong.:)) chúc b thành công nha.

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
alice.4387 said:
Vậy đi nhé,b vào pet shop mua cho e ấy canip hay thuốc ngủ gì đấy,khi nào xuất phát thì cho e ấy ăn canip hay u thuốc ngủ,b lấy cái túi đeo lúc đi học bỏ e ấy vào và để hở dây kéo,rồi mang lên xe đi thẳng về nhà thế là xong.:)) chúc b thành công nha.
Bé Nhím gê quá nha, đầy mưu kế kakakaka

hoang_love

YTC Developer
B đã tìm đc người mua mèo chưa, tránh tình trạng cho đi bán lại, theo mình người biết giá trị của mèo sẽ bỏ tiền ra mua, khi bỏ tiền ra rồi sẽ biết trân trọng nó hơn, bé này theo mình khoảng 5 - 600k là vừa đẹp ^^