• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi về cách nuôi Gà

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
:loa_loa:
Mọi chuyện như thế này ạ ;) :
Hôm trước Chị Giúp Việc nhà Em quê , hôm nay Chị ấy về đem cho Em hai con Gà Con ( đã mọc tí Mào , có đủ Lông ) nhưng vì em không biết nuôi Gà :D ( Ngượng_Quá_Đi )
Giờ Em muốn hỏi Anh Chị Em nào đã nuôi ( hoặc biết cách nuôi ) Gà Con thỳ chỉ cho Em với :gongxi-1:
- 1 : Em muốn hỏi về cách cho Gà Con ăn cơm ( Trùi ui con Gà nhà Em chỉ thích ăn Cám Cò vs thức ăn cho Chim thôi :lac_dau: ) Mệt thật ... :lau_mo_hoi:
- 2 : Gà nhà Em nó cứ kêu suốt ngày ( có phải nhớ mẹ không ? :hmmm: ) Bà Em bảo nó đói , Em đã cho ăn 3 lần rồi mà vẫn kêu :co_y_tuong_xau:
- 3 : Em có nên cho nước vào Lồng không ? Bà bảo nếu mà cho nước vào Lồng nó làm đổ nước ra , nước lạnh nó chết mất :sadcorner: ( quả này phải mua cái giữ lọ thôi :Onion35: )
- 4 : Gà Con của Em em sợ nó tách Mẹ nên nó Lạnh không biết có nên cho Giẻ vs Khăn vào cho nó nằm không ? ( Mẹ em bảo cho vào nó ỉa lên đấy hơi đâu mà giặt :ngoi_xom: )
Câu hỏi của Em đã ... hơi hết , lần sau em sẽ hỏi tiếp , cám ơn đã vào xem Topic :)
Em còn định post ảnh 2 em nó lên nhưng nặng quá em không post đượt :go_mo: Em xin nợ ^.^
:03: Em xin Thanks mọi người trước ạ :03:
~ Nya! ~
:m026:

Trần Bảo Huy

YTC Developer
:dead: :dead: nuôi gà mà cũng ko bik ah :dead: :dead:
để anh chỉ nhox nui cho
1:ăn cơm thì nhox có thế cho ăn cơm nguội hoặc ăn cơm chưa nấu còn nó ko ăn thì nhox phải cho ăn cám :le_luoi:
2:gà nhox nhỏ cỡ nào nếu nhỏ như cục bông là nhớ mẹ, còn lông lá đầy đủ bự cỡ nắm tay là chắc nó đói
3:cho nước vào cũng đc mà nếu mún cho nc vô nên để 1 khay nc nhỏ thôi đừng lấy chén nó sẽ đỗ ra hết
4:tách mẹ thì ko sao nó tự sống đc mún nó ấm thì nên sài đèn dây tóc còn ko có cũng ko sao đâu :Onion22:
mà nếu nhox nui = thùng thì nên lót báo cho dễ dọn

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Em đã nuôi Gà Con bao giờ đâu mà biết =.=" , đây là lần đầu tiên mà :lau_mo_hoi: . Em chỉ có kinh nghiệm nuôi Mèo thui Anh ạ @.@ . Hix thực ra có 2 con Mèo đã đủ mệt rồi lại có thêm 2 con Gà nữa thì .... toi !!! Tụi này nó nghịch lắm Anh ạ , Mèo thì mở được cửa chuồng , Gà thì cho nước vs thức ăn vào là nhân cơ hội nhảy phóc ra , đuổi mệt bở hơi tai :oi64: Em muốn chết mất :oi19:

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Tụi này nó nghịch lắm Anh ạ , Mèo thì mở được cửa chuồng , Gà thì cho nước vs thức ăn vào là nhân cơ hội nhảy phóc ra , đuổi mệt bở hơi tai :oi64:

Cho vào thùng không ổn , nó " vượt biên giới " ngay !!!

hiepga201112

dau tu 200k la co the co mot cai chuong ga gon gang.ga vua k chay ra ngoai de minh duoi bo hoi tai.mua 2 cai mang an va uong cho ga khoang 15k hoac 20k.khong thi lay chai c2 hoac xiteen cat nua ra,lay day kem dui 2lo roi buoc vao chuong,dui lo lm sao ma dung dc nuoc nha.

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Mình mới nuôi 2 bé gà . Nói thẳng nha lần đầu nuôi nên không biết ! Ngại quá ! 2 bé màu đỏ ! rất xinh , ỉa tùm lum , có ông bác nuôi nói cho nó phơi nắng để đủ ấm , em cho lên thầng bốn , 34 C , có nắng ở trển ! ngoài ra cho ăn cám , 10K 1 bịch , nuôi trong thùng bia không ! Kêu suốt ngày , chắc đói ! bế ra kiếm ăn liền !
Hình bé nè : http://www.yeuthucung.com/topic/41263-tphcm-co-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ban-ga-d%E1%BB%8F-g%E1%BA%A7n-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-phan-sao-nam-q3/

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Mình mới nuôi 2 bé gà . Nói thẳng nha lần đầu nuôi nên không biết ! Ngại quá ! 2 bé màu đỏ ! rất xinh , ỉa tùm lum , có ông bác nuôi nói cho nó phơi nắng để đủ ấm , em cho lên thầng bốn , 34 C , có nắng ở trển ! ngoài ra cho ăn cám , 10K 1 bịch , nuôi trong thùng bia không ! Kêu suốt ngày , chắc đói ! bế ra kiếm ăn liền !
Hình bé nè : http://www.yeuthucung.com/topic/41263-tphcm-co-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ban-ga-d%E1%BB%8F-g%E1%BA%A7n-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-phan-sao-nam-q3/

Gà của bạn xinh quá ! :gongxi-1: Bé giống gì vậy ? :hmmm:

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động

Gà của bạn xinh quá ! :gongxi-1: Bé giống gì vậy ? :hmmm:

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hix , nó tiêm thuốc vào trứng ấy , hằn bạn cho về kiểm tra trên mạng ! Hix ! Tội mấy bé ! Nuôi đc vài tuần ngủm củ tỏi ! Hix ! Nỗi ám ảnh lại tới ! Hồi nhỏ nuôi gà là chết ! Buồn quá !

meo_cv808

gà đó yếu lắm bạn ơi ngoài lề đường bán 20k 1 pé hay gì đó nuôi thì cực lắm dễ DIE :dead: mua về màu đỏ nếu nuôi mà sống thì khoảng 2 3 tuần gà thay lông lại thành màu trắng

meo_cv808

- 1 : Em muốn hỏi về cách cho Gà Con ăn cơm ( Trùi ui con Gà nhà Em chỉ thích ăn Cám Cò vs thức ăn cho Chim thôi :lac_dau: ) Mệt thật ... :lau_mo_hoi:
- 2 : Gà nhà Em nó cứ kêu suốt ngày ( có phải nhớ mẹ không ? :hmmm: ) Bà Em bảo nó đói , Em đã cho ăn 3 lần rồi mà vẫn kêu :co_y_tuong_xau:
- 3 : Em có nên cho nước vào Lồng không ? Bà bảo nếu mà cho nước vào Lồng nó làm đổ nước ra , nước lạnh nó chết mất :sadcorner: ( quả này phải mua cái giữ lọ thôi :Onion35: )
- 4 : Gà Con của Em em sợ nó tách Mẹ nên nó Lạnh không biết có nên cho Giẻ vs Khăn vào cho nó nằm không ? ( Mẹ em bảo cho vào nó ỉa lên đấy hơi đâu mà giặt

1. Nếu gà bạn ăn được thức ăn thì quá tốt rồi ăn thức ăn mau lớn hơn cơm còn bạn cho ăn cơm thì được đừng nên cho ăn gạo gà khó tiêu mùa mưa thì bạn nên cho ăn ít để gà dễ tiêu gà đang thay lông bạn nên cho ăn thêm dế con giá rau muông (nói chung rau xanh là ok) để lông ra sẽ đẹp và mượt hơn

2. Gà con bạn nhốt thì lúc nào cũng kêu nếu nhà bạn có sân vườn thì có thể lấy lưới vây quanh gốc cây hay 1 góc nào đó thả gà vào thì sẻ bớt kêu

3. Bạn ra thú y mua máng đựng nước cho gà khoảng 10k đổ lại còn không bạn có thể lấy lon nước ngọt cắt để vào cũng được

4. Nếu gà nhỏ quá thì có thể xài đèn sợi tóc mà để xa ra xíu bạn không cần cho giẻ vào dơ lắm giặt hoài thì cực bạn lót giấy báo là được rồi dễ thay mà gà bạn nói là đã ra lông và mào lú ra rùi thì khỏi cần đèn sáng bạn nên phơi nắng khoang 15p canh nắng dịu thui nha bạn
Mình bít nhiêu đó hy vọng giúp được bạn chúc 2 pé gà bạn mau lớn :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:

Oi ga thi de nuoi nhat trog cac loai rui cn j m co ca 1 trag trai ga tre nuoi co sao dau bn cu mua 1 kai log co bu ti sau nay em no lon lua ,con nho thi bn len cho an cam danh cko ga va tron them gao vao cho no an wen dan nc thi bn ra cho mua kai binh uog nc cho ga nho thoi chi may ngan thui the la em no ko lm do nc dc nua chuc bn hm soc em no thanh cong