• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình hỏi shop bán Poodle uy tín ở HCM

Yuugata

Mình tính mua một bé Poodle đực tầm 5,6 triệu nhưng do lần đầu tiên nuôi cún nên không biết có chỗ nào ở TPHCM chuyên bán Poodle uy tín không?
Với cho mình hỏi thêm là khi mua cún cần chú ý những điểm nào để không phải mua phải cún bị bệnh ạ? Mình nghe nói thường thì mua cún phải từ 2,3 tháng trở lên đúng không ạ?

One_more_night

Active Member
không phải là mua chó phải 2,3 tháng trở lên,mà là chó trên 2 tháng tức là nó đã chích vắcxin 7 bệnh 2 lần ( cần có sổ,dám tem để kiểm chứng ),chó trong giai đoạn từ lần chích 1 đến lần chích 2 là khó chăm sóc nhất,vì nếu sơ hở là nó đỗ bệnh ( không tắm,ko ra ngoài nhiều,không ăn vớ vẫn ) mà đa số người bán cún đều chỉ bán khi chó chích xong lần văcxin 1 và sắp đến lần 2.
Bạn mua poodle giá đó thì chỉ là Toy poodle,đa số bán giá 8tr không ah,nếu rẻ hơn mình sợ sida đó.Mục uy tín có mấy anh chị bán đó bạn gọi điện tham khảo thử,không thì gọi cho maimin mậtpet mình thấy cũng okey ( Hà Nội )