• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chuồng rùa nhà tui :)). Chụp ban đêm.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tình hình là dạo này mưa quá, thằng đực nó hay vờn con cái chạy, làm bung bét cái vườn ==", nên đành lựa lúc nó ngủ làm vài nháy, đợi khi nào sửa soạn lại cái vườn cho chuẩn rồi làm thêm vài shot nữa vậy :sad:

Thằng đực, tên: Sứt Mai (do phi thân từ thùng xốp).
Thích: hoa dâm bụt, giành ăn với con cái, tắm hồ (hiện tại cái hồ đã bị nó ị đầy vào ==", chưa có tg thay nước)
Ngủ rất có phong cách :D :D :D

Em cái, tên Mắt Biếc (gọi cho oai vậy thôi chứ lúc mới rước về thì 2 con mắt tím lè =___=" ).
Thích ngủ, toàn ngủ và ngủ, chỉ dậy lúc ăn =)), hiền lành, dễ nuôi, cái j cũng ăn tất, khoái đầm mình cả ngày trong đất nên nhìn khá lem luốc, thích hoa lan và cơm dừa =___="( trong khi con đực k hề đụng tới món này)
Dễ ngủ, dễ thức (lúc này đang dụi mắt vì bị dính flash)

Máng uống

Dàn dâm bụt sắp ra hoa.

nhangak

Turquoise Member
Chụp thêm mấy pic nữa ddi^^.Mà em Mũi cà chua đâu rồi???

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chụp thêm mấy pic nữa ddi^^.Mà em Mũi cà chua đâu rồi???

Mũi cà chua thích làm chuột chũi lắm, suốt ngày đào địa đạo =))), xới tung gốc cây :sad:
Hoa và rau được trồng trực tiếp vào chuồng rùa .... hoa rụng là rùa được ăn, lúc nào ngứa răng thì cứ hoa mà táp :D

hieunguyen3k

YTC Developer
mai vàng chóe đi, thích thật, thấy a trồng trong thùng sốp mà trồng đc cả hoa dâm bụt à, a chụp cho e tấm trên cáo xuống đi

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ê Bo. Thằng sứt mai anh đưa chú bị sứt mai rồi ah. Tính nó quậy và dạn người lắm. Lúc bắt về anh còn không kiểm soát được nó nữa mà. :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Ê Bo. Thằng sứt mai anh đưa chú bị sứt mai rồi ah. Tính nó quậy và dạn người lắm. Lúc bắt về anh còn không kiểm soát được nó nữa mà. :D

Bị mẻ 1 miếng :(.
Vừa mới fix chuồng lại, cho nó thêm 1 cái nhà nghỉ nữa.
Rước thêm 1 em 400 này nữa là full luôn :D

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
nhìn dễ thương ghê nhỉ,rùa vàng nữa chứ,đẹp ghê,nuôi chắc là khó đây.Mà nuôi chơi hay là kinh doanh vậy?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
nhìn dễ thương ghê nhỉ,rùa vàng nữa chứ,đẹp ghê,nuôi chắc là khó đây.Mà nuôi chơi hay là kinh doanh vậy?

Nuôi chơi mà bác :D.

nhangak

Turquoise Member
Với mình không chỉ là vui chơi mà còn là niềm đam mê :03:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Nuôi chơi mà bác :D.

uhm thế thì oách chiến quá rùi còn gì,mình thì không có điều kiện nuôi như thế,tiếc quá,hic

llvllooncake

YTC Developer
@bobeouuu: ông chụp hình chỗ để đồ ăn cho tui xem với tui để lên khay rồi mà nó cứ trây đất vào đồ ăn bẩn wá.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
@bobeouuu: ông chụp hình chỗ để đồ ăn cho tui xem với tui để lên khay rồi mà nó cứ trây đất vào đồ ăn bẩn wá.

Lót thêm 1 lớp thiệt dầy mùn dừa, nó cho dây mùn vào cũng ko sao vì ăn mùn vào ị ra được. Mùn dừa khá an toàn, với lại trong thiên nhiên nó ăn bẩn hơn nhìu kìa :D

nhangak

Turquoise Member
Tưởng tượng xem ngoài thiên nhiên nó ăn kiểu gi?Không dính đất mới lạ nha.Hoặc tắm sạch nó đi rồi cho ăn

nhangak

Turquoise Member
Lót thêm 1 lớp thiệt dầy mùn dừa, nó cho dây mùn vào cũng ko sao vì ăn mùn vào ị ra được. Mùn dừa khá an toàn, với lại trong thiên nhiên nó ăn bẩn hơn nhìu kìa :D

Không up thêm pic náo nữa àh ông :hmmm:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Không up thêm pic náo nữa àh ông :hmmm:

Nhà rùa vừa có thành viên mới, từ từ đã nào, cuối tuần sẽ có pic chính thức :D

nhangak

Turquoise Member
Nhà rùa vừa có thành viên mới, từ từ đã nào, cuối tuần sẽ có pic chính thức :D

Thành viên mới àh?Hấp dẫn quá,tên là gì vậy? :hmmm:

llvllooncake

YTC Developer
rùa nhà các bác ăn uống điều độ ko ? rùa nhà mình 3 or 4 ngày nó mới đớp 1 miếng dưa leo ăn ít wá rầu ghê...:(

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
rùa nhà các bác ăn uống điều độ ko ? rùa nhà mình 3 or 4 ngày nó mới đớp 1 miếng dưa leo ăn ít wá rầu ghê...:(

Tui cho ăn thì khỏi chê con dê, nuôi ngoài trời nắng gió mát mẻ khoẻ như vâm.
Ngày nào cũng ăn, ăn nhiều :D.
Thực đơn cả tuần là xà lách bằm nhuyễn với cà chua, lâu lâu có trái cây thì bữa đó cho ăn trái cây đổi gió, còn bữa nào bận đi học quá thì cứ hoa dâm bụt mà cắn, thích thì xơi cả lá.
Định trồng lược vàng với rau lang vào,mà LV thì nó đạp cho bung bét, còn rau lang thì mới trồng đã bị xơi hết cây non, ko mọc được :sad:
Em rùa cái mới chưa biết đặt tên, mai bóng lắm :D.