• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Clip hội chợ bò sát quốc tế 2010 + Rùa của Vinh

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Thực ra, đến một cái cây vô tri vô giác, cũng có tình cảm nữa là các bé rùa. Chị còn nhớ, bé rùa đầu tiên chị nuôi là rùa tai đỏ tên Han Kyung (hồi đó còn xì tin mà). Bé bạo dạn lắm, nhưng cũng khôn, không cắn tay chị bao giờ, nhưng người khác mà thò tay vô, là nó cạp liền. Rồi một hôm, chị để nó phơi nắng sáng sớm, quên không cất vào nhà, đến tối thấy em nó bị chết nóng. Nói thực là rất buồn và hối hận, chỉ tại chị mà bé ra đi. Tới lớp, chị khóc quá trời luôn, các bạn cùng lớp lúc đó, thấy thương chị quá, ngày sinh nhật chị :D Không hẹn mà gặp, tụi nó đi mua rùa về tặng chị, kết quả là, nhà có 13 bé rùa bò lổm ngổm. :D Một kỷ niệm không thể nào quên

vinhmeodb

Huyền Vũ
Thực ra, đến một cái cây vô tri vô giác, cũng có tình cảm nữa là các bé rùa. Chị còn nhớ, bé rùa đầu tiên chị nuôi là rùa tai đỏ tên Han Kyung (hồi đó còn xì tin mà). Bé bạo dạn lắm, nhưng cũng khôn, không cắn tay chị bao giờ, nhưng người khác mà thò tay vô, là nó cạp liền. Rồi một hôm, chị để nó phơi nắng sáng sớm, quên không cất vào nhà, đến tối thấy em nó bị chết nóng. Nói thực là rất buồn và hối hận, chỉ tại chị mà bé ra đi. Tới lớp, chị khóc quá trời luôn, các bạn cùng lớp lúc đó, thấy thương chị quá, ngày sinh nhật chị :D Không hẹn mà gặp, tụi nó đi mua rùa về tặng chị, kết quả là, nhà có 13 bé rùa bò lổm ngổm. :D Một kỷ niệm không thể nào quên

Rùa đầu tiên mình nuôi cũng là rùa Tai đỏ. Một cặp do người yêu tặng. Cũng từ đó mà thích rùa, yêu rùa. Bây giờ rùa còn, tình yêu và niềm đam mê với loài rùa cũng vẫn còn, chỉ có người yêu là chia tay rùi...... :sadcorner:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Rùa đầu tiên mình nuôi cũng là rùa Tai đỏ. Một cặp do người yêu tặng. Cũng từ đó mà thích rùa, yêu rùa. Bây giờ rùa còn, tình yêu và niềm đam mê với loài rùa cũng vẫn còn, chỉ có người yêu là chia tay rùi...... :sadcorner:

Mình thì do 1 cậu em tặng :D. Hihi lúc đó mới nuôi mà, đi đâu cũng mang theo em nó :D

nhangak

Turquoise Member

Giống em,lúc bé tai đỏ đầu tiên của em bị đau mắt,em không có kinh nghiệm nên để nó ra ngoài trưa nắng 39 độ C.Kết quả thế nào ai cũng biết :sadcorner: Anh xin lỗi nha Turtish :lac_dau:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Giống em,lúc bé tai đỏ đầu tiên của em bị đau mắt,em không có kinh nghiệm nên để nó ra ngoài trưa nắng 39 độ C.Kết quả thế nào ai cũng biết :sadcorner: Anh xin lỗi nha Turtish :lac_dau:

Hi, giờ ở TN, chị biết có một chú, chú ấy nuôi 2 ao to ơi là to, toàn rùa tai đỏ to như cái mũ bảo hiểm luôn :D

nhangak

Turquoise Member
Hi, giờ ở TN, chị biết có một chú, chú ấy nuôi 2 ao to ơi là to, toàn rùa tai đỏ to như cái mũ bảo hiểm luôn :D

To như cái mũ bảo hiểm :Onion26: :Onion26: :Onion26: :Onion26: :Onion26: Em bái phục,bọn này ăn khỏe nhưng mà tốn quá,tổng cộng từ đầu đến giờ em mất 10 tai đỏ rùi :sadcorner:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
To như cái mũ bảo hiểm :Onion26: :Onion26: :Onion26: :Onion26: :Onion26: Em bái phục,bọn này ăn khỏe nhưng mà tốn quá,tổng cộng từ đầu đến giờ em mất 10 tai đỏ rùi :sadcorner:

Ôi, tai đỏ nuôi dễ mà em. Ừ, chú này bị bệnh bẩm sinh, nhìn dáng người bé lắm, ở một mình, có 1 trang trại rộng nuôi gấu và nhím để lấy mật và lấy thịt, trước cổng vào thì 2 ao to ơi là to để nuôi rùa tai đỏ làm cảnh, cho có bạn có bè. Chị có đến đó, lúc đó, chú ấy tặng cho chị 2 con to dễ sợ luôn :D

nhangak

Turquoise Member
nuôi dễ thì dễ thật nhưng cái khoản thức ăn cứ gọi là kha khá :oi50:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
..... Vừa đón vế em rùa SêPôn do 1 mem 4rum mình ko có dk nuôi nên đã ngậm ngùi chia tay em nó :ngoi_xom:.

Em này khá to và khá khoẻ, lại được cho ăn thịt khá lâu :lac_dau: . Bắt đầu khoá huấn luyện ăn chay dài ngày chung với em Sa Nhân :lau_mo_hoi: .

Có thể tuần sau sẽ có hình cho mọi người xem :03:

Tương lai sẽ đón tiếp 2 em HTV và NV nữa là khoá sổ luôn, 1 ngày 10k / cải ngọt mà ko đủ đô ==", thế này thì thằng chủ ăn cơm với muối mất :lac_dau:.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@BoBeouuu: Chúc mừng em iu có rùa mới :D, mau post lên cho mọi người ngắm với nha. HTV em iu đón là MB or MT or MN :D. Có nhiều rùa thích thiệt đó :D .
@nhangak: cái vụ Yesung nuôi con sulcata 30cm :D em đọc ở đâu đó :D

nhangak

Turquoise Member
@BoBeouuu: Chúc mừng em iu có rùa mới :D, mau post lên cho mọi người ngắm với nha. HTV em iu đón là MB or MT or MN :D. Có nhiều rùa thích thiệt đó :D .
@nhangak: cái vụ Yesung nuôi con sulcata 30cm :D em đọc ở đâu đó :D

cái vụ này chị vô đây,có ảnh đấy:http://2sao.vn/p0c1000n20110401120541171/bo-suu-tap-thu-cung-cua-sao.vnn

nhangak

Turquoise Member
..... Vừa đón vế em rùa SêPôn do 1 mem 4rum mình ko có dk nuôi nên đã ngậm ngùi chia tay em nó :ngoi_xom:.

Em này khá to và khá khoẻ, lại được cho ăn thịt khá lâu :lac_dau: . Bắt đầu khoá huấn luyện ăn chay dài ngày chung với em Sa Nhân :lau_mo_hoi: .

Tương lai sẽ đón tiếp 2 em HTV và NV nữa là khoá sổ luôn, 1 ngày 10k / cải ngọt mà ko đủ đô ==", thế này thì thằng chủ ăn cơm với muối mất :lac_dau:.

Ái chà Bobeouuu nuôi nhiều quá nhỉ,chắc cũng khoảng 7,8con rùi đúng không?

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân

Tiểu Vũ nhà chị ngoan chứ Bo? ^.^ pé nó thích ăn chuối với carot đấy, em nó mới chỉ được bạn chị cho ăn thịt khoảng chừng 1 tháng thôi, còn cai thịt được em nhỉ ???

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Tiểu Vũ nhà chị ngoan chứ Bo? ^.^ pé nó thích ăn chuối với carot đấy, em nó mới chỉ được bạn chị cho ăn thịt khoảng chừng 1 tháng thôi, còn cai thịt được em nhỉ ???

:D bé Sepon là Bo lấy từ nhà Hảo hả :D Rảnh vô diễn đàn 8 chuyện vs Ngọc nghe. :D

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
:D bé Sepon là Bo lấy từ nhà Hảo hả :D Rảnh vô diễn đàn 8 chuyện vs Ngọc nghe. :D

zạ, là mẹ e hổng quen với giống khác ngoài núi vàng nên sợ vì thấy bé nó hầm hố, nên đành tặng lại cho Bo ạ, vì e thấy Bo có vẻ tận tâm với mấy bé rùa

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
zạ, là mẹ e hổng quen với giống khác ngoài núi vàng nên sợ vì thấy bé nó hầm hố, nên đành tặng lại cho Bo ạ, vì e thấy Bo có vẻ tận tâm với mấy bé rùa

Hihi Bo thì khỏi phải nói rồi :D. Hảo ơi, up rùa núi vàng mọi người cùng xem đi :D

NguyenQuocPhan

YTC Developer

hix chả bù cho mình.đi học đang vui cùng các bạn bị cô chuyển lên bàn đầu ngồi 1 mình kết quả là hồi cấp 3 bị tự kỉ luôn.tự kỉ đâm ra yêu thích thiên nhiên :157: .nói chung là con gì nhìn hay hay cũng yêu trừ mấy con có lông lá như chó mèo ghét. nói thật là nhà mình cũng có nuôi chó nhưng mà mình oánh nó hoài can tội nó ỉa bậy ra phòng mình mà :unknw: .mình bạn bè ít lên chủ yếu lấy rùa làm bạn -internet làm cuộc sống :Onion38: anh em nào chung cảnh ngộ pm làm quen nhá :157:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động

Tiểu Vũ ngoan chị ạ ==", đem ra chà mai mà ko thấy giãy giụa j :D, ngày mai là bắt đầu cho ăn kiêng rồi :D. Mong là mọi chuyện ổn cả :D.

Ái chà Bobeouuu nuôi nhiều quá nhỉ,chắc cũng khoảng 7,8con rùi đúng không?

Tổng cộng là 8 em tất cả ==", ngày nào cũng 3 bó cải ngọt, 1 trái cà rưỡi, 1 trái dưa leo.

Em sa nhân tên Tí Thẹo (vì người thẹo ko, lại bé con nhất) và Tiểu Vũ được đặc cách ăn trái cây riêng :D.

Toàn bộ thức ăn được mua tại siêu thị :sadcorner: . Vì ko có thời gian ngồi rửa, mà có rửa cũng chưa chắc sạch nên đành phải mua trong đó cho chắc. :ngoi_xom: .

H còn làm SV nên chỉ chịu được vậy thôi, nếu thêm nữa chắc thành Bo Còi chứ ko phải Bo Béo nữa :sadcorner: .

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@NguyenQuocPhan: Lấy rùa làm bạn thì được, nhưng ko được đánh cún nghe ko :co_y_tuong_xau: C iu cún lắm đấy, cả đời chưa bao giờ oánh cún :co_y_tuong_xau: Làm bạn với c đây nè.
@BoBeouuu: :D Bo em nặng bao cân mà béo :D Xem có nặng hơn c ko em iu :D