• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Close topic

tailockankan

YTC Developer
meo_ngo said:
mình cũng ko muốn nói nhiều vì chủ top cũng ko có ý muốn hợp tác, mình chỉ nói vậy cho ai mua thì nên suy xét thôi, nhưng vì ko dưng bạn kia vào nói mình ngu bạn ạ @@
Mèo của người ta, người ta bán bao nhiêu chả được, chúng ta là người đi mua mèo, thuận mua vừa bán, mà ai đi mua mèo cũng đều tìm hiểu, vì vậy bạn nói vào topic người ta như vậy là quá thiếu thiện cảm. Nếu bạn là người bán mèo, cứ có thành phần đáp đá như bạn, bạn có khó chịu không. Mà chắc gì bạn đã có mèo mà bán.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
tailockankan said:
Mèo của người ta, người ta bán bao nhiêu chả được, chúng ta là người đi mua mèo, thuận mua vừa bán, mà ai đi mua mèo cũng đều tìm hiểu, vì vậy bạn nói vào topic người ta như vậy là quá thiếu thiện cảm. Nếu bạn là người bán mèo, cứ có thành phần đáp đá như bạn, bạn có khó chịu không. Mà chắc gì bạn đã có mèo mà bán.
Nhưng có nhiều bạn ko biết nhiều thông tin để tìm hiểu, lập lên ytc để làm j` khi mọi người chỉ xem và làm ngơ với những hành động gian lận như này hả bạn. Còn về tôi, tôi bán mèo nhưng không ai có thắc mắc gì vê 2pic tôi bán, Vì nó quá rõ ràng và minh bạch, mèo bố mẹ đều đủ cả, giá bán tùy vào giá trị từng bé mèo. Mà chắc gì tôi đã có mèo mà bán bạn nhỉ :157: :157:
Mà tôi, cãi đi cãi lại thì tôi cũng chỉ có 1 do mà nãy h nói đi nói lại ở 2pic này. Bạn bán thế nào là quyền của bạn và tôi muốn cho mọi người biết rõ nó là mèo gì là quyền của tôi. Trả 2pic về với chủ của nó, chỉ cần nói thế là đủ. Chào thân ái và quyết thắng.

Namkhanhpk

YTC Developer
4,5tr. Có giấy tờ gì k.
Mèo nhà cô hạnh 4tr. Con bố mẹ có giấy tờ nhập từ nước ngoài về. Nói thật. Mình không phải Gato gì. Nhưng b cho mèo đẻ vừa thôi. Nó k phải robot. Để cho nó còn sống với

sebascheo

Member
meo_ngo said:
uk thì đang bị nhiễm ALN thuần ở 2pic bên kia của bạn nên sang bên này viết hơi thừa chữ thuần :)) xin lỗi bạn nhé, để tôi viết lại cho mà xem
mặt mèo con đặc sệt 34 mà kêu ALD

thế đã được chưa hả bạn :)) tôi bán mèo, chả phải để kinh doanh mà cần phải lo với chả không lo, bao giờ bén duyên thì các bé sẽ gặp được chủ mới yêu thương. Còn lũ mèo lai 34 này mà dám bảo ALD thì đúng là 1 kẻ buôn gian bán lận :)) người ta ko những nhìn vào mèo mà còn nhìn vào giá nữa, đến cái ảnh bố mẹ con mèo cũng không có lấy 1 cái. Ép mèo đẻ nhiều quá nên nó chết hay là ko muốn cho thấy mèo mẹ nên cứ bảo là nó chết rồi :157:
lai 34 thì phải đắt hơn chứ. bạn này cũng rỗi việc vãi. tự nhiên sang đây làm loạn chỗ người ta buôn bán =="

meo_ngo

T.Viên Năng Động
sebascheo said:
lai 34 thì phải đắt hơn chứ. bạn này cũng rỗi việc vãi. tự nhiên sang đây làm loạn chỗ người ta buôn bán =="
đắt hơn là đắt hơn như nào hả bạn, 2pic này có ghi giá ko bạn???? mình nói từ lâu rồi, h 2pic đã đc chỉnh sửa lại, bạn đừng moi ra mà nói nữa bạn nhé. bạn mới là người dỗi hơi đó @@

tinytei

TinyTei
Thôi thôi nào ==" sao cứ phải làm ầm lên trog từng topic thế này...
mình dạo nhiều topic thấy nhìu ng h tranh cải ghê...
Thôi thì về bạn meo_ngo: Nếu là mình thì mình chỉ góp ý 1 xíu là pé giống 34 chứ ko nói thẳng như b :( Cái thái độ của bạn làm cho bạn kia khó chịu ( Mình cũng thấy hơi khó chịu khi đọc ). Thì đúng là mèo có nét 34 đấy, có màu trắng của Nga nữa :D Tớ nhìn cũng biết. nhưng nếu lần sau thì rút KN mình tỏ thái độ tế nhị 1 chút thì vẹn đôi dng` thôi àk :D Hen mèo ngố ơi? ( Mình ko biết Mèo sinh năm nhiu nên gọi vậy, có j đừng trách mình nhé )
Còn về chị Pink: Hix... Em thấy chị cho mèo đẻ liên tục thế... Tội mèo mẹ quá, đẻ đc bao đợt thì cũng chết... Cơ mà về mèo con, pé lai hay gì chị cứ nói thẳng ra. Cho ng ta khỏi Gato -> chị cũng ko cần bận tâm. Muh chị bán 4tr5 1 em?? Ôi sốc... Hicc.... tội nghiệp mấy pé mèo... mẹ mất sớm quá... Chị cũng nên cho mèo đẻ ít lại để giữ tuổi thọ của chúng thì hơn :( Chị nuôi mèo Kinh doanh? Ừhm cứ cho là thế, nhưng nhân đạo 1 chút chị ui :(, pé mẹ vừa chết có làm c rút đc KN ko? )

Em chỉ góp ý đôi điều thôi... Ko có ý gato hay ném đá gì đâu

Mèo xinh lắm... :) Em cũng muốn rước nhưng nhà em cả 2 đứa đều bầu bì rồi. Nếu nó đẻ xinh e sẽ giữ lại nuôi :D

meo_ngo

T.Viên Năng Động
tinytei said:
Thôi thì về bạn meo_ngo: Nếu là mình thì mình chỉ góp ý 1 xíu là pé giống 34 chứ ko nói thẳng như b :( Cái thái độ của bạn làm cho bạn kia khó chịu ( Mình cũng thấy hơi khó chịu khi đọc ). Thì đúng là mèo có nét 34 đấy, có màu trắng của Nga nữa :D Tớ nhìn cũng biết. nhưng nếu lần sau thì rút KN mình tỏ thái độ tế nhị 1 chút thì vẹn đôi dng` thôi àk :D Hen mèo ngố ơi? ( Mình ko biết Mèo sinh năm nhiu nên gọi vậy, có j đừng trách mình nhé )
Còn về chị Pink: Hix... Em thấy chị cho mèo đẻ liên tục thế... Tội mèo mẹ quá, đẻ đc bao đợt thì cũng chết... Cơ mà về mèo con, pé lai hay gì chị cứ nói thẳng ra. Cho ng ta khỏi Gato -> chị cũng ko cần bận tâm. Muh chị bán 4tr5 1 em?? Ôi sốc... Hicc.... tội nghiệp mấy pé mèo... mẹ mất sớm quá... Chị cũng nên cho mèo đẻ ít lại để giữ tuổi thọ của chúng thì hơn :( Chị nuôi mèo Kinh doanh? Ừhm cứ cho là thế, nhưng nhân đạo 1 chút chị ui :(, pé mẹ vừa chết có làm c rút đc KN ko? )

Mèo xinh lắm... :) Em cũng muốn rước nhưng nhà em cả 2 đứa đều bầu bì rồi. Nếu nó đẻ xinh e sẽ giữ lại nuôi :D
đây là lần đầu tiên mình lên tiếng ở 2pic của bạn này khi mình đọc đc 2 bài bán mèo bạn ý đăng cùng 1 lúc, nên mình rất bức xúc về cách nuôi mèo như máy đẻ của bạn ý. Về giống mèo buôn bán thì cũng nên thành thật khi đưa ra giống và áp giá cho nó. Còn bây giờ bạn ý đã sửa lại bài rồi. MÌnh cũng ko có ý kiến gì nữa, những cmt kia là mình nói cho bài viết đầu tiên chưa sửa chữa j` khi bạn ý post lên. Những ai mới vào đọc ko hiểu chuyện ngay từ đầu thì ko nên cmt nói người khác nọ kia. Mọi chuyện đã xong rồi, người bán đã sửa lại rồi thì đừng ai bới móc lên thêm nữa @@ Bới lên rồi lại nói, lại cãi nhau giữa các mem chứ người bán họ cũng bỏ ngoài tai. meo_ngo ko muốn cãi nhau trong 2pic của bạn này nữa thì xin mọi người đừng bới lên nhé.
Còn về phần nói 1 cách khó chịu vì đơn giản mình rất khó chịu đi đọc đc bài này. OK. Mỗi người có 1 cách bày tỏ quan điểm khác nhau. Vì thế meo_ngo cũng tùy hoàn cảnh mà bày tỏ quan điểm riêng, thế nhé.

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
tinytei said:

Nếu như e chỉ đọc comt của mấy người kia mà phiến diện bảo chị nuôi mèo như máy đẻ thì chị giải thíc cũng = thừa nhỉ. Vì nhà chị và nhà bố mẹ chị đều có mấy bé mèo mẹ chứ ko phải chỉ có 1 bé nên việc chị có mèo con đăng tìm chủ liên tiếp nhau là đương nhiên. Nếu ai đó thíc phản đối việc nuôi mèo như máy đẻ thì xin mời qua nhà mấy cô bác nuôi mèo lâu năm rồi như bà Hảo hay mấy cô ở Bạch mai ấy mà phản đối.

jieshixiang

pink.hp2809 said:
Nếu ai đó thíc phản đối việc nuôi mèo như máy đẻ thì xin mời qua nhà mấy cô bác nuôi mèo lâu năm rồi như bà Hảo hay mấy cô ở Bạch mai ấy mà phản đối.
Câu này hay

Có một số bạn thích "làm ơn" cho người mua, trong khi người mua mèo Tây có phải không có chính kiến đâu mà bảo lừa đảo. người ta xem hình nó sờ sờ ra đấy, còn đến tận nơi sờ nắn hỏi han chán rồi chứ mua, vậy sao vẫn có người nói là lừa đảo là sao

anhvu2889

T.Viên Năng Động
jieshixiang said:
Câu này hay

Có một số bạn thích "làm ơn" cho người mua, trong khi người mua mèo Tây có phải không có chính kiến đâu mà bảo lừa đảo. người ta xem hình nó sờ sờ ra đấy, còn đến tận nơi sờ nắn hỏi han chán rồi chứ mua, vậy sao vẫn có người nói là lừa đảo là sao
Vậy cứ để mặc sức cho người bán phán con mèo nào lông dài 1 chút là mèo anh lông dài, lông ngắn 1 chút thì là Anh lông ngắn hoặc exotic, rồi người chưa tìm hiểu nhiều về mèo tin sái cổ, rồi ngộ nhận theo, rồi cứ thế sau này tiếp tục "truyền bá" lan rộng dần ra thế thì coi được hả bạn? :157: