• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Close topic

noriko2101

YTC Developer
anhvu2889 said:
Thì mình thấy cảnh treo đầu dê bán thịt chó nên hơi shock rồi comment thôi mà, đâu cần phải xù lông dựng đuôi như thế đâu bạn :D.
Còn về cái kiến thức ALD của bạn thì chắc chỉ mới đọc đc trên wiki hoặc chỉ quanh quẩn trong mớ tài liệu của CFA rồi, bạn cố gắng tìm hiểu thêm đi nhé, gợi ý là vào google rồi gõ: TICA, rồi tìm mục British Longhair đi :(.
Mình mở box mua bán lên, thấy 2 topic của bạn, ngoài cái topic này thì còn 1 cái topic http://www.yeuthucung.com/topic/54617-hn-ban-dan-meo-anh-long-dai-gom-8-be-deu-giong-cai/ này của bạn. Mình góp ý thật nhé: nếu mèo mẹ chết thật hay giả theo lời bạn nói thì đều dở cả vì:
- Nếu mèo mẹ chết thật thì mình nghĩ bạn cũng có phần trong đấy đó, mình để ý nick này lâu rồi, suốt ngày đăng bán mèo liên tục, nuôi theo kiểu công nghiệp, nhốt lồng và cho đẻ liên tục thế kia thì không yếu và chết cũng hơi lạ. Đứng trên phương diện của người yêu mèo, mình chúa ghét kiểu kinh doanh trên thân xác mấy đứa mèo như thế này, biến mèo thành máy đẻ, thành công cụ kiếm tiền. Bất bình quá, kiềm nén lâu ngày quá nên phải nói ra thôi, diễn đàn mà, tự do ngôn luận :).
- Nếu mèo mẹ không chết thì mình nghĩ có lẽ là mèo mẹ là mèo Nga hay giống gì đấy không phải Anh lông dài, vì nhìn vào đàn này là mình thấy có dòng máu "hợp chủng quốc" rồi :). Có lẽ vì vậy mà bạn giấu mèo mẹ đi cho dễ bán với cái giá trên trời. Cái này đứng trên phương diện người mua, thành viên thì không thể ngôi im với hành vi buôn bán gian lận thế này đc.
Đó là tất cả những gì mình suy nghĩ, còn có gì thì bạn cứ từ từ mà bình tĩnh suy nghĩ kĩ trước và trả lời nhé. :D
tôi thích bạn r đó:) :good_job:

alice_4387

YTC Developer
cô pink hp này hơi nóng tíh rồi.chỉ cần nhỏ nhẹ tí xíu thì giá bn ng ta thíc là ok ngay.mua mèo củng tùy thuộc vào chủ nửa đấy,mà mìh thấy các b ấy chỉ vào góp ý,chẳg có gj phải bực tức hết,chỉ cần thay vào tiêu đề vài chử ald lai aln.và fix gjá xuốg tí nửa là ko có chuyện gj để tranh cải.úp gjúp mèo nhà b nhanh tìm đc chủ tốt nha.