• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM close

Cats Heaven

Tội các pé wa. Nếu bạn k chăm đc thì đừng đón 3 mẹ con bé về chứ. Chủ cũ các pé ma thấy tin này chắc cũng đau lòng lắm.
mình không tách mẹ con bé ra đâu. mình chỉ tìm chủ tốt cho mấy mẹ con,và chỉ bán cho ai đón cả 3 mẹ con. hôm đầu về còn không sao,hôm qua nay con heo nhà mình cứ gừ mấy mẹ con,đi qua đi lại trước ổ của nó mình phải canh chừng suốt,đêm mình còn phải nằm ngủ ngay ổ của 3 mẹ con để canh chừng, sợ ảnh hưởng tới 3 mẹ con nên mình mới đành lòng mà tìm chủ mới! chứ bé mèo mẹ và mèo con dễ thương và ngoan lắm! mình chỉ muốn tốt cho mấy mẹ con,chứ không kinh doanh gi đâu. nên các bạn đừng ném đá nhé
ai đi qua up cho mấy bé mau có chủ tốt hix

Cats Heaven

Tội các pé wa. Nếu bạn k chăm đc thì đừng đón 3 mẹ con bé về chứ. Chủ cũ các pé ma thấy tin này chắc cũng đau lòng lắm.
thực sự khi gặp mẹ con các bé mình rất thich và thương lắm!
nhưng trường hợp này mình ko ngờ trước được.vì mình ở trọ phòng cũng trung bình nhỏ,nên không thể tách riêng biệt được.nên mình chỉ còn cách tìm 1 người chủ thật tốt và yêu thương các em. mình cũng là người khó.. nên bạn cũng thông cảm dùm mình.

Cats Heaven

tội cho mấy pé mèo con chuyển chỗ liên tục...
Hix các bạn nói vậy làm mình khổ tâm quá! mình cũng gặp khó thôi. bản thân mình cũng đã và đang lưỡng lự khi tìm chủ cho các em.mình đang nghĩ trong thời gian tới nếu vẫn chưa có ai đón các em thì mình sẽ chăm sóc bé cho đến khi cứng cáp. Nếu vậy thì Heo ở nhà sẽ bị cột lại rồi. hix

Cats Heaven

Mèo mới nào về nhà mà nên chiện bị grừ và grừ con kháx là chiện bt mà. 1 tg la hết thui. Ai nuôi mèo cung bik mà.mà chủ cũ bán 6 tr ban mới mag về 1 2 ngày mà tăg lên 7tr. Chỉ thấy tội các bé.
mình nghĩ bạn nên xem rõ,hoặc là người trong cuộc thì hãy nói như vậy. toppic chủ nó đăng thì là 7tr mình cũng chỉ đăng lại như vậy. còn khi tới đón,bán giá sao thì lại là vấn đề khác,trong chuyện này mình nhấn mạnh mình không kinh doanh.và chắc gi người đón bé thấy vậy sẽ mua như vậy. nên những ai không mua hay nghĩ xấu thì mình cũng không có lý do gi phải giải thich. mình chỉ nói chuyện cho ai biết và hiểu.chứ mình cũng chả làm gi phải đáng bị lên án cả.các bạn không muốn đón bé xin đừng ib nữa.vì trong th gian tới nếu chưa có ai đón mấy mẹ con,mình cũng sẽ giữ lại để chăm. vì hoàn cảnh,bạn nên nhớ 1 điều là mình cũng ko muôn bán.
mình chỉ nói.hiện tại mình cũng đang rất thương và chăm bé!

pulukute

Active Member
Giá 7tr là giá ngày đầu chủ cũ mấy bé up bài. Wa ngày t2 đã sửa lại giá 6tr. Chắc ai hay theo dõi diễn đàn đều bik. Mình k cần lời giải thích cuả bạn đâu. Chỉ thấy tội cho mấy bé mà lên tiếng. Mình cũng k hề ném đá bạn. Chỉ là tự bạn nghĩ.vs lại bạn nên sửa lại nội dung bài viết đi. Chân thật xíu đi. Ai k bik tg? Mèo nhà ban đẻ thiệt đó. :d

dominhnguyet

Active Member
mình cung theo doi 3 me con mèo này và rất thấy làm thuong chúng, mình cung nghĩ nếu o HN mình sẽ mua cả 3 nuoi khôn lớn nhung vi SG nên xa, bạn chủ cũ cung nói là dã tim dduoc nguoif ròi gio lại thay dăng bán//???? giá ban thì chủ cũ nói 6 tr nhung chac mua khong dén the ai cung biết, gio doc lại nhung loi dôi co ở trên thấy cung buon cho 3 mẹ con, mèo sinh con rất sợ hãi mỗi l lân thay đổi chủ là cả 1 vấn đề stres cho mèo mẹ nó hoảng loạn thâm chí con bỏ con khong cho bú nữa... vạy ai đó đã nhận nuôi nên suy nghi kĩ,,, dung c ả them chonhg chán mấy con mèo dáng thương. minh l mà là chủ cũ thật ra 6 triêu chứ 10 tr mình cũng đòi và nhận lại để chăm bé hoac tim cho bé chue khac tốt hơn, chứ cứ chuyển chỗ ở thế này chac con nó chung chết mất thôi, mèo đẻ ở với chủ cả 10 năm con tha con đi kháp nhà và luôn sợ hãi nguoi lạ đén chơi houong hồ mang no đi khap cac noi và đôi cac loại chủ..... cac bạn nuôi mèo khong nen bán mèo non như thế hoăc là bán luc chưa đẻ hoạc là để con no hớn hẳn tach mẹ rồi hãy ban se tốt cho cả mèo me và mèo con, mình chỉ co vài lời góp ý như vậy thôi mong ai đo co nuoi mèo đẻ cũng đùng có bán cả mẹ và con khi mèo con non nớt như thế, tội nghiệp lắm các bạn ạ

kane

Member
các bạn share quá hay nhưng mình không biết các bạn đã call và hỏi người bán khi giao dịch người ta như thế nào không? hay chỉ là phỏng đoán của các bạn. Còn về giá cả mình nói thật người mua về thậm chí là bán 2 bé mèo (gần 1 tháng) đã được 6 triệu rồi và với giá mèo mẹ không thể nào là 1 tr được. (Bạn bảo bạn nuôi mèo mà sao bạn không nghĩ 2 bé chỉ cần 10 ngày nữa là bán được một mình cần gì phải tặng mèo mẹ, giá 3 mẹ con này nếu thật sự là muốn sang tay thì không bao giờ rẻ thế được) Mấy bạn chỉ nói cho sướng miệng chứ mình không thấy tốt chỗ nào. Khi làm việc người ta có suy tính kỹ cả và cũng không ai biết trước tương lai sẽ ra sao, biết trước không nuôi được có ai dại đem về không.Cũng không ai dại đi mua ở trang này mà bán lại trang này cho các bạn đọc

Giá 7tr là giá ngày đầu chủ cũ mấy bé up bài. Wa ngày t2 đã sửa lại giá 6tr. Chắc ai hay theo dõi diễn đàn đều bik. Mình k cần lời giải thích cuả bạn đâu. Chỉ thấy tội cho mấy bé mà lên tiếng. Mình cũng k hề ném đá bạn. Chỉ là tự bạn nghĩ.vs lại bạn nên sửa lại nội dung bài viết đi. Chân thật xíu đi. Ai k bik tg? Mèo nhà ban đẻ thiệt đó. :d
Ngay từ đầu đã sao chép rõ topic của chủ cũ, bạn không đọc hay chỉ thích nói nhỉ (mình thấy bạn đó không hề ghi mèo nhà đẻ).
Mình chắc là chủ topic ghi ra là giải thích cho người khác xem chứ không phải cho bạn đâu...

mình cung theo doi 3 me con mèo này và rất thấy làm thuong chúng, mình cung nghĩ nếu o HN mình sẽ mua cả 3 nuoi khôn lớn nhung vi SG nên xa, bạn chủ cũ cung nói là dã tim dduoc nguoif ròi gio lại thay dăng bán//???? giá ban thì chủ cũ nói 6 tr nhung chac mua khong dén the ai cung biết, gio doc lại nhung loi dôi co ở trên thấy cung buon cho 3 mẹ con, mèo sinh con rất sợ hãi mỗi l lân thay đổi chủ là cả 1 vấn đề stres cho mèo mẹ nó hoảng loạn thâm chí con bỏ con khong cho bú nữa... vạy ai đó đã nhận nuôi nên suy nghi kĩ,,, dung c ả them chonhg chán mấy con mèo dáng thương. minh l mà là chủ cũ thật ra 6 triêu chứ 10 tr mình cũng đòi và nhận lại để chăm bé hoac tim cho bé chue khac tốt hơn, chứ cứ chuyển chỗ ở thế này chac con nó chung chết mất thôi, mèo đẻ ở với chủ cả 10 năm con tha con đi kháp nhà và luôn sợ hãi nguoi lạ đén chơi houong hồ mang no đi khap cac noi và đôi cac loại chủ..... cac bạn nuôi mèo khong nen bán mèo non như thế hoăc là bán luc chưa đẻ hoạc là để con no hớn hẳn tach mẹ rồi hãy ban se tốt cho cả mèo me và mèo con, mình chỉ co vài lời góp ý như vậy thôi mong ai đo co nuoi mèo đẻ cũng đùng có bán cả mẹ và con khi mèo con non nớt như thế, tội nghiệp lắm các bạn ạ
Bạn có chắc là mèo không bị cắn không ?bạn có biết mỗi con mèo tính nó thế nào không? lúc nó cắn rồi bạn sẽ giúp được gì cho bé nhỉ?

Còn chủ cũ nếu bạn để ý cũng là người có tiếng nói trên trang này, người ta không lên tiếng thì sao bạn biết người ta không đồng ý. Bạn thương mèo sao không call trực tiếp thông báo người ta giúp cho mà lên đây chém gió bay nhà.Mình thấy các bạn đa phần ai hiền là cứ thế mà nhao nhao lên , trong khi bản thân chả giúp được gì .

Mình cũng góp ý chủ topic nên để bé lớn tầm 45 ngày đi, lỡ có bị cắn hay chết thì có một vài bạn ở trên đem chôn giúp rồi, còn khỏe mạnh thì cứ thế mà bán.
Vài dòng ý kiến mong cuộc chiến kết thúc ở đây

great.4409

Active Member
các bạn share quá hay nhưng mình không biết các bạn đã call và hỏi người bán khi giao dịch người ta như thế nào không? hay chỉ là phỏng đoán của các bạn. Còn về giá cả mình nói thật người mua về thậm chí là bán 2 bé mèo (gần 1 tháng) đã được 6 triệu rồi và với giá mèo mẹ không thể nào là 1 tr được. (Bạn bảo bạn nuôi mèo mà sao bạn không nghĩ 2 bé chỉ cần 10 ngày nữa là bán được một mình cần gì phải tặng mèo mẹ, giá 3 mẹ con này nếu thật sự là muốn sang tay thì không bao giờ rẻ thế được) Mấy bạn chỉ nói cho sướng miệng chứ mình không thấy tốt chỗ nào. Khi làm việc người ta có suy tính kỹ cả và cũng không ai biết trước tương lai sẽ ra sao, biết trước không nuôi được có ai dại đem về không.Cũng không ai dại đi mua ở trang này mà bán lại trang này cho các bạn đọc

Ngay từ đầu đã sao chép rõ topic của chủ cũ, bạn không đọc hay chỉ thích nói nhỉ (mình thấy bạn đó không hề ghi mèo nhà đẻ).
Mình chắc là chủ topic ghi ra là giải thích cho người khác xem chứ không phải cho bạn đâu...

Bạn có chắc là mèo không bị cắn không ?bạn có biết mỗi con mèo tính nó thế nào không? lúc nó cắn rồi bạn sẽ giúp được gì cho bé nhỉ?

Còn chủ cũ nếu bạn để ý cũng là người có tiếng nói trên trang này, người ta không lên tiếng thì sao bạn biết người ta không đồng ý. Bạn thương mèo sao không call trực tiếp thông báo người ta giúp cho mà lên đây chém gió bay nhà.Mình thấy các bạn đa phần ai hiền là cứ thế mà nhao nhao lên , trong khi bản thân chả giúp được gì .

Mình cũng góp ý chủ topic nên để bé lớn tầm 45 ngày đi, lỡ có bị cắn hay chết thì có một vài bạn ở trên đem chôn giúp rồi, còn khỏe mạnh thì cứ thế mà bán.
Vài dòng ý kiến mong cuộc chiến kết thúc ở đây
dạo này đạo đức giả+ném đá gê lắm......like vì kane nói rất đúng vs waá hAy

up

dominhnguyet

Active Member
ban nói vậy cung khong nên tham gia nhiều lam gì nữa, chac cung do hoàn cảnh dăc biêt phải bán bé như vậy, up cho 3 mẹ con sơm duoc chủ mới yêu thuong mang về đoàn tụ 1 nhà, 3 mẹ con quá xinh... uppppppppppppp

dominhnguyet

Active Member
ban nói vậy cung khong nên tham gia nhiều lam gì nữa, chac cung do hoàn cảnh dăc biêt phải bán bé như vậy, up cho 3 mẹ con sơm duoc chủ mới yêu thuong mang về đoàn tụ 1 nhà, 3 mẹ con quá xinh... giá như vậy cung khong con phải mặc cả nữa rồi,,,,, quá rẻ upppppppppppppppppppppp

Cats Heaven

Bạn chém gió hơi quá rồi đó! bạn mở miệng ra là nói yêu thương hay bất bình. nhưng từ đầu đến cuối mình luôn nói chuyện với đạo đức và lich sự.
mình lùi 1 thì bạn lại lấn 2. muốn im lặng cũng bị bạn chọc cho tức giận vì những câu trên mà phải mở miệng lên tiếng. bạn đọc thấy câu nào nói là mèo nhà mình đẻ??? thứ 2 bạn có trực tiếp mua hay giao dịch với mình chưa mà ở đây chém gió nói mình mua về 1-2ng bán 7tr. với lại mình không muốn vì những câu nói của bạn làm xấu đi bài bài viết của 3 mẹ con bé! lên mình mới ở đây gõ những dòng này,chứ mình đâu cần phải giải thich cho bạn,như bạn nghĩ...

qua bài viết mình mới nhận thấy tình yêu qua miệng và lời nói của các bạn thật cao cả... ít ra mình vẫn thấy các bé ở với mình ngày nào,tình yêu thương mình dành cho các bé ngày đó! vẫn không làm mình cảm thấy hổ thẹn với lòng. yêu thương. chứ không phải ở đó chém gió hay ném đá bạn nhé !!!

pulukute

Active Member
thật ra là mình cũng im lun r nhưng mình vẫn sẽ nói thêm 1 lần cúi cùng nữa. bạn có ghi ở trên "Mình cần bán hai bé mèo con hiện các bé chỉ mới 2 tuần tuổi nên mình tặng kèm theo mèo mẹ.để tiện chăm sóc các bé yêu.
lý do vì 2 TUẦN NAY bé Heo ở nhà cứ gầm gừ mấy mẹ con.mình sợ bất lợi cho các bé mèo con nên muốn tìm chủ cho 3 mẹ con luôn nhé! " 2 bé mèo con theo bạn là mới đẻ 2 tuần thui nhưng mà con pé heo nhà bạn thì cũng đã gừ mấy mèo 2 tuần lun nên bạn mới bán. dzậy cho hỏi cái đó k ám chỉ mèo de? nhà ban thi de? o đâu. sr nếu mình nghĨ sai cách bạn diễn đạt nha.
T2 : ngày đầu tiên chủ cũ có đăng bài và mình cũng đã wa xem mấy bé nhưng do thích bé tam thể nên k mua 3 mẹ con bé. sang ngày hum sau chủ giảm giá 6tr và hum đó nếu k nhớ sai thì chủ cũng thông báo có ng đón 3 mẹ con bé r. và bạn up bài ghi giá 7 tr . thắc mắc nên pm hỏi chứ mình ném đá bạn ah. hay bạn tự coi đó là ném đá. nếu bạn ko sai thì sao khi sao bạn phải sửa giá khi có ng lên tiếng. nếu đã bán gấp thì nói đúng giá chư đôn lên làm j. mình chỉ nói dzậy thui. từ lần bình luận này mình sẽ cố gắng k pm thêm gì nữa thì bạn cũng làm ơn dừng cuộc khẩu chiến tại đây nhá. THÂN.