• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

closed

Status
Không mở trả lời sau này.
cách đây gần 2 tháng mình có bắt ở cửa hàng này 1 e nhật lai bắc kinh màu trắng , mình chọn cửa hàng này vì đã tham khảo qa nhiều ý kiến trên mạng lại có dịch vụ trả góp và bảo hành nữa nên mình quyết định mua e nó , 1 tuần sau bạn mình cũng qua cửa hàng mua 1 em nữa về xong do k b cách chăm nên bạn mình đã trả lại nó rồi lấy 1/2 số tiền mua chó lại là 600k . chó lấy về r xinh và nghịch mình cũng yên tâm nên quyết định thêm tiền bù vào chỗ bạn mình đã lấy lại và xin anh chị chủ cho bắt 1 em chó khác lúc bắt về rõ khoẻ đc 3 ngày nó lăn ra ốm mình nghi nó bị care hc pravo vì ăn vào là nôn xong đi ỉa tanh lại bỏ ăn nữa sợ quá mình có mang lên gửi anh chị ở đây cham giúp 2 hom sau anh ý nhắn tin chó chết mình lại các thêm 480k lấy e khác về chưa tiêm mũi thứ 2 và giờ n lại bị pravo sau 5 ngày bắt về, còn con chó trắng anh chị chủ đã tiêm đủ 2 mũi nhưng k có sổ tiêm bh nó cugx bị pravo rồi , nhìn nó mà khổ thân lắm người co giật xong đại tiện ra máu k tự chủ đc nữa mình đã đưa ra bsty tiêm nhưng k đỡ gọi điẹn cho chủ cửa hàng thì chỉ nhận đc câu trả lời em đợi anh về bàn nhé . mình k hiểu sao chó tiêm 2 mũi rồi lại có thể trong 3 ngày mà bị nặng như thế . con chó trắng thì đã qas bảo hành nên mình k đòi hỏi a chị bảo hành nữa nhưng còn con mới kia nó bị đã mấy ngày rồi minh lo cho nó nhắn tin hỏi thì k nhận đc câu trả lời gọi điện thì cứ bảo chờ, mình có thể chờ đc nhưng chó nó bé lại yếu nó có chờ đc k .hnay đưa chúng nó đi tiêm nhìn mà rớt nc mắt . ra bsty thì chú ý bảo lại mua phải chó trung quốc rồi buồn luôn .

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
Chia buồn cùng bạn nhé,tớ thấy 90% chó ở các shop đều từ Lào Cai,Lạng Sơn và các cửa khẩu khác,thường là chó đổ đống sang VN. Nên những bệnh cơ bản này khó tránh khỏi.

Hơn nữa chủ shop TĐTC làm ăn trên môi trường trực tuyến mà không tận tâm thì cũng chẳng làm ăn được đâu,vài lần là sẽ sập tiệm thui mà.

gamtom

YTC Developer
cửa hàng này trước cũng kha khá vụ ngta kêu r mà nhỉ,xác định mua 1 e thú cưng đừng ham rẻ+ trả góp,cứ chó đẻ mà mua,chứ tiền mua cửa hàng rẻ hơn tí nhưng lại bị bệnh,r mua thêm con 2 con 3 giá ưu đãi có khi tốn hơn mua 1 e chó đẻ nữa~.~,chia buồn cho b

hamympf

T.Viên Năng Động
90% chó kiểu bắc kinh ,hay những dòng chó tây đều là chó trung quốc, quan trọnnf chế độ bảo hành đến đâu , cũng còn phụ thuộc vaod cách chăm sóc nữa, chia buồn cùng bạn , bạn có thể mang cún qua phòng khám cuae chị bác sĩ mình quen khá mát tay chữa care parvo .... nếu có nhu cầu bạn inbox nhé t sẽ cho bạn địa chì

thiên đường thú cưng

T.Viên Năng Động
lần trước có 1 bài viết kêu ca về dịch vụ bên của hàng mình, và mình đã giải thích + điều tra nguyên nhân là do mấy người bạn cũ vì cạnh tranh không lành mạng nên đã nghĩ ra nhiều trò để phá mình, còn lần này mình công nhận đây là 1 khách hàng của mình thật, nhưng mong các bạn hẫy nên nghe câu chuyện từ 2 phía, tránh sự hiểu lầm cũng như uy tín bên mình

chuyện của khách hàng này như sau: bạn ấy đến cửa hàng mình mua 1 em cún, về nhà mình đã thường xuyên điện thoại hỏi han về sức khỏe của cún, bạn ấy thông báo cún rất nghịch và tốt, 1 tuần sau thì bạn ấy lại gọi điện nói là mua thêm 1 cún nữa, và bạn ấy dắt theo 1 người sang mua, sau khi bắt e thứ 2 mình đã có cảm giác người mua lần này chẳng yêu quý gì động vật cả, mua theo kiểu phong trào, và mình đã dặn bạn đó là cận thận với cún 1 chút, ngay trong tối hôm đó bạn ấy lại nói là không nuôi nữa và đem trả lại, mình cũng ok thôi, lúc nhận cún mình và 1 bsty đã kiểm tra cận thận thì nghi ngờ cún bị rơi từ cao xuống, nhưng qua thử nghiệm thì mình thấy cún k nguy hiểm lắm, và đàng trả lại 60% số tiền, thì bạn này lại năn nỉ mua cún tiếp nhưng đổi cún khác chứ k lấy cún này nữa, mình cũng đồng ý vì đây là khách cũ rồi, đến 3 hôm sau bạn ấy lại đem trá lại cún và lấy lại 60% số tiền, thấy khách này mua bán như trẻ con mình đã không thích nhưng 1 khi đã thích thì tội nhất vẫn là cún, nên mình lại đồng ý, 3 hôm sau thì bạn ấy lại nói muốn nuôi cún và mình đã nhận lại 60% số tiền hôm trước bạn ấy đòi về, và trao cho bạn ấy 1 em cún khác, rồi 1 tuần sau bạn ấy đem cả 2 em cún đến tiêm vì bị đi ỉa, và 1 tuần sau bạn ấy nói cún chết hết rồi và phải đền cho bạn ấy, mình thử hỏi tất cả các shop bán cún liệu có ai chấp nhận được hay không!!!!!!!!
bên mình đã bán được 314 em cún các loại kể từ khi chính thức mở cửa hàng từ hôm 1-7-2013, đa số khách mua cún của mình toàn lên mạng tìm mua rồi thôi k online trên diễn đàn nữa nên mình có muốn người ta lên diễn đàn nói giúp cũng khó, vì mình chỉ có sđt khách hàng, trong số 314 em cún mình đã bán ra cũng không phải chưa có trường hợp xấu xảy ra nhưng mình cam đoan sẽ không để 1 khách hàng nào bị thiệt thòi cả, thậm trí bên mình đã bán trả góp 73 em cún, và mới thu về được 69em, còn 4 em kia đã bị khách cắt liên lạc, nên mong các ace trên diễn đàn cùng BQT nghe câu chuyện từ 2 phía, xem xét chính xác sự việc, tránh sự hiểu lầm + uy tín của 1 cửa hàng nói chung và đạo đức của những người nói riêng đã và đang làm tại trung tâm Thiên Đường Thú Cưng 1053 giải phóng hà nội + trại chó Thiên Đường Thú Cưng 166 đường Điện Biện TP Nam định

tôi cám ơn mọi người đã đọc hết bài này

thiên đường thú cưng

T.Viên Năng Động
258258 said:
Chia buồn cùng bạn nhé,tớ thấy 90% chó ở các shop đều từ Lào Cai,Lạng Sơn và các cửa khẩu khác,thường là chó đổ đống sang VN. Nên những bệnh cơ bản này khó tránh khỏi.

Hơn nữa chủ shop TĐTC làm ăn trên môi trường trực tuyến mà không tận tâm thì cũng chẳng làm ăn được đâu,vài lần là sẽ sập tiệm thui mà.
trước khi bạn đánh giá hay nhận xét gì bạn nên suy nghĩ 1 chút, đến 80% mình bán cún là do khách cũ giới thiệu chứ không hẳn mình chỉ bán trên mạng, bạn phải hiểu cửa hàng nó có nghĩa là gì nhé, hôm nào mời bạn qua chơi, mong bạn suy nghĩ lại về bên mình

tieu_tuan

Moderators
Staff member
đa phần các bài viết chỉ dừng lại ở mức nói không chứng cứ, nếu có thêm bằng chứng thì sẽ hợp lí và cũng tiện cho việc giả quỵết khiệu nại, nếu sau 12h tới chủ topic không có ý kiến gì mình và bqt ytc sẽ closed topic này lại
thân
lưu ý : việc mua bán nên có sự cạnh tranh lành mạnh và trung thực các thành viên nhé!!!

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Mình nghĩ 100% cửa hàng b bán cún trung quốc vì all shop cún cảnh bán cún bkln đại đa số đều là cún nhập tq
Cún bkln lại thuộc dạng cún khó nuôi nên ai mới nuôi chăm k cẩn thận rất dễ bị die
Mình ko biết b có đọc đc những phàn nàn trên face viet-pet về shop b khoảng 1-2 tháng trc hay ko nhưng mà chẳng lẽ có nhiều ng ghét shop b đến độ hùa nhau vào kể những chú cún mua bên b bị bệnh, nếu ghét sao ko comment thẳng vào bài b viết trên face mà phải nói riêng ra 1 bài như vậy rất khó để ng khác đọc đc nếu ko để ý. M cũng chỉ đọc đc bài đó 1 lần và mình ko hề để lại cm nên ko thể tìm lại đc để đưa lên
Mỗi ngày trên face có cả trăm bài đc đẩy lên vì vậy m ko có căn cứ để nói nhưng m cam đoan là 100% mình ko nói sai nửa lời
Hơn nữa bài viết của b này cũng cách đây 3 tháng rồi m nghĩ b ấy ko còn quan tâm nữa đâu

thiên đường thú cưng

T.Viên Năng Động
hiện tại ở hà nội mình đang có 3 em bắc kinh lai nhật cái và 1 em đực, chuyên cho sinh sản để kinh doanh, bạn ở hà nội mình sẽ cho bạn xem tận mắt chó bố mẹ, còn ở nghệ an mình có 5 em cái và 1 em đực, ở nam định mình có 4 em cái và 2 đực, 1 đực sắp có người bắt

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
thiên đường thú cưng said:
hiện tại ở hà nội mình đang có 3 em bắc kinh lai nhật cái và 1 em đực, chuyên cho sinh sản để kinh doanh, bạn ở hà nội mình sẽ cho bạn xem tận mắt chó bố mẹ, còn ở nghệ an mình có 5 em cái và 1 em đực, ở nam định mình có 4 em cái và 2 đực, 1 đực sắp có người bắt
Vậy là rõ rồi hiện tại b mới có cún đẻ tại vn, còn trước đây , khi những khách mua cún bkln của shop b thì đúng là cún tq
Hiện tại cũng chẳng có ai phàn nàn về shop b cả, chỉ có cách đây vài tháng mới có bài phàn nàn và đã rơi vào quên lãng cũng như topic này

tieu_tuan

Moderators
Staff member
quyết định banne nick ngocanh188, li do vu khống
topic closed, bạn thienduongthucung luu ý, đây là lần thừ 2 bqt nhận đuợc 1 topic phàn nàn về bạn, bạn nên xem lại cách ứng xử lại , tai sao mà bạn có quá nhìu người không thích bạn cho lắm
thân

Status
Không mở trả lời sau này.