• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Con Sóc của mình không ăn.

Phạm Cường

Ai có thể giúp mình với..con Sóc của mình nó không chịu ăn...bjo nó chỉ có ăn ít sữa chua thôi à :( Pé gầy đi nhìu quá..huhu..ai giúp tớ với

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Phạm Cường said:
Ai có thể giúp mình với..con Sóc của mình nó không chịu ăn...bjo nó chỉ có ăn ít sữa chua thôi à :( Pé gầy đi nhìu quá..huhu..ai giúp tớ với
Bạn cho bé ăn gì? Mà cho ăn sữa chua nhìu có sợ đau bụng ko?

Phạm Cường

Kem_Ốc_Quế said:
Bạn cho bé ăn gì? Mà cho ăn sữa chua nhìu có sợ đau bụng ko?
Mình cho Pé ăn Táo, Hướng Dương, Cơm nữa...Không biết Pé 2 ngày nay ăn ít lắm bạn à :( Bạn có cách nào không giúp mình với

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Phạm Cường said:
Mình cho Pé ăn Táo, Hướng Dương, Cơm nữa...Không biết Pé 2 ngày nay ăn ít lắm bạn à :( Bạn có cách nào không giúp mình với
Cách thì mình ko bít,nhưng nhìn chung có thể bé đã chán những thứ bạn cho rồi...
Hay bạn thử đổi món,cho bé ăn thêm vài quả ổi,quả chuối...Cho ún sữa tươi ko đường nữa xem...Lâu lâu thay đổi cho bé đỡ ngán (Bé ăn ít thì khi nào đói quá cx sẽ ăn,chỉ là ko ăn nhìu như mọi khi)

Phạm Cường

Kem_Ốc_Quế said:
Cách thì mình ko bít,nhưng nhìn chung có thể bé đã chán những thứ bạn cho rồi...
Hay bạn thử đổi món,cho bé ăn thêm vài quả ổi,quả chuối...Cho ún sữa tươi ko đường nữa xem...Lâu lâu thay đổi cho bé đỡ ngán (Bé ăn ít thì khi nào đói quá cx sẽ ăn,chỉ là ko ăn nhìu như mọi khi)
Nhưng mà mình thấy Pé gầy đi nhìu quá..hic..Trông bé buồn hẳn đi gọi ko bảo sao nữa cơ :(

recar88

YTC Developer
==" s lại cho ăn cơm bậy quá --- bây h chỉ còn cách là cho uống sữa tươi ko đường pha ít vitamin của bọn hamster rồi cho uống thôi. Cho nó ăn cơm bây h nó khó tiêu rồi

Phạm Cường

recar88 said:
==" s lại cho ăn cơm bậy quá --- bây h chỉ còn cách là cho uống sữa tươi ko đường pha ít vitamin của bọn hamster rồi cho uống thôi. Cho nó ăn cơm bây h nó khó tiêu rồi
Mình thấy nhìu ng bảo cho nó ăn cơm đc thế nên mình cho ăn..Cảm ơn bạn nhìu

Tula

Phạm Cường said:
Pé của mình lại rất thích ăn sữa chua bạn à ^^!
Bé sóc bạn cho ăn sữa chua bao lâu rồi ,con của mình bắt đầu ăn từ tết đến giữa tháng 1 thì lông từ bụng đến chân rụng hết không biết nguyên nhân từ đâu nhưng mình thây tốt nhất là bạn pha sữa cho pé tập nó ăn trái cây nhiều vào,sóc rụng lông có khi nào ăn chua nhiều quá không các bác ơi :go_mo:

recar88

YTC Developer
Tula said:
Bé sóc bạn cho ăn sữa chua bao lâu rồi ,con của mình bắt đầu ăn từ tết đến giữa tháng 1 thì lông từ bụng đến chân rụng hết không biết nguyên nhân từ đâu nhưng mình thây tốt nhất là bạn pha sữa cho pé tập nó ăn trái cây nhiều vào,sóc rụng lông có khi nào ăn chua nhiều quá không các bác ơi :go_mo:
nó thay lông ấy mà , giống như chó mèo rụng lông thôi , pé nhà mình cũng bị ^^ trụi 4 chân rồi , đang mọc lại

p/s: khoảng thời gian này các bạn bế sóc thì thấy các pé hay nằm cạ nguyên người vào người mình , thay lông nên ngứa ấy :D