• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

diet7 cũng tham gia show hàng rân chơi nhà diet7 .... :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Chào toàn thể anh em hội bò sát cũng như anh em rớt vào toppic hay đang có ý định la liếm thú chơi rùa. Thôi bỏ qua màn chào hỏi. Sau đây là hồ nuôi rùa nhà diet7. Trong hình có em hơi xấu các bác giơ cao đánh khẽ, và xin lưu ý rằng em show chơi chứ hàng này em ko bán( Hàng này em mua đầu tiên và quyết định ko bán vì bất cứ lý do gì)

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Không tù túng bác ah.Chắc do chụp hình thấy hơi nhỏ nên thế, Em gởi 3 em núi vàng chờ người ta tới lấy. Hồ 1 mét dài 40cm cao mà có 2 em núi vàng và 2 em hộp trán vàng thôi. vẫn rộng chán. hj

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Không tù túng bác ah.Chắc do chụp hình thấy hơi nhỏ nên thế, Em gởi 3 em núi vàng chờ người ta tới lấy. Hồ 1 mét dài 40cm cao mà có 2 em núi vàng và 2 em hộp trán vàng thôi. vẫn rộng chán. hj

Hình như thấy bác đang bán 3 em rùa thì phải ==", sao bảo ko bán mà :|. Đang muốn hốt hết quá mà ngại cái đang kẹt tiền >

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Tui ở Lê Thúc Hoạch khúc gần Cầu Trắng hồi xưa. Tại bỏ chung rồi chụp chung ý mà. hj. Diet7 thì ngày nào cũng rảnh. Từ sáng đến tối. anh em gặp nhau giao lưu chơi

llvllooncake

YTC Developer
mình hỏi tí! nhà mình sân nhỏ ko xây hồ đc nên mình nuôi em nó như vầy đc chưa các bạn?
ps: mà hình như em rùa của mình mai ko đc đẹp lắm nhỉ T_T

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Theo diet7 thấy thì cũng hơi chật. Nhưng cũng tạm ổn. Mà bạn nên để thêm khay nước và cố định nó lại. Bữa xem hình thấy bác nào bỏ trong thau diet7 cũng chịu luôn.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
mình hỏi tí! nhà mình sân nhỏ ko xây hồ đc nên mình nuôi em nó như vầy đc chưa các bạn?
ps: mà hình như em rùa của mình mai ko đc đẹp lắm nhỉ T_T

Vậy là đẹp rồi, nhưng mà nhìn hơi khô khan.Bạn lấy băng keo bọc xung quang cái thùng nhựa, bỏ đất vào, rồi trồng 1 cây Lược Vàng vào thay cho cái hộp nhìn đẹp hơn đấy, thử đi :)

imu1997

Member
bác diet7 ơi cho em hỏi về cái hồ của bác với! Bác có dùng xi măng để trát mấy viên gạch kia không ạ hay là bác chỉ xếp gạch cho chúng thôi????

llvllooncake

YTC Developer
Chuẩn luôn.........

Mình có dạo wa vài 4rum thấy có người kêu lâu lâu cho rùa núi vàng ăn tôm tép bổ sung canxi, nếu cho ăn thì ăn mấy lần 1tuần? Nhưng cũng có người nói cho ăn thịt nó bị tiêu chảy mà tiêu chảy thì dễ die vậy có cho ăn hay hok @_@??

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Mình có dạo wa vài 4rum thấy có người kêu lâu lâu cho rùa núi vàng ăn tôm tép bổ sung canxi, nếu cho ăn thì ăn mấy lần 1tuần? Nhưng cũng có người nói cho ăn thịt nó bị tiêu chảy mà tiêu chảy thì dễ die vậy có cho ăn hay hok @_@??

Rua, củ quả trái cây cũng có thể bổ sung được canxi cho rùa, rùa Núi Vàng ngoài tự nhiên ko có tép mà ăn nhưng nó vẫn sống khoẻ đấy thôi, Bây h đơn giản thôi, mình chỉ bạn vài loại trái cây bổ sung canxi, bạn xem thử em nó khoái mòn nào thì cứ tuần 2 lần, bỏ vào dĩa cho em nó mừng :x,
Quất vàng, Trái me, Cam, Dâu, Sung, Mít, Kiwi, Quýt, Chuối
Nhà mình mua 1 cây quất kiểng trồng thẳng vào chỗ nuôi, cây quất rụng là rùa có cái ăn, ngoài ra còn trồng thẳng rau các loại vào chuồng em nó luôn, thích món nào, ăn tươi tại chỗ, ngán, đổi món khác.
Ngoài trái cây ra, 1 số loại rau cũng hỗ trợ rất tốt trong việc bổ sung canxi cho rùa như: Súp lơ xanh, Rau chân vịt, rau chíp.
Lưu ý: Mấy món trên tuy cung cấp canxi nhưng có tính axit cao vì khá chua, phải cho ăn điều độ và kết hợp phơi nắng.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Diet7 co trét ci mang va cát cho dính lại chứ. Nếu không nó hóc và trèo lên đổ gạch cũng như không. Không biết núi vàng nhà bạn thế nào, chứ núi vàng nhà diet7 không ăn những đồ hải sản.. Diet7 có cho ăn thịt nhưng 1 tháng 1 miếng nhỏ bằng đầu ngón tay út thôi. Thực phẩm chính vẫn là rau củ, trái cây, và bổ sung canxi. Còn rùa yếu hay thiếu canxi thì chúng tự ra phơi nắng... :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Vừa rinh em 17 về nhà ..... Đạp phá tang hoang hết ruộng rau mình khổ cực trồng, luống rau má dù cũng bị bứng tung gốc, cây dâm bụt đang ra hoa cũng bị gẫy hết cành :|.
Sợ rùa của a thật :|.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Sáng nay mới lấy em rùa của bạn nì! Tội em nó, nhà cũ hoang dã là thế...về với mình thì sống trong họp giấy :( Đang set up chuồng cho em nó hôm nào post lên cho ace uýnh gía^^

Hồ nhà diet7 dài 1 mét. rộng 60cm, cao 40cm. xây hồ này rẻ bèo à. hết chưa tới 100k. Có điều kiện nên cho mấy em nó thoải mái tí. Lúc ra ngắm cũng thấy vui mắt. hj

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Vừa rinh em 17 về nhà ..... Đạp phá tang hoang hết ruộng rau mình khổ cực trồng, luống rau má dù cũng bị bứng tung gốc, cây dâm bụt đang ra hoa cũng bị gẫy hết cành :|.
Sợ rùa của a thật :|.

Chỉ sợ mấy em không quậy phá thôi. Chứ nó quậy được cứ cho nó quậy. Hồ nuôi rùa trước diet7 trồng cỏ hết đó chứ. Mà tụi nó đi lại phá còn nhiêu đó ah. hj