• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

em muốn tìm gia đình cho những chú chó này

Hạnh Gon

Vì nếu đăng tên topic là pug mix thì có bạn có ý là nói sai lệch sự thật. Nên em để 1 tên topic khác.
3 con cún này nhà em có mẹ là chó pug thuần chủng và lai với phú quốc. Do điều kiện không nuôi nhiều được nên em muốn bán các em. Giá là 2tr2 một em. Bạn nào thực sự muốn mua thì liên lạc theo số Hạnh: 0904765891.
Em nghĩ là có thể những chú chó này không làm cho chủ của mình sành điệu như chihuahua hay bully nhưng chúng vẫn cần một gia đình ấm khác. Trông rất đáng yêu và thông minh. Vậy sao trong topic yêu thú cưng lại có những bạn chê cười như là chúng không đáng để bỏ đồng tiền ra vậy?
View attachment 44148
View attachment 44149
View attachment 44150
View attachment 44151

kaka7una

YTC Developer
là vì thế này, ta cứ bỏ qua hết cái gọi là giá trị thực của chú chó (giống gì, có thuần hay không...) và em đang kêu gọi mọi người với tấm lòng yêu cún, chính em cũng mong cún có một mái ấm trong khi em lại bán với giá không hề rẻ....thế thì có mâu thuẫn và chênh lệch không??? còn nếu đã xét tới khía cạnh giá trị về giống, về nghệ thuật, về cái "mốt" chạy theo thời đại thì chó của em cũng không hội tụ đầy đủ các yếu tố đó!!! buôn bán cần rõ ràng, người mua cũng phải suy xét xem mình mua món hàng có tương xứng với đồng tiền không!!! chốt lại 1 câu: "thuận mua vừa bán".....chúc em đắt hàng!!!

Hạnh Gon

Lúc đầu em cũng đã muốn viết thế này: " nếu người mua là anh thì em sẽ cho luôn chứ chẳng cần gì bán cả..." nhưng khi đọc lại những gì anh viết thì em lại không muốn nói thế nữa. Dù sao em cũng không nhất thiết cần tiền đến mức đưa ra một cái giá cao đến vậy.Tồn tại những người có tiền và họ tiêu tiền vào những điều vô lý chỉ cần là họ thích thật sự mà thôi. :) cảm ơn anh đã chia sẻ người biết chơi!

rùa đất

T.Viên Năng Động
tốt nhất giữ lại mà nuôi . ko nuôi dc hết tặng cho họ hàng . chứ góp ý chân thành là với cái giá bạn đưa ra hơi cao . với tầm tiền đó người ta có thể bắt 1 em cocker thuần chủng hoặc thêm tí làm em phú quốc :good_job:

tieu_tuan

Moderators
Staff member
còn nói chuyện hay tranh cãi mình đóng topic nhé,
đây là box mua bán chó
bạn nào thích tranh cãi thì có thể lập 1 topic khác
các bạn thành viên lưu ý, giá như thế nào là chuyện của chủ topic ,nếu mình không mua thì nên comment những từ ngữ lịch sự

minhgau0407

YTC Developer
mình thì nghĩ giá trị của 1 con chó nằm ở chỗ chủ nó có yêu thương nó k????mình cũng đang nuôi 1 con chó lai nhưng nếu ai đó bảo đổi cho mình bất kì 1 con chó nào khác dù có đắt tiền mình cũng ko đổi vì gắn bó với nó rồi nên chẳng muốn bán hay đổi nó với bất kỳ giá nào.....còn giá cả thì anh em thuận mua vừa bán, ai thấy hợp lí thì quất, ai thấy đắt thì thôi, đóng góp ý kiến cho nhau là chính, cãi nhau làm gì

Mylovelybell

Thành viên uy tín
là vì thế này, ta cứ bỏ qua hết cái gọi là giá trị thực của chú chó (giống gì, có thuần hay không...) và em đang kêu gọi mọi người với tấm lòng yêu cún, chính em cũng mong cún có một mái ấm trong khi em lại bán với giá không hề rẻ....thế thì có mâu thuẫn và chênh lệch không??? còn nếu đã xét tới khía cạnh giá trị về giống, về nghệ thuật, về cái "mốt" chạy theo thời đại thì chó của em cũng không hội tụ đầy đủ các yếu tố đó!!! buôn bán cần rõ ràng, người mua cũng phải suy xét xem mình mua món hàng có tương xứng với đồng tiền không!!! chốt lại 1 câu: "thuận mua vừa bán".....chúc em đắt hàng!!!

Chuẩn chuẩn........................

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Nếu e ko có thời gian chăm sóc các bé con thì hãy tìm ng nhiệt tình e ah. Giá thì cứ để nguyên. E cũng ko cần trình bày dài dòng đâu. Ghi là chó lai thế nào, e yêu cầu chủ mới thế nào. Sau đó ai gọi e mà e thấy ng ta yêu chó quá, e bớt cho ng ta tuỳ ng. Tiền bớt đó dù ít dù nhiều thì đó chính là tiền để chủ mới chăm sóc bé. Chúc e tìm đc chủ mới yêu thương bé nhé

Hạnh Gon

Em cảm ơn Hồng Linh, bin _ chut, dht, minhgau và chị ilovecat nhé!
Bin_chut này nếu bạn thích có thể gd cho mình, còn mình chưa làm gì với các bé cả chỉ tắm rửa thôi tên còn chưa đặt...
Nếu ai thực sự muốn nuôi thì liên lạc với em nhé, em không phải người cứng nhắc và có thể thoả thuận.
Còn chúc rùa đất sống khoẻ và tiêu tiền đúng cách như lời bạn nói nhé!

Hạnh Gon

quên, Anh HIển đã tìm được chỗ mua chó pug thuần chưa? em vẫn chưa hỏi hộ anh được nhưng em cũng tin tưởng chỗ này lắm anh ạ! anh cứ chịu khó tìm nhé :)

bin_chut

YTC Developer
ihhii. nhà m sắp tới nuôi 1 e dòng chó săn sợ cno' đánh nhau... up cho các bé xinh...
m thấy giá này hơi cao, nhưng giá trị của nó ở chú cún chứ k phải giá tiền he eh

Hạnh Gon

thế bạn còn muốn mua k? mình có thể trao đổi qua điện thoại :) ngày xưa nhà mình nuôi 1 em bec gie và chó đốm , bec gie cuốn chó đốm đi ngủ đấy =) không sợ đâu

bin_chut

YTC Developer
hehe. k b à. m đang nuôi 2 con r sắp có con thứ 3 =)) mấy bé b cho đi tiêm thì m nghĩ có nhà mới nhanh hơn. bh ngta có tiền hay thik chó đảm bảo sức khỏe, tiêm phòng tẩy giun đầy đủ :D