• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

em thỏ thương, ra đi thanh thản

tata

Em thỏ đen yêu dấu !

Em sống với nhanh đã gần 1 năm rồi, từ khi đưa em về nhà e nhỏ xíu như con chuột chù@@@@, màu **g đen tuyền của em, lại thêm 1 vạch trắng như trăng của bao công giữa trán, 2 chân trước thì màu trắng, 2 chân sau thì màu đen, a chọn em ngay khi a vừa nhìn thấy

Mới đầu về vì nghĩ e nhát như thỏ nên k nhốt chuồng mà xích = vải , thế mà e cắn nát, cắt đứt bao nhiêu dây vải của a, thế là phải đi mua chuồng nhốt em vào...

sáng chiều a đi học, đến giờ tối là giờ chơi nên a thả cho chạy thoải mái, e chạy linh tinh lang thang lên cả giường và gầm giường, gặm cả chăn màn gối chân giường(gỗ) của a, bực mình quất cho mấy roi thế mà k chừa, lần nào ra chơi cũng chạy 2-3 vòng lên giường mới chịu chạy lại chỗ ăn của mình, về quê a cũng mang em về( tất nhiên là cả ng yêu của em), đi về que ông bà a cũng mang, ngày ông mất a cũng mang e theo, rồi lên thành phố quê a cũng mang em, em đi theo a lên tàu ra hà nội r về vinh suốt, quen đi tàu rồi nên vào phòng điều hòa là chui vào túi ngủ riết tới sáng là tới hà nội, k mất công a dậy đập k dc chạy linh tinh

Rùi khi e dc 8thang tuổi( thỏ sống có 7-8 năm thôi, 6 tháng tuổi là yêu dc rồi), e ko còn chạy nhảy lên giường a nữa, ra chơi là lại chỗ ăn ngồi xong ra nằm ở cửa phòng, ai đi lên đi xuống cầu thang e cũng kệ, chả thèm chạy nhát như thỏ trong khi con thỏ kia chạy như bị ma đuổi, em lớn r nên chả sợ ai vì có anh đang ngồi nhìn mà:)

Rùi em mang thai, ngày 25/10 em sinh dc 6 bé, lúc a dậy đi tè thì e đang sinh bé cuối, má cái trời hà nội, không khí lạnh tràn về sau đó 2 ngày, đang vui vì 6 đứa con sinh ra đẹp thế ( 2 trắng, 1 khoang, 2 trắng đen, 1 đen) thế mà đùng 1 cái, e đổ bệnh, mà cả cái hà nội này thúy y thì nhiều mà sao toàn chữa cho chó mèo là sao, kiếm dc ông thú y thỏ mà khó quá, hỏi mãi tối 28 mới gọi dc ông bác sĩ thú y chuyên về dê thỏ, ông ấy bảo qua miêu tả của a, e bị viêm phổi, bảo đi mua becozyme về tiêm cho 2 liều là khỏi,chần chừ là k qua nổi đêm nay, lúc ấy 10r đêm r, a khoắng xe máy chạy đi mua ngay, mãi mới còn sót 1 hàng thuốc đang mở cửa, mua dc thuốc về nhưng mà a sợ tiêm:(, đọc trên mạng chỉ dần cách tiem, phải 30 phút a mới tiêm dc( kể cả luộc dụng cụ), 1 liều tiem xong dc 45ph thì e bắt đấu ngó nghiêng đi lại xíu, nghĩ là k sao, định bụng mai tiêm nốt phát nữa là xong, a đi ngủ, ngờ đâu sáng mai đi học, về đến nơi chưa kịp lấy ống tiêm, đang mở cửa cho e ra thì e đang ngồi nằm xuống luôn, k chạy ra nổi...thở khò khè khò khè, rồi kêu keeeettt''' 1 tiếng xong im luôn......k lẽ mình về muộn r sao:(( giá sáng này đừng có đi học tin thì hay biết mấy

Buồn, báo cho chị dâu vs mẹ, mẹ biểu chăm dc mấy đưa con thì chăm ko thì thôi nuôi mình thỏ cha dc rồi, lo học hành đi:(

Ra hà nội gần 4 năm rồi mà giờ mới nuôi dc con thú cưng gần 1 năm cuối đời sinh viên, chớ mẹ bảo giờ này còn học j nữa, thực tập tới nơi r:(...bùn thay

Bây giờ còn 6 con thỏ con, mua sữa về cho uống nhưng không biết có đau bụng không, :((mới 1 ra đi k lẽ lo nốt thêm 6 đưa con đi luôn, cầu xin mấy web yeuthucung mà k ai nuôi thỏ đang sinh con cả...chán nản..cố hết sức cứu dc lũ con của e

Mong cho con thỏ cha đừng có vì nhớ e mà ra đi luôn, nó mà đi luôn a thề a k nuôi thú cưng nữa

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
chia buồn với em nhé! Chúc cho Thỏ cha đủ sức khỏe để vượt qua mất mát này! Chị move về đúng box cho em nhé!

Joloves

YTC Developer
cảm động quá :(
e chia bùn với bác! có thứ đi nhưng sẽ có thứ đến :) vui lên ạ! ^^ dù bé Thỏ ý cũng đi thì sẽ luôn đc chủ yêu thương nhớ mà!

tata

mình còn 6 em thỏ con nữa, vừa ra đi thêm 2 em r, tím khắp hà nội mà k nhà bạn nào nuôi thỏ mẹ chửa để xin sữa cả, cầm cự cho 6 em này dc 5 ngày rồi, thé mà giờ 2 em đã ra đi, bùn chán

hanoipetshop

YTC Developer
Những lúc gặp trường hợp này cứ mạnh dạn cho bú tay bạn ui. Thỏ con chỉ cần bú 20h/lần rồi ngủ à. Đến khi lớn hơn thì 2 lần/ ngày. Sữa bò pha loãng nấu sôi rồi để thật nguội. Dùng khăn giấy thấm tí nước lau phần dưới cho thỏ con đi ngoài rồi bỏ vào ổ ngủ tiếp.

tata

vậy là trải qua 1 tuần chăm sóc, thức cả đêm để đèn cho chúng nó ấm, thế mà chúng nó vẫn bỏ tớ mà đi, chỉ còn thỏ cha thẩn thơ ngồi gặm đồ chơi của nó, vậy là thất bại trong chiến dích cứu thỏ con :sadcorner: