• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Fuzzy bị đau 1 chân...! Helpppppppppp...

sau bữa trưa hum nay, Fuzzy của mìh bỗng nhiên đi lại chậm chạp hẳn,ăn thì cũng rất nhiều. nó có thể chơi hết 1 đống cơm nhiều hơn bình thường nên mìh còn tưởng nó bị....."mộng năng.." . thả xuống thì nó cứ ngồi cái.." bẹp" !!. chỉ có ngủ thôi, rúc đâu thấy ấm ấm là lại lăn quay ra. với cả mìh thấy cái mặt nó mũm mĩm quá.
vừa xong thả xuống cho nó ra ngoài cửa xem đi đứng kiểu j thì mìh thấy 1 chân nó cứ co co, lê lê dưới đất còn 1 chân thì k đứng vững nên nó mới thả đâu ngồi đấy như vậy
bế cũng nằm im lắm .. tự nhiên bạn mìh kéo nhẹ cái chân phải của nó ra thì kêu.."Ngoéo ..!!!!>

flora_ph

Pets are my love
Fuzzy của bạn đã được đi bác sỹ chưa? Bé sao rồi? Rất tiếc mình không biết phòng khám nào ở NB. Hi vọng bạn đã tìm ra được. Chúc Fuzzy mau bình phục!

Fuzzy của bạn đã được đi bác sỹ chưa? Bé sao rồi? Rất tiếc mình không biết phòng khám nào ở NB. Hi vọng bạn đã tìm ra được. Chúc Fuzzy mau bình phục!

mìh chả bít chỗ nào mà cho em nó đi cả
tối qua mìh đã xoa cho em 1 ít dầu Thái Dương gì đó của mẹ mìh ròi

năn nỉ thì papa cũng k cho đi khám vì ngại đi nhưng mà sau mấy hôm thì em cũng đỡ và dần khỏi lại rùi
trời ạ..!! hết bệnh này lại đến bệnh # .....hôm trc lại còn bị đi ị sống, phân trắng và lỏng nữa.. vậy à e í vẫn ăn như điên, lúc nào cũng đói meo
sau 2 hum bị như thế, đến tối qua, cuối cùng em cũng ị ra màu vàng nhưng vẫn lỏng
trưa qua mìh lại xin papa cho đi khám vì đọc ở 1 chỗ họ bảo là có thể bị giun sán hoặc liếm lông nhìu quá. bị tắc ruột....
ko thấy em nôn nên mìh cứ tg? e bị giun sán
papa vẫn k đồng ý và bảo rằng nó có bị làm sao đâu. chỉ có mama thì biết nên đồng ý rùi, nhưng khi thấy papa bảo vậy thì mẹ lại an ủi mìh " mấy hôm chở trời ,nó ăn phải cái j nên bị như thế thui...giống như mìh ý...vài lần nữa là nó khỏi thôi mà"
..........và đến tối em lai đi ị ra màu vàng...........

goat

YTC Developer
sau bữa trưa hum nay, Fuzzy của mìh bỗng nhiên đi lại chậm chạp hẳn,ăn thì cũng rất nhiều. nó có thể chơi hết 1 đống cơm nhiều hơn bình thường nên mìh còn tưởng nó bị....."mộng năng.." . thả xuống thì nó cứ ngồi cái.." bẹp" !!. chỉ có ngủ thôi, rúc đâu thấy ấm ấm là lại lăn quay ra. với cả mìh thấy cái mặt nó mũm mĩm quá.
vừa xong thả xuống cho nó ra ngoài cửa xem đi đứng kiểu j thì mìh thấy 1 chân nó cứ co co, lê lê dưới đất còn 1 chân thì k đứng vững nên nó mới thả đâu ngồi đấy như vậy
bế cũng nằm im lắm .. tự nhiên bạn mìh kéo nhẹ cái chân phải của nó ra thì kêu.."Ngoéo ..!!!!>

txh1403

Phá phách member
Bạn ạ! mèo có bệnh thiếu canxi đó. Tôi e rằng mèo của bạn thiếu canxi. Bạn có thể cho uống thêm canxi nước dành cho trẻ em. Cho uống từ từ khoảng 1/3 ống vào buổi sáng. Mùa này không có nắng. Mùa hè có nắng mèo rất cần phơi nắng. Thiếu nắng mèo rất dễ bị thiếu canxi. Cho ăn bổ xung canxin như xương gà mềm. trứng cút lộn...
Thiếu canxi mèo có thể bị đau chân rồi dần dần bị liệt. nặng có thể chết.

:"X:X bạn nói đầy đủ và đúng quá,mùa này cứ xài ống canxi cho trẻ e như bạn nói là hữu hiệu và tốt nhất rồi nhưng nên mang ra thú y kiểm tra thêm ,người ta sẽ cho bạn liều lượng thuốc cho mèo xài đúng liều lượng và hợp lý hơn

txh1403

Phá phách member
cái này thì ko sao nữa rùi, em đã khỏi từ lâu
nhưng bây h lại bị co giật,sủi bọt mép và ko đi đk.:((

đã đến mức như thế này thì phải ra thú y thôi bạn,tự mình ko làm dc gì đâu,nhanh dc phút nào là hay phút đó.chúc fuzzy mau chóng khỏi bệnh :D

tin buồn......!!!
e ý đã ko khỏi và....chết sau đó...!!!!!!!!!!!!!!1
mình thương Fuzzy lắm..vừa thương vừa tiếc, bây h lại thấy nhớ
cứ khi nào nghĩ đến là mình lại chỉ có khóc thôi..:((

sao bạn k đưa bé ra thú y sớm. thương fuzzy quá. Hẳn bạn phải bùn lắm :run:

bạn ạ. ở mình ko có chỗ thú y.
cái nơi mà mình nói là kiếm đk ở trang 1, là chỗ cho gia súc, trâu bò,...
mình thương Fuzzy lắm. vừa bế em đy kiếm BSTY mình vừa khóc. lúc đó lo muốn chết
h mình vẫn nhớ em ý..:((