• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GẤP - MÈO GIÀ CẦN GIÚP ĐỠ NGAY !!! T T

amuchan

Member
Mèo nhà em già lắm rồi, mười mấy tuổi đến em còn k biết. Nó già nhưng còn ăn và đi lại nhảy được. Sáng nay em thấy nó vẫn bt, lúc đi học về thì k thấy nó đâu. Tối học thêm về thì ba nói gặp nó ngoài gốc cây nên ẳm vào. Nó lờ đờ nằm 1 chỗ mà bt nó k nằm. Em sợ cho nó thử đi thì nó té khi nhảy xuống ghế. Nó chỉ uống nước không chịu ăn và đi đứng chậm hơn bt
VÀ BẮT ĐẦU TỪ NÃY ĐẾN H NÓ BẮT ĐẦU THÈ LUỠI RA THỞ VÀ CHẢY DÃI. THỞ NHANH VÀ YẾU XÌU. EM SỢ LẮM NHƯNG MAI MỚI ĐƯA MÈO ĐI BÁC SĨ ĐK VÌ HẾT H LÀM VC RỒI T T CỨU VỚI, MÈO BỊ GÌ VÀ EM PHẢI LÀM SAO ĐÂY

amuchan

Member
mình phải đi học nên ba mình đưa nó đi bs sáng nay, ba mình k rành lắm nên chưa hỏi kĩ càng. Ba nói đã chích cho nó và được dặn là nếu có sữa ở nhà thì bơm cho mèo. H nó có vẽ đỡ hơn 1 chút nhưng chưa đi được, lúc mình thử cho nó uống nước nó ngồi còn k vững, run run và uống khó khăn T T chiều nay ba mình nói sẽ mua sữa cho mèo uống nhưng k chắc sẽ mua đk vì mình nghĩ giá khá cao và cũng k biết chỗ bán (chỗ bsty thì khá xa nhà mình). Có bạn nào biết nên mua sữa nào thường bán mà mèo uống đk k? và bình nữa

amuchan

Member
mình mua sữa vinamilk k đường bơm 3 ống cho nó T T nãy nó tè rồi h bụng xẹp lép, tối r mình mình k bơm cho nó đk với lại sợ k tiêu nên k biết làm sao. Nó hiện chỉ nằm được thôi, mắt mở thao tháo. Tối mình tính đun nước đổ vào chai bọc lại để chổ nó nằm cho ấm k biết đk k
và bs đó có nhận tư vấn k bạn ? Mình ở Đồng Tháp lận

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn ở Đồng Tháp cơ à? Hi anh bác sĩ này ở tận Hà Nội, bạn cứ thử gọi xem sao nếu mình đang cần thật thì thì tớ nghĩ người ta sẽ tư vấn cho. Ba bạn ko nói là bác sĩ chẩn đoán bệnh gì à? Bạn biết bệnh cụ thể thì sẽ dễ hơn.
Tớ nghĩ bạn đừng nên cho uống sữa nữa vì uống sữa tươi ko nhiều chất mà dễ bị tiêu chảy. Bạn thử xem chỗ nào bán loại này: http://www.petcity.vn/bio-milk-sua-cho-cho-con/p1024.html nhờ ship đến cũng được, hoặc thay sữa tươi bằng sữa bột cũng ok. Ko cần mua bình đâu vì chưa chắc nó đã bú được, tốt nhất lấy xilanh bơm vào miệng nó. Hoặc bạn chịu khó đun cháo loãng xay với ít thịt, rau rồi bơm xilanh.

amuchan

Member
Ba mình chỉ nói nó yếu quá, k rõ là bị gì, cô bs cũng k nói :'( sữa ba mình phải kéo miệng ra đưa vào cổ họng nó mới chịu nuốt, bơm ngoài miệng nhất quyết k mở miệng ra. Nước thì mình bơm nó lại uống :'( nãy đang nằm nó cứ quơ quàu đòi đi đâu, mình bế ôm nó, 2 chân trước nó đạp đạp kéo bấu áo mình thương lắm :'( :'( h nó ngủ rồi và cứ thở ò è, mình lo quá

amuchan

Member
Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình xíu :biggrin-61: Bé mèo của mình đêm thứ 3 bị khó thở, đến khuya cỡ 1 h mấy thì đi .. Bé già thật rồi, cỡ 20 tuổi sinh ra trước cả mình cơ nhưng cứ thích gọi là bé thôi. Bé ngoan, hiền và khôn nhất nhà. Chỉ tiếc là mình k thể chôn bé ở gần nhà đk. Thôi mèo thoát kiếp rồi, cầu cho bé an nghỉ :blush-44: