• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp gấp 1 bé mèo con cần được cứu

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
nếu ko có dk thì trả em nó về tự nhiên :x khu nhà bạn thi sơ gì trộm mèo :D

mình chỉ góp ý thế bạn nuôi đc thi mừng was "D

swan37

YTC Developer
theo quan sat cua minh thi em nay dc tam >1thang ~2thang rui chi la do doi nen gầy bạn cố gắng nuôi em ý đến tháng thứ 6 rồi đi thiến cho em ý rồi thả về tự nhiên là đc mua 1 chuong 150k/ 4 tháng cho ăn =180k bạn cứ cho em ý lên tầng thượng là oke

uhm, chắc tầm đấy tuổi, mình ko có thời gian chăm sóc sợ em í yếu nên mới phải đăng tìm ng có điều kiện hơn, mình chỉ đang nuôi trôm được 1 đồng chí công công ăn rồi lăn ra ngủ thui, vì mình đi suốt ko có time ở nhà chăm sóc nên sợ để em í ở đây ko chịu nổi. Đã có 1 bạn nhận nuôi rồi và b í thông báo tình hình em mèo có khá hơn, bắt đầu bộc lộ bản chất côn đồ đầu gấu đáng iu.. he he
Còn bé mèo mắc kẹt kia, thực sự phải gửi lời cảm ơn chân thành tới bạn yeumeovodieukien bên Việt pet. b í tới vào tối hôm trc, trèo lên tít tầng 4 lăn lê bò trườn tìm em ấy ko đc. Sáng nay, 7h đã từ Nhổn tới nhà tớ tiếp tục công cuộc giải cứu bé mèo. mất hơn 2 tiếng đồng hồ lăn lê tiếp, đục đẽo và đổ máu nữa, (chắc 1cc).. cuối cùng em mèo cũng đã đc giải thoát..
Số e í cũng lận đận, tí nữa t kể típ.. bùn ngủ quá.
Cuối cùng là chân thành gửi lời cảm ơn đến các bạn đã cm, PM, sms, alo hỏi thăm và nhận nuôi các bé. Mình rất bất ngờ khi thấy có nhiều tầm lòng nhân ái như vậy, đặc biệt là có khá nhiều bạn nam, điều mà t hiếm thấy ở luc bạn suốt ngày riềng sả của t. Ấm lòng!

swan37

YTC Developer
nếu ko có dk thì trả em nó về tự nhiên :x khu nhà bạn thi sơ gì trộm mèo :D

mình chỉ góp ý thế bạn nuôi đc thi mừng was "D

Ah bạn mec ơi, bé mèo tam thể nên 99% là cái b ah ko thiến đc đâu, mà t cũng k muốn tàn nhẫn với bé như thế.. hjx hjx.. bé công công nhà t cũng là bị thiến khi ở nhà chủ cũ, haizz.. còn trả về tự nhiên cũng khó, xóm nhà t sao b bít k ai bắt trộm mèo nhỉ. T từng nuôi 6 con ở đây và 4 con là bị bắt trộm rồi

babyxinh3495

trơi oi bé bị kẹt thế nào rồi bạn, thuong quá đi, bạn cố nghĩ cách cứu bè đi....... ko với tay đc hay là lấy 2 cái gậy như kiểu đôi đũa ấy gắp bé lên ==''

thaogacum95

Gà Cúm
:gongxi-1: wow chúc mừng bé mèo đã đc giải thoát :gongxi-1: mình đọc cmt từ đầu đến cuối mà hồi hộp quá :-sss thế bây giờ bé mèo mới đc cứu thì bạn bên Việt pet nhận nuôi luôn hả bạn :) :clapping:

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
LAM GIONG HINH CAI MOC Y NHƯNG = CHE + 1 CAI LƯỠI QUỐC LÀ LEN :D

gia.dinh

T.Viên Năng Động
em mèo đc cứu chưa bạn
nếu chưa đc cứu thì gọi mình ngay nhé,mình đến ngay,nhà mình ở hà tây nhưng mình hứa sẽ đến trong 40ph
09.222.111.02

gia.dinh

T.Viên Năng Động
mình có nt qua đt cho bạn rồi đó

LiiGaChick

YTC Developer
Em mèo được mấy tháng rồi bạn

tks bạn nhé.mấy bé đc cứu và đc nhận nuôi r.mấy bé là mẹ mèo hoang đẻ nên k biết mấy tháng

Mouse_còi

T.Viên Năng Động
Mèo kẹt như ntn thò tay tới được ko hay là xa . nếu gần thì bạn lót 2 miếng gì 2 bên con mèo rồi kéo ra chứ kéo tay ko xước da xước thịt tội nghiệp lắm

swan37

YTC Developer
Các bạn ơi, thực sự rất cảm độngt rc tấm lòng của mọi ng dành cho các bé mèo, công nhận là công cuộc cứu bé mèo rất vất vả và khó khăn, cảm ơn bạn Huy bên viet pet đã ko quản ngại xa xôi, 2 ngày liên sang cưa đục trèo leo lăn lê bò trườn để cứu bé ra..
Giờ bé đã có cô chủ mới yêu thương chăm sóc rùi.. hihi
Còn bé tam thể bị ngã trên cao xuống có cậu chủ đón về cũng đã hồi phục.
Cảm ơn mọi ng nha.
Có điều nàng mèo mẹ lại vẫn thỉnh thoảng sang gào đực, sợ k biết ít nữa có làm một lứa nữa ko thì khổ thân cả mẹ lẫn con

thái hà

Active Member
Ban ko up so dt hay dia chi nen minh ko biet .
Ban cho minh dia chi di,minh qua tham e y va tim cach cung ban. Chac minh ko nuoi dc nhung se phu ban.huhu.
Mau reply minh nhe!