• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gửi nhóc Ben

khoamax

T.Viên Năng Động
Cũng hơn 1 tháng rồi Ben ha anh vẫn không sao quên được cái lần đầu tiên anh gặp em cái ánh mắt lanh lợi và thiên thần khiến em nổi bật nhất bầy rồi anh đón em về từ nhà thằng bạn anh em hư lắm về đến nhà là làm luôn một bãi để anh phải lau dọn mệt bở hơi nhưng đó là lần đầu tiên anh cảm thấy phải có trách nhiệm với 1 sinh linh nhỏ bé anh vui lắm .Em nhớ không mẹ anh vốn là người không thích động vật đâu nhưng khi nhìn thấy em anh cứ ngỡ chắc sẽ bị chửi 1 trận ra trò đây rồi mọi chuyên chẳng hề sảy ra như anh nghỉ lần đầu tiên anh thấy mẹ chẳng hề kêu ca gì mà còn nựng em nữa .Em cũng rất ngoan tối ngủ 1 mình em cũng không la ó gì hết cứ cho em ăn no rồi lăn ra ngủ thôi nhìn em ngủ mà cả nhà ai cũng phì cười nhìn em như con heo ah .Rồi anh nhớ mãi cái lúc anh tập em leo cầu thang mới đầu là 3 bậc nhìn em leo thật không thể nhịn cười bậc cầu thang cao quá nhìn em leo mà thấy tội rồi mỗi ngày em leo càng cao hơn đến bậc thứ 10 bỗng dưng em nhìn xuống lại không muốn leo nữa mà cứ đứng vừa la ó vừa run rẩy chắc em sợ độ cao rồi ba nhặt con chó bông mà em vẫn hay chơi chắc đó là bạn thân của em khi không còn ai ở nhà ,ba đem con chó bông nhử để em típ tục leo lên thật không tin được em hoàn thành tốt bài leo cầu thang chỉ với niềm tin là sẽ chỉ được con chó bông mà không cần bất kì phần thưởng nào cả .Rồi 1 tuần trôi qua từ ngày em về nhà nhà anh lúc nào cũng có khách qua tham nhà thì ít thăm em thì nhiều mọi người trong xóm ai cũng muốn ôm em hết và em cũng không muốn làm người khác buồn đúng không ai tới nựng em cũng cho cũng vẩy đuôi thích thú , nhưng có lẽ vì vậy mà sức khỏe em yếu dần ở tuần thứ 3 em bắt đầu ho khạc và còn bị sốt nữa anh lo lắm đem em qua cho anh tính kế bên nhà là bs thú y của em .Tưởng em chỉ cảm lạnh thông thường vì em ăn vẫn rất khỏe nhưng rồi em càng yếu hơn ăn ít đi lúc đó đúng là anh ăn không ngon ngủ không yên đem em qua lại an Tính rồi ảnh bảo để dắt em lên chi cục thú y thành phố ở đó người ta có đủ máy móc xem có cứu được em không .Sau khi sét nghiệm đủ các thứ anh om em ra ngoài tiền sảnh chờ kết quả rồi mọi người cũng xúm lại chung quanh muốn nựng em nhưng anh không cho và chắc em cũng không muốn vì có con bé cố tình sờ vào em thì em gừ lại ,rồi kết quả xét nghiệm cũng có anh xanh mặt khi kết quả của em bị carre nhưng anh chẳng thấy chịu chứng nào cả anh tính bảo chắc không cứu được em đâu anh như chết đứng anh cố năng nỉ các bác sĩ hay cố cứu em dù tốn kém bao nhiêu anh cũng chịu rồi mọi người xung quanh cũng năng nỉ dùm em rồi thì bs cũng dành đưa em vào thở oxi vì lúc đó em thở rất dốc nhìn em nằm thở oxi nước hai mắt ương ước anh cũng không kiềm được nước mắt anh cầu trời đừng bắt em phải xa anh một ngày nằm trong bệnh viện tốn kém rất nhiều nhưng số tiền đó có quan trọng gì khi anh không giữ được em bs đã khuyên anh nên đi về rồi mai hãy tới rồi anh đi về theo anh Tính chắc lúc đó ở lại 1 mình em sợ lắm đúng không rồi chuyện không mong muốn đã tới đúng vào 8giờ sáng hôm sau anh Tính qua báo anh là em đã mất bs đã rút ống thở cho em vì không muốn em chịu đau đớn thêm nữa trong anh mọi thứ như đổ sụp anh tự trách mình vì quá dễ giải để rồi anh không bảo vệ được em .Giờ nhìn vào con chó bông người bạn thân nhất của em anh vẩn thấy rất đau lòng nếu em có thể nghe được thì anh sẽ nói ngàn lần xin lỗi em nhóc Ben bé nhỏ của anh

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Rất cảm động... chia bùn cùng e... Ben thật hạnh phúc khi có đc người chủ như e...

khoamax

T.Viên Năng Động
Mình cảm thông sâu sắc nổi đau của bạn vì mình cũng đang trong tâm trạng giống bạn :sadcorner:

thank bạn nhìu

khoamax

T.Viên Năng Động
Rất cảm động... chia bùn cùng e... Ben thật hạnh phúc khi có đc người chủ như e...

thank anh quỷ

polk_lqd

YTC Developer
đồng cảm quá :run: :run: em cũng có 1 chú cún bị lạc đã 5 năm rồi nhưng em vẫn nhớ nó :sadcorner: :sadcorner:

khoamax

T.Viên Năng Động
thank all max cho max chia sẽ cùng mọi người nha

khoamax

T.Viên Năng Động
vậy là em ra đi được 5 tháng rùi Ben nhỉ nếu em còn đây thì giờ đã là 1 hotboy rồi anh nhớ em quá em biết không nhà mình lại đón thêm 2 thành viên mới nữa là Copper và Chip hai tụi nó quậy lắm chứ ko ngoan như em đâu nhưng cũng nhờ 2 đứa làm anh vơi đi nỗi đau khi mất em nhưng chắc sẽ ko pé cún nào thay thế được em trong lòng anh cả . Em còn nhớ con bull nhồi bông là bạn thân của em khi nhà ko có ai chứ? nó vẫn còn đây trang trọng trong tủ kính phòng anh nhìn nó anh lại thấy em vì thật sự hai đứa giống nhau quá ,anh ko cho ai hay bất kì con cún nào đụng vào nó hết nó là của em của riêng em thôi Ben ạh thôi em cứ yên giấc nhé và hãy tin rằng em luôn sống mãi trong tim anh và mọi người từng ẵm bồng em nữa
Mong ở trên ấy mọi điều tốt đẹp sẽ đến với em
Gửi nhox Ben của anh
Max

khoamax

T.Viên Năng Động
thank các bạn đã quan tâm

Malinois

Lão Gia Nhân
hjx anh viết ko có chấm phẩy gì hết, đọc xong muốn tắt thở :))
thời gian sẽ xóa nhòa tất cả... :03:

khoamax

T.Viên Năng Động
Ben ah lại có 2 thành viên nữa về nhà mình ah cũng là bắc kinh màu trắng giống em vậy. Có lẽ vì mất em nên anh đã quyết tâm tìm lại hình ảnh của em ngày nào,nhưng có lẽ 2 thành viên mới này vẫn ko thay thế dc em trong lòng anh nhưng nhìn 2 tụi nó cũng làm anh đỡ nhớ em hơn chắc em cũng muốn xem 2 đứa nó lắm đúng không vì anh còn nhớ là mỗi khi có mấy em cún nhà hàng xóm qua chơi em cũng tí tững lắm mà vậy em xem ảnh cùng anh nhé
đây là Lucky:Chắc ko đẹp bằng hotboy của anh đâu ha Ben là số 1 mà

còn đây là Na:

2 vợ chồng tụi nó nà:

anh hi vọng một ngày nào đó anh lại bắt gặp lại ánh mắt ấy .Ánh mắt mà anh không sao quên được
gửi nhox Ben hotboy của anh

honglong

Mình cũng mất 1 em sau 3 ngày mua về...Bạn rước 2 em cún mới về không bị lay bệnh carre hả. Bạn có khử trùng gì không vậy?

khoamax

T.Viên Năng Động
Mình cũng mất 1 em sau 3 ngày mua về...Bạn rước 2 em cún mới về không bị lay bệnh carre hả. Bạn có khử trùng gì không vậy?

hi thank bạn đã quan tâm Ben đã mất khá lâu rồi và khi Ben mất mình cũng đã khử trùng toàn bộ nhà cửa nên cũng không sợ bệnh đâu bạn