• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GIÚP MÌNH VỚI

amuchan

Member
1.Bé mèo con nhà mình sáng nay vẫn theo cọ chân mình kêu meo meo chạy nhảy bt, đến trưa mình đi học về thì thấy bé nằm 1 ổ trong cái thùng lót bao gối mình lúc trc làm cho mèo khác. Lông bé xù lên, lưỡi hơi thè ra chút xíu, người hơi ấm ấm. Thường ngày lúc ba vs mình ăn cơm là bé chạy theo kêu meo meo đòi ăn à, hôm nay lại nằm 1 chỗ nhìn, không chịu ăn không chịu uống nước, lúc trưa có đi ra ngoài í ẹ 1 tí rồi nằm ngay cạnh đó luôn, mình ra bế mới vào và cứ nằm 1 chỗ mãi
bé bị gì vậy ? mình đang trong đợt thi nên ít nhất cn mới đưa bé đi bs được, giúp mình với
2.1 em mèo lớn nhà mình bị nổi mục đen to cưng cứng, một chỗ đóng mài đen to cỡ đầu ngón tay út có màu trắng trắng như từng chảy mủ, mèo bị bệnh về da sao?
và thêm nữa là dạo này bé ăn uống bt nhưng người cứ còm nhom và bụng lúc nào cũng hóp lại

amuchan

Member
tối qua bé mèo con hình như ăn trúng gì đó, mình chỉ nghe nó khè lên tiếng lạ rồi chạy vụt đi, lúc vào nhìn thì thấy nó cà miệng như mấy mèo bị mắc xương ấy, nhưng chỉ 1 lát là nó quay ra liếm vuốt
nó hay bắt mấy con kì đà chuột gì đó ăn bậy bạ k biết phải k

amuchan

Member
tối cho ăn bé cũng k ăn, k uống nước nữa. Để mai mình lấy cá trộn thử
ba mình lại tính mai qua thú y mua thuốc về chích, mình cũng sợ bé còn nhỏ chích k tốt nhưng mai mình đi học k trông bé đk sợ trở nặng
bé vẫn khá tỉnh táo, chỉ có bỏ ăn uống, chảy dãi vs ngủ nhiều
còn bé thứ 2 mình k nghe em gào đực, tối thì có đi chơi nhưng khuya mấy hôm nay em vào ngủ chung vs mình ts sáng, h nó đi chơi rồi, nó về mình sẽ chụp lại chỗ mài