• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giâ cả để có 1 e mèo

June Khuc

Các bạn cho mình hỏi chút: giá trung bình của 1 em mèo anh lông ngắn, mèo anh lôg dài, mèo ba tư và mèo nga có chênh lệch nhau nhiều không? Vì sắp tới nhà mìh định mua 1 bé về nuôi nhưg vẫn chưa biết giá cả của từg bé, tham khảo trên mạg thì mỗi nơi một giá @@ ngày trước mìh nuôi rất nhiều mèo nhưg hầu hết đều là mèo ta, dạo gần đây thấy 1 em mèo ALN làm mìh mê tít, mặt bẹt dí mà xih kik khủg ý nên địh rước 1 e về nuôi. Các bạn tư vấn giá cả để giup mìh mua mèo với giá hợp lí nhất nhé :x thank mn nhiều nhiều :x

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
1 em mèo anh lông ngắn, 2-3 trieu
mèo anh lôg dài, 1-1,5trieu
mèo ba tư 1-2-3- trieu
mèo nga 1-2 trieu

meonho124

Đi Muôn Nơi
MECSADEC said:
1 em mèo anh lông ngắn, 2-3 trieu
mèo anh lôg dài, 1-1,5trieu
mèo ba tư 1-2-3- trieu
mèo nga 1-2 trieu
Đây là giá các bé mèo bình thường giá sinh viên để các bạn mới nuôi mèo dễ mua dễ nuôi thôi

Nếu bạn đam mê những em mều mặt xinh lừa tình mặt cứ bẹt bẹt mũi nhỏ xíu tai nhỏ thì bạn nên biết thêm
Với mèo đẹp ALN phải 4-5 tr
Ba tư mặt gãy hoặc mặt không tịt , hoặc 34 lai lông xù mặt gãy thì mới 1-2-3 tr .
Mặt tịt đẹp xù tai nhỏ đầu to không giấy cũng 7,8,9,10 tr rồi có giấy tờ trên 15tr
Mèo Nga thì luôn luôn 500k - 1 tr -2 tr

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
vậy hả minh thấy trên dien đàn họ ban hán giá nhu thế thì biết thê cũng ko rõ cái loại 34 thuẩn là ntn

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
nhờ bạn đánh giá hộ em này
2,5
4,,5
3,5
4

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
ko biết rẻ hay đắt và độ thuần chủng như thế nào nhờ bạn nhận xét hộ
trên diễn đàn mới có bạn bán mèo nga thuần chủng màu himala giá 2trieu :) tiêc là minh nhà co mèo rồi ko thi cũng mua vì quá rẻ so với qui định
tren fbcung có người bán đây ^^. bgio mèo mất giá rồi :) dễ mua hơn trước

meonho124

Đi Muôn Nơi
Bình tĩnh đi bạn ơi ,( b bình tĩnh đã :D )

Mèo bây giờ nhiều đúng là nhiều hơn trước nên nếu muốn có 1 bé miu đẹp sẽ dễ dang hơn giá cũng đã mềm hơn rồi

Tuy không phải chuyên gia về giá mèo nhưng tớ nghĩ thế giới rộng hơn bạn nghĩ và độ đẹp của mèo Vn thì đang tăng dần , hiều đc ntn là đẹp là ở bạn , tiền nào thì của nấy , người chủ bé mèo là người tự xác định đc rõ nhất để định ra giá mèo họ bán , họ khó mà bán hớ mèo của mình lắm , nếu như có thì người mua được là người may mắn và đáng mừng chứ sao , và bé mèo sẽ nhanh chóng có chủ mới thôi .

Nhưng nếu bạn cứ cảm thấy điều tớ nói không đúng thì bạn nên đặt mua 1 bé mèo nhà anh hoangmoccuong, hay chị sheryl đi đã , hay gần hơn bạn thử mua từ mèo 34 nhà anh black cat xem . hay là hãy mua mèo ALN màu point nhà em eck xem đi .

Bạn cứ làm như tớ là chuyên gia đánh giá giá tiền mèo đó mà tung ra một tràng ảnh ghê quá @_@

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
Tikata said:
Mèo Ba Tư chuẩn 1 2 3 triệu à?
Tức là con 3tr là đẹp nhất phải không bạn. Thế bạn kiếm hộ mình em 34 mặt tịt chuẩn giúp mình. Mình trả bạn thêm 1tr công tìm luôn.

biết thế nào là chuẩn so với bạn
như bạn mèo nhọ nói tiền nào của ý .
con này tiền đẹp mèo đẹp 2,5 triệu nhưng chưa chắc đã đẹp vs bạn
mua 1 con vật đep để nuôi - để có 1 người bạn chứ đâu phải lấy giá trị đồng tiền để đánh giá tình yêu vs động vật.
Bạn có thể mua mèo của những anh chj đấy vs giá cao nhưng vẫn cảm thấy vui vì mua dc 1 con mèo thuần chủng từ nước ngoài
Vs mình và nhiều bạn khác cũng vui vì mua dc mèo thuần chủng vs giá phải chăng .( ko phải ở trên trời so với bọn mình ) đồng tiền làm ra mỗi tháng 5-6trieu mua dc con mèo 3-4 trieu thậm trí là 2trieu đã quí rồi :)

RennaDucca

YTC Developer
MECSADEC said:

mua 1 con vật đep để nuôi - để có 1 người bạn chứ đâu phải lấy giá trị đồng tiền để đánh giá tình yêu vs động vật.
Bạn có thể mua mèo của những anh chj đấy vs giá cao nhưng vẫn cảm thấy vui vì mua dc 1 con mèo thuần chủng từ nước ngoài
Vs mình và nhiều bạn khác cũng vui vì mua dc mèo thuần chủng vs giá phải chăng .( ko phải ở trên trời so với bọn mình ) đồng tiền làm ra mỗi tháng 5-6trieu mua dc con mèo 3-4 trieu thậm trí là 2trieu đã quí rồi :)
bạn ơi cho mình nhờ mua 1 em ba tư chuẩn nhé, mình có vốn 5 triệu và sẵn sàng công cho bạn thêm 2 triệu luôn.

mình thì tình yêu động vật cũng nhiều nhưng mà chỉ với mèo mặt tịt đầu to tai bé thôi , chứ mũi dài là mình k có tình yêu đâu nha

meonho124

Đi Muôn Nơi
MECSADEC said:

Bạn ơi , b đang lạc đề rồi đấy , bạn ấy hỏi giá thị trường mèo , còn b thì lại đi trả lời về những em mèo giá sinh viên dễ mua !!!! Đúng không ?!

Thị trường thì nó rộng lớn lắm bạn ạ .

Vì bạn ấy nói thích những em mèo mặt ngắn ngắn yêu yêu nên mình mới nói với mấy cái giá bạn đưa ra kia chỉ là giá sinh viên thôi , một khi miu mà đã mặt ngắn ngắn yêu yêu , nhìn xinh xắn nổi bật hơn thì giá thấp khó lắm nếu như các b không chịu khó nghiên cứu tìm tiết kiệm và đầu tư một tí .Hoặc may mắn thì mới mua được các em giá rẻ , vì các bạn bây giờ cũng tinh mắt , em nào xinh và giá rẻ thì nhanh có chủ thôi .

Tớ thu nhập cũng kém lắm nhưng tớ biết tiêt kiệm để theo đuổi mục đích bạn ạ !!!

Khằng định với bạn 1-2-3 triệu thì không thể có mèo thuần chủng ba tư hay là ALN cho bạn đâu giá đó là giá ALD và mèo Nga thuần thì may ra có bạn ạ .

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
ALD lại rẻ hơn ALN sao @.@

chanbaekexok

YTC Developer
Bạn MEC toàn đi vào topic cmt mua 200 xong bán giờ bày đặt yêu vs thương buồn cười thế :))))))
Vào cmt cũng buồn cười thế :))))
MÈO nga màu hyma ... cảm ơn bạn đã cho mình biết 1 loại mèo mới :hmmm:
Biết là mèo đẹp thì giá khác sao còn vào cmt nhảm vậy :)))))))

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
mình nghe bạn đăng ảnh 1 bạn mèo như trong ảnh - và dùng từ ngữ không chính xác tí nào bạn ạ. bạn đừng dùng từ "THUẦN CHỦNG" 1 cách vô tội vạ như vậy. Mèo thuần chủng thì bạn nên tìm hiểu về các tiêu chuẩn hình dạng, mặt mũi, nét chuẩn, vóc dáng như thế nào. Mỗi giống mèo đều có những đặc điểm khác nhau.

mèo lai hoặc không có những nét đặc thù của giống mèo đó thì không bao giờ được dùng từ "Thuần Chủng" bạn nhé. bạn nói chuyện dùng từ sai sự thật quơ đũa cả nắm như thế thật buồn cười

MECSADEC said:

meonho124

Đi Muôn Nơi
Sự thực bây giờ nếu các bạn mới tìm mua mèo xù , mèo cảnh thì mèo rất rẻ , 1-2-3 tr là dễ dàng có một bé mèo đặc điểm chung là Xù mặt dài hoặc mũi gãy , giống thì lai loạn xạ lên rồi , không xét được nữa. Nếu một bé mèo mang đậm nét thuần chủng của một giống mèo nào ấy thì cái giá 1-> 3 triệu là không thể mua nổi nói thật luôn ( chỉ có mèo Nga và mèo ALD thuần thì có giá đó thôi )

Bình thường thì giá mèo 34 hay exo trên thị trường là đắt nhất đấy , đứng sau là mèo tai cụp rồi mới đến ALN , đấy phải mèo đẹp và đặc điểm về giống rõ ràng nhé

Nhưng với mèo mà các bạn bán gọi là 34 bây giờ mà mũi gãy , không có mắt mũi ngang hàng kể cả bố mẹ thế nào mình nghĩ cũng chỉ 3 triệu trở xuống bởi vì mèo Ba tư mặt tịt lai Nga lai Anh cũng ra được cái mũi gãy và hơi tịt tịt như thế thôi , nên ngoài các bạn mới nuôi thích nuôi một bé cho vui thì không nói làm gì , các bạn mà muốn mua mèo xứng đáng đồng tiền mồ hôi chắt chiu tiết kiệm muốn miu thật xinh ra thì phải tinh ý để chọn một bé mèo xứng đáng với giá tiền bỏ ra nhé , Chuyện mua bán cũng có chút rạch ròi với tình cảm đấy nhé , nhiều bạn không nghiên cứu kĩ bỏ ra quá nhiều tiền để mua một bé mèo càng lớn càng không ưng ý rồi đòi bán bé mèo đi hoặc đổi chác này kia rất tội nghiệp các bé , còn nếu muốn mua mèo rẻ và đẹp thì bạn phải có khả năng tinh mắt nhìn mèo , hiểu biết các giống mèo 1 chút nhé , không phân biệt được giống này giống nọ thì khó đấy và còn phải nhanh tay đón bé trước khi các bạn khác đón trước bạn rồi .

Các bạn mới nuôi có thể mua các bé 1-2-3 tr như thế giá phải chăng , dễ nuôi , dễ chăm .

Thị trường VN trước đến giờ mèo ALN luôn đắt hơn mèo ALD mà mà a EF * : cái này thì nếu anh muốn bán các bé miu thuần ở VN nên nghiên cứu thị trường xem thị hiếu thế nào trc đã , mèo ALD thuần hoặc là có nhiều đặc điểm thuần cthường thì ai đã nuôi mèo ALD lâu hay nghiên cứu giống mèo ALD này lâu rồi mới nhận ra , còn đa số các bạn mua thì chằng phân biệt gì cả , cứ thấy lông dài xù , mũi thì dài dài , màu mè không phải màu trắng thì bảo ALD thuần luôn , còn có kiểu màu trắng mắt không xanh như mèo Nga thì bảo ALD lai Nga , vì bây giờ mèo lai từ mèo Nga ra hay gì gì cứ xù là các bạn ấy bào ALD rồi , mà mèo Nga hay ALD sinh sản quá nhiều , quá dễ , nên giờ nhiều lắm rồi dễ mua lắm nên giá rẻ , có khi chỉ 500k - 1tr

Bây giờ mới chú ý là bạn ấy nói mèo Nga thuần màu Hyma , chẳng muốn cãi nhau nhiều về giá mèo với bạn ấy nữa , thôi thì các bạn ưng mắt và thấy giá hợp lí thì mua , và hãy yêu em mèo mình chọn ấy đừng vì phong trào này nọ sau chán lại bán em ấy đi nhé .

Với bạn MEC thì bạn có mua được mèo rẻ cũng không thể phát biểu là , mèo thuần chủng , mèo đẹp mà có giá rẻ và mua đươc có 1-2-3 triệu nhé , buồn cười lắm , mèo rẻ nhưng chưa tới mức ấy đâu , cũng như các bạn kia đố bạn tìm được mèo 34 mặt tịt mắt mũi ngang hàng đầu to tai nhỏ mà có 4 triệu đấy ,tớ thì cũng chả phải thần mèo để phân biệt được giống nào giống kia bao tiền nhưng qua cách bạn nói và ảnh mèo bạn post thì tớ thấy là bạn chưa phân biệt được đặc điểm nào là thuần thúy của một giống mèo đâu , thì bạn đừng phát biểu liều kiểu mua mèo thuần chủng rẻ nhé , tớ thấy không hợp lí đâu .