• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp đỡ chú cún husky của mình với

minhkha3105

Mình mới mua 1 chú cún husky đực khoảng 4 tháng tuổi về. Bé đang trong thời kỳ thay lông. Ngày đầu về thì rất lanh nhưng khổ cái là dắt pé đi dạo thì gặp gì cũng ăn, kể cả viên đá, gạch... mình cho bé ăn đều đặn + lượng nước đầy đủ. Nhưng sao 2 ngày hôm nay thì thấy bé hơi biếng ăn, chỉ thích nằm ngủ và vẫn còn thói quen ăn bậy bạ khi được dẫn di lòng vòng. Mình cho bé ăn cơm + canh + thịt lợn. Nhưng thấy bé biếng ăn mình đã cho ăn toàn thịt + chả vậy mà pé ko ăn ? Mình lo lắm. Và mình cũng có 1 vài thắc mắc nho nhỏ. Bé husky nhà mình ít sủa lắm và mình chưa nghe nó hú bao giờ. Móng chân của bé đã dài và cản trở trong việc di chuyển nên mình ko biết cắt đc ko và phải làm sao để cắt ? Và một vấn đề nan giải và bé có rất nhiều ve.. nhìn những con ve béo ú mình bắt được mà thương xót pé cún mình yêu thương nhất. Không biết có chích được hay phải làm gì để ngừa hết ve cho bé ko ? Mọi người hãy dành EXP của mình để giúp đỡ mình cũng như 1 chú cún đang bệnh nhé ! Thân ái !

E

emnammeo

Guest
1. Bé biếng ăn, bạn nên theo dõi thêm
2. Ít sủa là tốt mà, bạn chưa nghe thấy nó hú cũng ko sao hết
3. Nếu móng bé quá dài thì chó bé chạy nhiều vào là sẽ mòn dần. Còn nếu cắt thì bạn mua bộ bấm chuyên dụng về bấm như người ^^
4. Bé có rất nhiều ve, bạn nên bắt hết và đi đến bs chích là điều rất cần thiết. Ve sẽ hút máu cún đấy, thương lắm
Chúc em mạnh khỏe nhé ^^

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nuôi cún là vậy thôi :)).
Bé thích ăn bậy là tại nó ngứa răng, cứ mua cho nó khúc xương giả là ngồi gặm suốt ngày :), chó mình nó gặp teng beng cái máng cơm luôn :)).

Cún nhỏ ngủ suốt là chuyện bt, con nào còn non cũng thích ngủ, lúc bé mình ngủ suốt ngày đó thôi, nên chả có j phải lo.

Chuyện ăn uống thì mình ko rành lắm, nhưng mỗi lần cho ăn là cho ít thôi, ko biêt tại sao nhưng mà ng ta bảo vậy, ko dc cho thừa nhiều, chó, nhất là chó con sẽ ngán ko ăn.

Cún thì chưa sủa dc, chỉ rên thôi :)), chó ta nhà mình rên suốt mà biết sủa luôn :)).

Còn ve thì cứ mua thuốc trị ve, tuần tắm 2 lần, T2 và T5 bảo đảm khỏe, thuốc tắm đặc trị ve mới dc nha, lúc tắm vuốt xà bông ngược hướng lông, nên xoa thuốc và giữ bọt liên tục trong vòng 5-10p để thuốc ngấm sâu vào lông và tiếp xúc với da, như vậy ve mới bỏ mà đi dc, chú ý kẽ móng, lỗ tai.

Chích thuốc ve cũng dc, đỡ mất công tắm, nhưng mà tắm thì tiết kiệm hơn ^^, đỡ ve, lại thơm nữa :D.