• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp cún nhà mình với huhu

jinma0z

Cún nhà mình mới mua được 5ngày, lúc đầu nó vẫn ăn uống bình thường (ăn cháo) nhưng 2 ngày nay nó bỏ ăn, bỏ uống, ỉa chảy, ói ra nước nữa. Mới được 30ngày tuổi mà không chịu uống sữa. Mình phải lấy bình ép cho nó uống. Ai biết nó bị gì giúp mình huhuhu......

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hix , chắc bé bị carre rồi hay sao mà ói , ỉa chảy , bỏ ăn ! Bạn ráng cực mua bình sữa cho bé bú ! Đúc cho ăn cháo rồi cháo thì càng ngày càng đặc lên rồi mới cho ăn cơm , cho bé ăn rau , thịt cho dễ tiêu ! Ráng làm thế nhé ! Làm đến khi bé hết bỏ ăn , ỉa chảy v.v. ! Đến lúc bé 60 ngày tuổi (2 tháng) là đủ để đi chích rồi ! Chích 1 mũi chống 7 loại bệnh (kêu BSTY liệt kê ra cho bạn) là đủ rồi 1 tháng hay 1 tháng rưỡi nữa là chích lại 1 lần nữa ! Chúc cún bạn mau chóng bình phục ! Nhớ up hình lên cho mấy bạn chiêm ngưỡng !

jinma0z

phân có mùi hôi và màu lạ ko bạn, nếu có thì có lẽ là bị care rùi, chữa gấp đi nhé,nguy hiểm lắm

Có bạn ơi làm sao đây mình nuôi chó lần đầu giờ cho nó đi bs hả.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
phân có lẩn chất ji khác hay có máu ko bạn, m nghĩ 70% là bị care rùi nhé, chó fox nhà m từng bị, và đã ra đi rùi, bệnh nếu chữa sớm sẽ khỏi, nhưng m chưa nghe ai trị đc bệnh care bao h, có ng nêu cách trị, nhưng chưa đc ai áp dụng,hầu hết các trường hợp đều ko wa khỏi, bạn mang cún đi khám nhé.

jinma0z

phân có lẩn chất ji khác hay có máu ko bạn, m nghĩ 70% là bị care rùi nhé, chó fox nhà m từng bị, và đã ra đi rùi, bệnh nếu chữa sớm sẽ khỏi, nhưng m chưa nghe ai trị đc bệnh care bao h, có ng nêu cách trị, nhưng chưa đc ai áp dụng,hầu hết các trường hợp đều ko wa khỏi, bạn mang cún đi khám nhé.

Huhu mình không muốn đâu. Mình biết rùi mình dẽ dắt nó đi khám liền huhu.

jinma0z

hy vọng chỉ là cảm sốt thường bỏ ăn, chúc bé mau khỏe.

Hôm qua mình dắt nó đi Bs rùi chẳng thấy nói gì chỉ chích thui. Buổi tối thì nó đã ăn được , ĩa 2 lần 1 lần không có máu nữa. Mong là nó sẽ mau khỏi hi.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
chắc chữa đc mà, vì bạn mang đi bs sớm, ko sao đâu, bs họ cũng ko nói trước đc điều ji, hi vọng bé mau khỏi, bớt ỉa và ăn đc 1 ít thì ok rùi, nếu bạn thấy bé yếu thì pha nc đường cho bé uống có sức . tránh cho ăn đồ lạnh và cũ nhé.

jinma0z

chắc chữa đc mà, vì bạn mang đi bs sớm, ko sao đâu, bs họ cũng ko nói trước đc điều ji, hi vọng bé mau khỏi, bớt ỉa và ăn đc 1 ít thì ok rùi, nếu bạn thấy bé yếu thì pha nc đường cho bé uống có sức . tránh cho ăn đồ lạnh và cũ nhé.

Bé mình chích 7 bữa giờ nó khoẻ hơn nhìu rùi. Ko ĩa chảy với ra mau nữa. Giờ chỉ mỏi tội là nó làm biếng thui hi. Bs nói đợi 2 tuần nữa tiêm vacxin nữa à được ak hi. Cám ơn bạn quan tâm nha.