• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với ... mù tịt đối với cô công chúa chưa ... làm lần nào

pinkendel

Cả nhà giúp em nhé! Em là Bean và cô cún nhà em tên Happy là giống chó sói lai ... :lau_mo_hoi:
Vì ngày xưa khi Happy đc sinh ra thì 2 tháng sau em ấy phải chứng kiến mẹ em là Lucky bị mấy thằng **** bắt mất trước mặt em nó! Do bị ám ảnh nên kể từ nhỏ đến giờ em ấy chưa bao giờ dám ra khỏi nhà . Giờ mình cũng ko nhớ mà xác định đc tuổi em ấy là bao nhiêu . Thấy gen của em là gen tốt đc truyền từ mẹ , nên mình muốn cho em đc phối giống để sinh ra mấy em cún dễ thương như ẻm. Nhưng khổ nỗi ....tìm khốn khổ trên mạng vẫn ko hiểu khi nào là thời kì đó ... thời kì em ấy thật sự muốn.

Em ấy có kinh cũng đc 1 tháng hơn rồi thì phải , hiện tại thì đang rụng lông ... nhưng ...sao ko có biểu hiện gì là muốn làm chuyện ấy cả . Em ấy nhẹ nhàng như tiểu thư vậy , làm gì cũng nhẹ nhàng , thấy con đực nào đứng trước nhà là sủa hoặc nhiều khi mặc kệ . :lac_dau:

Gần 1 tuần nay cố gắng dùng xích đưa em đi dạo quanh hàng xóm , ngày đầu tiên thì em ấy sợ sệt , cứ nằm lì ra nhõng nhẽo , run lẩy bẩy ko muốn đi ... ăn vạ nữa ,,, mệt chết với cô nương này . Khi đi qua ông hàng xóm bên tay phải nhà thì có 1 chú đực đen thui , chú ấy sủa nàng Happy của mình , nhưng cô bé vẫn im im ko trả lời ... nhẹ nhàng nhìn rồi đi luôn vì bận " đánh dấu lãnh thổ " :dead:
Khi đưa em qua nhà nhỏ hàng xóm bên trái có 1 chú chó cỏ ngang tầm vs em , em ấy có vẻ ... thích thích ... cũng quấn quít chú ta ...nên mình ko thích ép duyên mà kết duyên cho 2 con , ngày nào cũng cố gắng dẫn cô nương đi dạo , cứ đc ra là Happy cứ mừng cẫn , 1 hướng đâm thẳng qua nhà thằng nhóc ấy ... 2 con cứ xà quần vs nhau mà ko mần ăn gì ... :go_mo: Hết mức kiên nhẫn!
Có hôm mình cho chú cún kia qua nhà luôn , khóa cửa lại để coi có mần ăn gì ko? ... ai dè ... 2 con xà quần giỡn vs nhau đc 15p , chú cún cỏ kia đi tham quan quanh nhà lượm đc cục giò bò trong cái tô của Happy và gặm định đem về . Happy bực xông vào quất chú ta... mình sợ quá cản Happy lại , chú cún thanh thản gặm cục xương ra về ... :Onion48:

Và cứ thế mỗi chiều 2 con vẫn như vậy mà ko mần ăn gì ...ko 1 dấu hiệu gì cho mình đc ... biết! Ai giúp mình vs.... :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Mình phải làm gì để biết em ấy muốn làm hay ko? Làm gì để em ấy làm? Làm sao để biết chính xác thời kì có thể kết hợp ... :07: khi ko có 1 cái giấu hiệu nào , ngoài việc em ấy đang rụng lông và rất biếng ăn :thang_nao: ....Mặc dù mỗi ngày cứ hột vịt lộn , giò heo thẳng tiến :run: ....Và đây là hình em Happy nhà mình:

( Đây là ảnh cách đây 2 tháng của Happy, dạo này em ấy biếng ăn quá nên .... ra thế này, em ấy ốm đi ... mà cũng cứ đeo mình miết ... xót ! :icon027:

pinkendel

hic... thanks các bạn rất nhiều ! Mình sẽ đành cho e ấy gặp trai bao zậy