• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình chữa cho pé cá vàng với !

ht2804

mình nuôi 1 pé cá vàng, tính từ lúc mang về đến giờ cũng gần 6 tháng rồi, pé khỏe mạnh, linh hoat, lanh lợi, ham ăn lắm. mấy hôm nay thấy pé bị xuất huyết - chảy máu ở vảy, vây, vành mang. càng ngày càng bị nhiều, pé cũng có vẻ yếu hơn nhiều. mình lo quá, không biết pé bị sao, cách chữa trị thế nào. mọi người giúp mình với. cảm ơn rất nhìu !!!

mình nuôi 1 pé cá vàng, tính từ lúc mang về đến giờ cũng gần 6 tháng rồi, pé khỏe mạnh, linh hoat, lanh lợi, ham ăn lắm. mấy hôm nay thấy pé bị xuất huyết - chảy máu ở vảy, vây, vành mang. càng ngày càng bị nhiều, pé cũng có vẻ yếu hơn nhiều. mình lo quá, không biết pé bị sao, cách chữa trị thế nào. mọi người giúp mình với. cảm ơn rất nhìu !!!

ban thử thay nước 50% 100g muối /100lit nước sưởi 30độ bật 24/24 . sem sao mình ngĩ chác do môi trường nước thôi .

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cá nhà mình trời nóng cũng bị thế :( Chả hiểu
Đang mùa hè mà, nó cũng bị nè :( Mình khi thay nước từ trước đến giờ đều bỏ thêm ít muối vào

thanhnood

ht2804 said:
ngâm Am3 + vs muôí hột( ko có iốt nha bạn) có thể do nước đó 3 ngaỳ thay 30% nươc1 ra nhé đến khi hết ...(lúc bỏ thuốc mở lọc lên là đươc )

tình hình là nuôi cá tớ chưa bao giờ gặp trường hợp như thế này ,, thường mình cho muối vào bể từ đầu. cho cá sống trong môi trường nước có muối luôn...
mình thấy cá khỏe hơn để nước không rất nhiều.. có nhiều con bơi vào chỗ hẹp của hòn non bộ bị rách cả mảng thịt rồi mà vẫn liền lại bình thường.....
mình nuôi cá 3 đuôi ko biết có phát biểu sai gì ko mà thật sự là mình nuôi như vậy @@