• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình với, bé mèo con 2 tháng bị liệt 2 chân sau!

chobitsu

Member
2 ngày trước có người bỏ 1 bé mèo bị liệt 2 chân sau vào nhà mình( nhà mình gần chợ và cũng nuôi nhiều mèo bị bỏ rơi). Theo quan sát của mình thì bé có thể bị từ nhỏ hoặc ít nhất cũng 1 tháng vì cơ 2 chân sau đã teo và bụng bị lệch 1 bên do phải ngồi nghiêng hoài 1 bên. Mình có tham khảo xe lăn cho mèo trên mạng và tự chế 1 chiếc bằng bộ lắp ráp kĩ thuật của hs tiểu học,nhưng bé không chịu xài, cứ đeo vào là kêu la um sùm,chắc có lẽ cái mình làm ko dễ chịu hoặc bị sao đó. Bạn nào bik chế xe lăn cho mèo,hoặc bik cho nào nhận làm với chi phí rẻ chút thì chỉ dùm mình với,tại bé chắc khoảng 2 tháng,nặng chưa đc 500gr xe cồng kềnh wá sợ bé ko lôi đi nổi,mà cứ để bé lếch đi như vậy thì sẽ bị loét

meonho124

Đi Muôn Nơi
bạn mua bộ lắp ghép kỹ thuật lớp 5 về chế xe lăm thử xem có được không @_@ . Tội nghiệp bé quá . Sao bé lại bị liệt chân vậy . Liệu còn cứu chữa đc cái chân cho bé không , bé mèo bị liệt cuộc sống sẽ vất vả lắm , tuổi thọ của bé cũng vì thế mà ngắn đi so với mèo bình thường hic .

Liệu có phải bé bị thiếu canxi không . Bạn nên chạy chữa hết sức cứu cái chân của bé đã nếu không cứu đc nữa thì phải làm xe lăn vậy

chobitsu

Member
Hum nay bé có khả quan hơn chút, 2 chân sau còn rất yếu nhưng đã có cử động 1 chút. Đi bằng 2 chân trước, và chân sau có hơi nhoi nhoi. Mong là bé sẽ mau khỏe.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
2 chân sau có thể nhoi nhoi đc thì hay quá, cùng với sự tư vấn ở trên xủa mọi ng bạn kết hợp cho bé tắm nắng mỗi sáng khoảng 1 tiếng là đc rồi, mèo nhà mình cho tắm từ 8-9h. Bạn thật tốt bụng, chúc bé mau chóng hồi phục