• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với mèo nhà mình bị nôn! hic

meocondangyeu_5792

YTC Developer
tình hình là mình mới bắt một bé ALD ngày đầu về bé ăn uống rất khỏe và nghịch như quỷ. Nhưng từ hôm qua bé ăn gì đều bị nôn ra thành từng cục thức ăn dài chưa tiêu hóa...hic. Mình cho bé ăn cơm thịt gà, thịt lợn, hạt bé vẫn ăn, nô đùa và rất nghịch ngợm, không bị đi phân lỏng... Nói chung là không có bất cứ biểu hiện bệnh tật rì ngoài việc bị nôn ra thức ăn( bé uống nhiều nước)...........không biết bé bị sao vậy nữa!
:(. Mình thương bé quá.... :sadcorner: help me!!!

meocondangyeu_5792

YTC Developer
ko có ai pít gì à?huhu. hôm nay phải bỏ học ở nhà trông bé rồi...tội cho em Miu nhà mình quá!!huhu :sadcorner:

nguyen thu trang

gold member
ks đâu bạn ơi em nó tham ăn nhai ko kĩ nên thế thôi trước bé nhà t cũng nôn ra hạt nhưng chẳng sao cả cứ kệ nó bạn ạ, em nó ko bỏ ăn vẫn chơi đùa bình thường thì ks

Đỗ Thanh Tùng

YTC Designer
Không sao đâu bạn ạ, bạn cứ kệ bé, bé chắc ăn phải cái gì khó tiêu hay hóc phải xương , phải nôn ra mới hết bạn ạ.
Nếu bé bỏ cơm, ỉu xìu thì bạn nên đưa em đi khám :03:

meocondangyeu_5792

YTC Developer
mèo nhà mình nôn gần 1 tuần liền! nhưng đưa gaia khám và tiêm 1 mũi tiêu hóa rồi! bé khỏi hẳn rồi! cảm ơn mọi người!^^